കള്ളിയാ അമ്മ [പഞ്ചമി]

Posted by

കള്ളിയാ അമ്മ

Kalliyaa Amma | Author : Panchami


 

 

”  തേങ്ങ   അടത്താൻ   ആളെ   വിളിച്ചിട്ട്,   നാളെത്രയായി…?  ഇവനൊക്കെ   ഇത്രേം  പോസ്   ആണോ..? കിട്ടില്ലേലും   വെണ്ടീല്ല.. പിള്ളേരുടെ   തലേൽ   ഒന്നും  വീഴാതിരുന്നാൽ     മതിയായിരുന്നു… ”

ഉടു മുണ്ട്  കൊണ്ട്   മുലക്കച്ച   കെട്ടി,    ദേഹമാകെ    എണ്ണ   ഇട്ടോണ്ട്   രാവിലെ   തന്നെ   കീറുകയാണ്, അമ്മച്ചി…

സ്റ്റൂളിൽ   കുത്തിയിരുന്ന്,  നാല്  ചുറ്റിലും    നോക്കി, ആരും   കാണാൻ  ഇല്ലെന്ന്   ഉറപ്പ്  വരുത്തി , ഇടയ്ക്കൊക്കെ   മുന്നിലെ   തുണി    വകഞ്ഞു  മാറ്റി  അസ്ഥാനത്തു   ഒക്കെ   എണ്ണ   പുരട്ടാൻ   എന്റെ   സാന്നിധ്യം     അമ്മച്ചിക്ക്   ഒരു   തടസ്സം     ആവാറെ    ഇല്ല….

ഇനി   ഇപ്പോൾ… അസ്ഥാനത്തു  എന്ന്   പറഞ്ഞപ്പോൾ,  ശങ്കിച്ചു   നിക്കുവൊന്നും  വേണ്ട… പൂറ്    തന്നെ…

” എന്താ… കണ്ടോ… നീ..? ”

എന്ന്   ചോദിക്കാൻ   ആണെങ്കിൽ,   പച്ചയ്ക്ക്   അങ്ങ്  കാണാതെ   തന്നെ   അറിയാം… ആ   മുഖ ഭാവം    കൊണ്ട്…

രണ്ട്   മൂന്ന്   ആഴ്ച   വയസ്സുള്ള   കക്ഷ മുടി     നിർലോഭം   കാട്ടി    കക്ഷത്തിൽ       എണ്ണ     ഇടുമ്പോൾ,  പ്രത്യേകിച്ച്    ഒരു   ചമ്മലോ    നാണക്കേടോ    അമ്മച്ചിക്ക്   തോന്നാറില്ല… ഒക്കെ, സാധാരണ  പോലെ…

എന്റെ   മുന്നിൽ   ഒഴികെ,  പൂറ്റില്  എണ്ണ   ഇടുമ്പോൾ,  അമ്മച്ചിക്ക്   നാണക്കേട്   തോന്നുന്നത്, ഏതോ.. മുജ്ജ്ന്മ   സുകൃതം  എന്ന്  തന്നെ   പറയേണ്ടി    വരും..

( മാസത്തിൽ   ഒരിക്കൽ     അത്  വഴി    ഇറങ്ങുന്ന    വാത്തി ( ലേഡി ബാർബർ )   ദേവകി,    ചുറ്റിലും   ഉള്ള  നാലഞ്ച്   ” തൈകൾക്ക് ”  കക്ഷത്തെയും   ” മറ്റേടത്തെയും ” മൈര്   കളഞ്ഞു   കൊടുക്കുന്ന   പതിവുണ്ട്    എന്ന്   എനിക്കും    മറ്റുള്ളവരെ പോലെ   അറിയാം… കൂട്ടത്തിൽ   ഒരു  ദിവസം,  ദേവകി  എന്നോടും    ചോദിച്ചതാ…. “മോള്   കൂടുന്നോ?” എന്ന്.. ഞാൻ   വല്ലാതെ    ചമ്മിപ്പോയി,   അന്ന്…! കാരണം,  അന്നെനിക്കോ,  വയസ്സ്   പതിനഞ്ച്… കാര്യം, എനിക്കന്നു   പൂറ്റിലാകെ  കുനുകുനാന്ന്   കറുപ്പ്  ഏറെ   ഇല്ലാത്ത   മൈര്   ഉണ്ടായിരുന്നു… എന്നത്,  നേര്…)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *