എന്റെ കസിൻ ഇത്ത [Brendon Mallu]

Posted by

എന്റെ കസിൻ ഇത്ത

Ente Cousine Etha | Author : Brendon Mallu


 

ഹായ് ഫ്രണ്ട്സ്, ഇവിടെ എൻ്റെ രണ്ടാമത്തെ മാത്രം കഥ ആണിത്..

വായിച്ച് എല്ലാരും അഭിപ്രായം അറിയിക്കുമല്ലോ.. ബോർ അടിപ്പിക്കാതെ കഥയിലേക്ക് വരാം..

എൻ്റെ പേര് റിസ്‌വാൻ, 28 വയസ്‌. ഡിഗ്രി എല്ലാം കഴിഞ്ഞ് കുറച്ച് പ്രവാസ ജീവിതവും ആയിട്ട് പോയിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്നു കാലം, ഇത് രണ്ടു കൊല്ലം മുന്നേ നടന്ന സംഭവം ആണ്, എൻ്റെ കസിൻ ശബന ആണ് കഥാനായിക.. രണ്ടു വർഷം മുന്നേ എൻ്റെ ഫാമിലിയെ ഒരു കല്യാണ കൂടാൻ വേണ്ടി ലീവ് എടുത്ത് വന്നതാണ് ഞാൻ നാട്ടിൽ. അതും എൻ്റെ ഒരു കസിൻ്റെ marrigae ആയിരുന്നു.. അവൻ എൻ്റെ പ്രായം തന്നെ. പേര് ഹാഷിർ..

അങ്ങനെ അവൻ്റെ കല്യാണ പരിപാടികൾ എല്ലാം കൂടാൻ ഒരു ആഴ്ച മുന്നേ ഞാൻ നാട്ടിൽ എത്തി.. ഡ്രസ് എടുക്കലും തിരക്കും ഒകെ ആയിട്ട് പോവുമ്പോൾ ആണ്. കല്യാണ വീട്ടിലെ വിരുന്നുകാർകിടയിൽ ഞാൻ ശബ്‌നയെ കാണുന്നത്. അവൾ എന്നെക്കാൾ ഒരു 4 വർഷം എൽഡർ ആണ്, കല്യാണം ഒക്കെ കഴിഞ്ഞു 2 കുട്ടികൾ ഉണ്ട്.

Husband ഗൾഫിൽ ആണ്, അങ്ങനെ എല്ലാവരും ഡ്രസ് ഒകെ നോകുന്ന ടൈം ആണ് ഞങൾ കണ്ടത്,  അവള് ചായ ആയിട്ട് വന്നതാണ്, ഞാൻ ഒരു ഗ്ലാസ് എടുത്തു എന്നെ കണ്ടപ്പോൾ വിശേഷം ഒകെ ചോദിച്ചു ഞങൾ കുറച്ച് സംസാരിച്ചു..

അവളും ഹസിൻ്റെ ഉമ്മയും മക്കളും ആണ് വന്നത്. അത്യാവശ്യം ഫോർമൽ ആയി തന്നെ സംസാരം ഒകെ കഴിഞ്ഞ് എന്നെ ആക്കി ഞങൾ കസിൻസ് കേൾക്കെ ഇനി അടുത്തത് നിൻെറയ എന്നൊരു വെപ്പ്.. കല്യാണം ആണ് ഉദ്ദേശിച്ചത് അവള്. “ഞാൻ എന്തായാലും വേഗം ലോക്ക് ആവാൻ ഉദ്ദേശിക്കുന്നില്ല” ഞാൻ പറഞ്ഞു..

 

അങ്ങനെ കുറെ നേരം ഞങൾ എല്ലാവരും സംസാരവും ചിരിയും കളിയും ഫുഡ് കഴിക്കലും ഒക്കെ കഴിഞ്ഞു, മണി ഏതാണ്ട് 11 ആയിക്കാണും. ഞാൻ ഹാളിൽ ഇരിക്കുന്നുണ്ട്, അപ്പോഴാണ് അവളുടെ ഉമ്മ വന്നിട്ട് ഹാശിറിനോട് അവരെ വീട്ടിലേക്ക് ഡ്രോപ്പ് ചെയ്യാൻ പറയുന്നത്. അവൻ ആണേൽ അത്യാവശ്യം ട്രാവൽ ഒക്കെ കഴിഞ്ഞു tired ആയിരുന്നു, അത് പറഞ്ഞതും അവൻ എന്നെ നോക്കി ഞാൻ ഒന്ന് പോവുമോ എന്ന ചോദ്യത്തോടെകൂടി..

എനികും ആദ്യം വലിയ താൽപര്യം ഒന്നും ഇല്ലായിരുന്നു എന്നാലും സമ്മതിക്കേണ്ടി വന്നു. അങ്ങനെ അവർ എല്ലാരോടും യാത്ര പറഞ്ഞു എൻ്റെ കാറിലേക്ക് കയറി. അവരുടെ വീട് ഒരു 10 Kms അപ്പുറം ആണ്.. ഞങൾ ഇറങ്ങുമ്പോൾ തന്നെ അത്യാവശ്യം ചെറുതായി മഴ പെയ്യുന്നുണ്ടർന്നു.. കാർ എടുത്തതും അത് കൂടി.. ഉമ്മ ആണ് മുന്നിൽ ഇരിക്കുന്നത്, ശബ്‌നയും മക്കളും പിറകിലും.. മക്കൾ നല്ല ഉറക്കം ആയി, ഒരാൾക്ക് 7 വയസ്സും ഒരാൾക്ക് 2 ആവുന്നെ ഉള്ളൂ..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *