അവിചാരിതം [ഏകലവ്യൻ]

Posted by

അവിചാരിതം

Avicharitham | Author : Ekalavyan

അനുഭവങ്ങളുടെ ചൂടിന് വല്ലാത്തൊരു പൊള്ളൽ ആയിരിക്കും. അത് കാമത്തിന്‍റെ ആണെങ്കിൽ പറയേണ്ട.
ഞാൻ ശ്യാമ. കല്യാണം കഴിഞ്ഞ് മാസങ്ങളെ ആവുന്നുള്ളു. ഭർത്താവ് സുശീൽ ഒരു ബിസ്സിനെസ്സ് കാരനായിരുന്നു. ഞാൻ ഒരു ഹോട്ടൽ ജീവനക്കാരിയും. എന്നെ കെട്ടിച്ചു വിട്ടത് ഒരു ഗ്രാമത്തിലേക്കാണ്. പുഴയും തോടും മലയുമുള്ള സുന്ദര ഗ്രാമം. ഭർത്താവിന്റെ വീട്ടിൽ അവരുടെ അമ്മ പിന്നെ ഒരു അനിയത്തി പേര് മാലതി. അച്ഛൻ മരിച്ചു പോയതാണ്. ജാതക ദോഷം ഉള്ളത് കൊണ്ട് മാലതിയുടെ കല്യാണം വൈകും എന്നൊരു ജ്യോതിഷൻ പറഞ്ഞിരുന്നു. ഇവർക്ക് ജ്യോതിഷത്തിൽ ഭയങ്കര വിശ്വാസമാണ്‌.അതവിടെ നിക്കട്ടെ.
കല്യാണം കഴിഞ്ഞും ജോലിക്ക് പോകാൻ വിടും എന്ന് ഭർത്താവ് പറഞ്ഞിരുന്നു. എന്നാൽ ഇവിടുന്ന് രണ്ട് ബസ് കയറിയാലേ നഗരത്തിൽ എത്തുകയുള്ളു. അത് ഒരു ടാസ്ക് ആയത് കൊണ്ട് എനിക്ക് അത്ര താല്പര്യം ഇല്ലായിരുന്നു. എന്നാൽ അനിയത്തിക്ക് ഉന്നത പഠനത്തിന് കോളേജിൽ അഡ്മിഷൻ കിട്ടി. അതോടെ വീട്ടിലെ നേരം പോക്ക് പോയി. വീണ്ടും ജോലിക്ക് പോകാം നു തീരുമാനിച്ച് ഏട്ടനോട് ചോദിച്ചു. സമ്മതവും കിട്ടി. അങ്ങനെ ജോലിക്ക് പോകാൻ മാനേജരോട് പറഞ്ഞു റെഡി ആക്കി. ഇനി ബസിന്റെ സമയം മാത്രമേ അറിയേണ്ടതുള്ളു. അതിനായി ഞാൻ രാവിലെ അനിയത്തിയോടൊപ്പം തന്നെ ഇറങ്ങി. അവൾക്ക് ടൗണിൽ മാത്രമേ എത്തേണ്ടതുള്ളു. എനിക്ക് അവിടുന്നു വീണ്ടും ബസ് കയറണം പണി സ്ഥലത്തേക്ക്. അങ്ങനെ വൈകുന്നേരത്തെ സമയവും അറിഞ്ഞു. 6 മണിയോട് കൂടിയേ വീട്ടിലെത്താൻ കഴിയു. ഞാനത് ഭർത്താവിനോട് പറഞ്ഞു. ആൾക്കാരെ കൊണ്ട് പറീപ്പിക്കരുതല്ലോ.
“നിനക്ക് കുഴപ്പമില്ലെങ്കിൽ വേറെ ഒരു കുഴപ്പവും ഇല്ല. ആൾക്കാരെ നീ നോക്കണ്ട.” ഇതായിരുന്നു അദ്ദേഹത്തിൻറെ മറുപടി.
എന്നാൽ വൈകുന്നേരത്തെ ക്ഷീണമൊക്കെ ഓർത്തു എനിക്ക് ചെറിയ മടി ഉണ്ടായിരുന്നു. പക്ഷെ ബോറടി ഓർത്തു ഞാൻ പോകാൻ തീരുമാനിച്ചു.
ഇപ്പോൾ ഈ മെഴുകു തിരി നാളത്തിൽ വിരൽ പായിക്കുമ്പോൾ ഇന്ന് നടന്ന സംഭവങ്ങൾ മനസ്സിൽ ഓളം ഉണ്ടാക്കുകയാണ്. ഓർക്കുമ്പോൾ നീറ്റലുള്ള പൂറിൽ വെള്ളം നിറയുന്നു. ഭർത്താവ് ഇപ്പൊ ഫോൺ വിളിച്ചു വച്ചതെ ഉള്ളു. അവളൊന്നു ചുറ്റും നോക്കി വീണ്ടും ഓർക്കാൻ തുടങ്ങി.
പതിവ് പോലെ ജോലിക്ക് പോയതാണ്. 9.30 യോടെ എത്തി.ഹോട്ടലിലെ വേഷം യൂണിഫോം ആണ്.ഒരു വൈറ്റ് ഷർട്ടും കടും നീല സ്കേർട്ടും. ഇൻസൈഡ് ചെയ്യണം. അവിടെയെത്തി വേഷം മാറലാണ് പതിവ്. വീട്ടീന്ന് സാരിയോ ചുരിദാറോ ഉടുത്തു ഇറങ്ങും. എന്നാൽ യൂണിഫോം ഉടുത്താൽ എന്റെ ശരീര

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *