ഒരു കൊയിത്തുകാല ഓര്‍മകള്‍ 2

Posted by

ഒരു കൊയിത്തുകാല ഓര്‍മകള്‍

Oru Koithukaala Ormakal 2 bY kamadhipan | PREVIOUS PART

 

പിറ്റേന്ന് ഞാന്‍ പതിവ് പോലെ ഒമാനച്ചചിയെ വീട്ടില്‍ വന്നപ്പോള്‍ കണ്ടു. എന്നാല്‍ തലേന്നത്തെ രീതിയില്‍ ഒന്നും പറയുകയും ചെയ്യുകയും ചെയ്തില്ല. ശശിയുടെ കടയില്‍ പോയതാ, കുറച്ചു സാദനം വേണമായിരുന്നു എന്നുമാത്രം പറഞു. കൂടെ ശാന്തിയും ഉണ്ടായിരുന്നു. ചെറുമി പെണ്ണുങ്ങള്‍ നല്ല ആരോഗ്യം ഉള്ളവരാണ് എന്നറിയാം.

എന്നാല്‍ ഇവള്‍ ആരോഗ്യവതിയായ ഒരു കറുത്ത കാമ ദേവതയാണ്. വലിയ മുലകള്‍, ഖനം ഉള്ള കാലും അതിനൊത്ത ചന്തിയും. ഉയരം കുറച്ചു കുറവാണ്. അടുത്തുവന്നാല്‍ ഒരു നാറ്റം ഉണ്ട്. അതിനാല്‍ അടുത്തു നിന്നപ്പോള്‍ ഒരു വല്ലാഴിക തോന്നി. എന്നാല്‍ തലേന്ന് പഴം കൊണ്ടുള്ള കളി കണ്ടതുകൊണ്ടു ഞാന്‍ അവളെ തന്നെ നോക്കി നിന്നു.

ഓമന ചേച്ചി ആന്റിയും ആയി എന്തോ പറഞു ചിരിക്കുന്നു. ഞാന്‍ ശാന്തേ പഴം വേണോ എന്ന് ചെറുകെ ചോദിച്ചു. പഴം എന്ത് പഴം എന്ന് തിരിച്ചു ചോദിച്ചുകൊണ്ട് എന്റെ മുഹത്തോട്ടു നോക്കി. അല്ല വേണേല്‍ നല്ല പഴം തരാം. അത് ഉരച്ചാല്‍ പെട്ടന്ന് തെയുന്നതല്ല എന്ന് ഞാന്‍ പറഞ്ഞപ്പോള്‍ ഒന്ന് ഞെട്ടി.

ഉടനെതന്നെ യെന്റെയടു ത്തുനിന്നും പോയി ആന്റിയുടെ അടുത്ത് നിന്നു. ആന്റി ഉടനെ അവളെ ശകാരിച്ചു. പെണ്ണെ വല്ലപ്പോഴും ഒന്ന് കുളിച്ചു കൂടെ നിനക്ക്. എന്താ നാറ്റം. അദികം താമസിയാതെ അവര്‍ പോകുകയും ചെയ്തു.
നാലുമണി കഴിഞ്ഞു കാണും.

ആന്റി വന്നു എന്നെ വിളിച്ചു പറഞു ഡാ നീ ഉടനെ തന്നെ ശശിയുടെ കടയില്‍ നിന്നും ഈ എഴുതിയ സാദനഞള്‍ മെടിക്കണം. വടക്കെലെക്കും (ഒമാനചേച്ചിയുടെ വീടിനെ വടക്കേല്‍ എന്നാണ് പറയുന്നതു) കുറച്ചു സാദനം ഉണ്ട്.

നീ യി ലിസ്റ്റും കൊണ്ട് വടക്കെലോട്ടു ചെല്ല്. അപ്പൊ പൈസാ ഞാന്‍ ചോദിച്ചു. അതൊന്നും വേണ്ട നീ ചെല്ല്.

നാളെ അമ്മാവന്‍ വരും പുഞ്ചനെല്ല് കൊയ്യണം. ആള്ക്കാകര്ക്ക്വ ആഹാരം കൊടുക്കണം. ഇതിനാണ് നിന്നോട് രണ്ടാഴിച് യിവിടെ നില്ക്കാന്‍ പറഞത്. നിന്റെക അമ്മയോട് ഞാന്‍ എല്ലാം പറഞ്ഞിട്ടും ഉണ്ട്. തന്നയും അല്ല യിനി നി സ്ഥിരമായി ഇവിടാണ്. തിരുവല്ലയില്‍ യെന്തിനെക്കിലും പഠിക്കാന്‍ വിടാന്‍ നിന്റൊ അമ്മ പറഞ്ഞു. അമ്മാവന്‍ വരട്ട് അതും സ്വകാര്യഇന്സ്ടിടുടില്‍ ശേരിയാക്കി തരും.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *