കൂട്ട്കൃഷി 1

Posted by

കൂട്ട്കൃഷി 1

KoottuKrishi Part 1 bY Gayathri

Based on true event

‘പ്ഫാ…പന്ന കഴുവേറീടെ മോനെ പോയി നിന്റമ്മയോടു ചോദിക്കേടാ’
പാവാട മുലയ്ക്ക് മുകളിൽ കയറ്റിയുടുത്തു, പുഴയുടെ കരയിലുള്ള കല്ലിൽ കാൽ കയറ്റി വെച്ച് മറിയാമ്മ അലറി.
പെട്ടന്നുള്ള മറിയാമ്മ ചേട്ടത്തിയുടെ പ്രതികരണം ആന്റപ്പന്റെ മനസ്സിൽ നാനൂറു കെവിയുടെ ഷോക്കാണ് ഉണ്ടാക്കിയത്. ആരോ കൊടുത്ത ഒരു വിൽസും വലിച്ചു, ഒഴിഞ്ഞ കല്ലിലിരുന്നു തന്നോട് കൊച്ചുകാര്യവും പറഞ്ഞിരുന്ന ആന്റപ്പൻ ഇങ്ങനൊരു ചോദ്യം ചോദിച്ചത് മറിയാമ്മക്കും ഒരു ഞെട്ടലായിരുന്നു.
മറിയാമ്മ നമ്മുടെ കഥയിലെ നായികയാണ് കഥയിലെ ഏറ്റവും നല്ല ഒരു കമ്പികഥാപത്രമാണ്, വയസ് നാൽപ്പതിനോട് അടുക്കുന്നു, കാമുകൻ കറിയാച്ചനൊപ്പം കോട്ടയത്ത് നിന്നും മുങ്ങി മലബാറിൽ പൊങ്ങി വിപ്ലവകരമായ തുടങ്ങിയ കുടുംബജീവിതം പക്ഷെ അധികകാലം നീണ്ടുനിന്നില്ല, തടികറ്റുമ്പോൾ പറ്റിയ ഒരു അപകടം കറിയാച്ചനെ കഴിഞ്ഞ പത്തു വർഷം കട്ടിൽവാസിയാക്കി, മരണത്തിനു കീഴടങ്ങി. മൂത്തമകൾ ക്ലാര നഴ്സിംഗ് പഠനമൊക്കെ കഴിഞ്ഞു ടൗണിലെ ഒരു ചെറിയ ആശുപത്രിയിൽ വലിയ ശമ്പളത്തോടെ ജോലി ചെയ്യുന്നു. ഇളയ മകൻ മോനായി. ഒരു വർഷം മുന്നേ ജനിച്ചിരുന്നെങ്കിൽ മോനായി രണ്ടു നാണക്കേടിൽ നിന്നും രക്ഷപെടാമായിരുന്നു. പത്താം ക്ലാസ്സിൽ എത്തിയപ്പോൾ സർക്കാർ മാറിയതാണ് രണ്ടാമത്തെ സംഭവമെങ്കിൽ. ആദ്യത്തേത് അൽപ്പം അവിഹിതമാണ്. കറിയാച്ചൻ അപകടം പറ്റി കിടപ്പിലായതിന്റെ രണ്ടാംമാസാമാണ്‌ മറിയചേച്ചി രണ്ടാമത് പുഴക്കരയിൽ തലചുറ്റി വീഴുന്നത്. നാട്ടുമുക്കിലെ ചീട്ടുകളി സംഘത്തിൽ വിവരം ബ്രേക്കിംഗ് ന്യൂസായി. പകലന്തിയോളം അവർ വിഷയത്തിൽ ചർച്ച തുടർന്നു. ഇപ്പോഴത്തെ ഗർഭത്തിനുത്തരവാദി “കുന്നേൽ അഹമ്മദ് ഹാജിയാണെന്നു” ഒരു കൂട്ടർ, വെറുതെ അപവാദമല്ല ഹാജിയാരുടെ പുഴക്കരയിലുള്ള റബ്ബർ തോട്ടത്തിന്റെ അറ്റത്തുള്ള അഞ്ചര സെന്റിലാണ് മറിയാമ്മയുടെ വീട്, മലബാറിൽ വന്ന കാലത്തു എല്ലാ സഹായങ്ങളും ചെയ്തത് ഹാജിയാരാണ്. കറിയാച്ചൻ വീണതിന് ശേഷം ഹാജിയാരുടെ കവലയിലെ കടയിൽ നിന്നും രാത്രി ചാക്കും പടി സാധനങ്ങൾ കുന്നുമ്മേൽ വേലായുധന്റെ സഹായത്തോടെ മറിയാമ്മയുടെ വീട്ടിലേക്ക് പോകുന്നത് കണ്ടവർ സാക്ഷ്യം ബോധോപ്പിച്ചു. പക്ഷെ ഈ വാദങ്ങൾ പാടെ തള്ളികളഞ്ഞു കൊണ്ട് പ്രമാണിയായ മേലേടത്തു രാഘവൻ നായരുടെ പേര് ഒരു വിഭാഗം ഉറപ്പിച്ചു. നായരുടെ ലോറിയിലായിരുന്നു കറിയാച്ചന് പണി. കരുണാമയനായ നായരാണ് ആശുപത്രി ചിലവുകൾ എല്ലാം വഹിച്ചത്. നായരുടെ അംബാസിഡർ കാറിൽ മറിയാമ്മയെ കണ്ടതും സാഹചര്യ തെളിവും കൂട്ടി വായിച്ചു മറുവിഭാഗവും തങ്ങളുടെ വാദത്തിൽ ഉറച്ചു നിന്നു. നാട്ടിലെ അയൽക്കൂട്ടവും വിഷയത്തിൽ ആശങ്കയും, സംശയവും രേഖപ്പെടുത്തി. ഇതാണ് മോനായിയുടെ രണ്ട് നാണക്കേടുകൾ. എന്തൊക്കെയായാലും പശുവിനെ വളർത്തിയും, കൃഷി പാട്ടത്തിനെടുത്തും തന്റേടിയായ മറിയാമ്മ മക്കളുടെ കാര്യവും, വീട്ടു ചിലവും നടത്തി.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *