അജുവിന്റെ സഹോദരിസ്നേഹം [SisF]

Posted by

അജുവിന്റെ സഹോദരിസ്നേഹം

Ajuvinte SahodariSneham | Author : SisF


 

ഞാൻ ഇതിൽ പറയാൻ പോകുന്നത് എന്റെ ജീവിതത്തിൽ ഒട്ടും പ്രതീക്ഷിക്കാതെ നടന്ന സംഭവം ആണ് അതുകൊണ്ട് തന്നെ എത്ര പേജ് ഉണ്ടാകുമെന്ന് അറിയില്ല.

ഞാൻ അജു പാലക്കാട് ജില്ലയിലെ അമ്പലപ്പാറ ഭാഗത്ത്  ആണ് വീട്. ഏകദേശം 7 കൊല്ലം മുന്നേ 12 പഠിക്കുന്ന കാലം മുതൽ ഞാൻ ഇൻസസ്റ്റ് കഥകൾ വായിക്കാനും വായിച്ചു വാണം വിടാനും തുടങ്ങി. പിന്നീട് അത് സ്വന്തം സഹോദരിമാരെയും അമ്മയെയും ആലോചിച്ചു പലവട്ടം വിട്ടു. അവരുടെ കുളി ഒളിഞ്ഞു കണ്ടും ബ്രായും ഷെട്ടിയും എടുത്തു അതിൽ അടിച്ചൊഴിച്ചും എല്ല ഇൻസസ്റ്റ് ബോയ്സ് പോലെ ആയിരുന്നു ഞാനും.

ഇനി വീട്ടുകാരെ പറ്റി ചെറുതായി പറയാം അച്ഛൻ (69) , അമ്മ (61) , രണ്ട് ചേച്ചിമാർ അഖില (32), അമൃത (30) പിന്നെ ഞാൻ (24), അനിയത്തി ആതിര (22)

ചേച്ചിമാർ 2 പേരുടെയും കല്യാണം കഴിഞ്ഞു അഖില അവളുടെ കേട്ട്യോന്റെ വീട് എറണാകുളം ആണ്. ഒരു മോൾ ഉണ്ട്.

പിന്നെ അമൃത അവൾ കല്യാണം കഴിഞ്ഞു 3 കൊല്ലം ആകാൻ ആയി ഭർത്താവിനൊപ്പം അവളും വിദേശത്ത് ആണ് നഴ്‌സ് ആയി ജോലി ചെയ്യുന്നു. ഭർത്താവ് അവിടെ ആണ് ജോലി ചെയ്യുന്നു. പിന്നെ അവൾടെ  കൊച്ചിനെ ഇരുവരും പുറത്തു ആയത്കൊണ്ട് വീട്ടിൽ അമ്മയാണ് പിള്ളേരെ നോക്കുന്നത്.

ഇനി പഠിത്തം കഴിഞ്ഞു നാട്ടിൽ ചെറിയ പണിയൊക്കെ ആയി അങ്ങനെ പോകുന്നു.

ഇനി അനിയത്തി ആതിര അവൾ കോയമ്പത്തൂർ ഉള്ള സ്വകാര്യ എൻജിനീയറിങ് കോളേജിൽ പഠിക്കുന്നു. ദിവസവും പോയി വരുന്നു കോളേജ് ബസിൽ വീട്ടിൽ നിന്ന് ബസ് കിട്ടുന്ന അവിടേക്ക് എന്നും ഞാൻ ആണ് 2 നേരവും ബൈക്കിൽ കൊണ്ടുപോയി വിടുന്നതും തിരിച്ചു കൂട്ടികൊണ്ട് വരുന്നതും.

ഞങ്ങൾ തമ്മിൽ 2 വയസ്സിന്റെ വ്യത്യസമേ ഉണ്ടായിരുന്നുള്ളു. അതുകൊണ്ട് തന്നെ ചെറുപ്പം മുതലേ ഞങ്ങൾ വലിയ അടുപ്പം ആയിരുന്നു. ചേച്ചിമാരെക്കാളും അടുപ്പം ആയിരുന്നു ഞാനും അവളുമായി. ഏറെക്കുറെ എന്റെ എല്ലാ കാര്യങ്ങളും അവൾക്ക് അറിയാം ആയിരുന്നു തിരിച്ചും. പക്ഷെ അവളെ ഓർത്തു വാണം വിട്ടിരുന്നതോന്നും ഞാൻ പറഞ്ഞിട്ട് ഇല്ല അല്ലേലും അതൊക്കെ ആരേലും അനിയതിയോട് പറയുമോ..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *