പാലുകുടി [ഏകലവ്യൻ]

Posted by

പാലുകുടി
Paalukudi | Author : Ekalavyan


റിട്ടയേർഡ് പോലീസുകാരൻ മാധവൻ പിള്ളയുടെയും രണ്ടാം ഭാര്യ സരോജിനിയുടെയും മകനാണ് സുശീൽ. അവന്റെ ഭാര്യ ദീപ പിന്നെ ഒരു മകളും വയസ്സ് 4.
മാധവനു ആദ്യഭാര്യയിൽ രണ്ടു പെണ്മക്കളാണ് രണ്ടിനേം കെട്ടിച്ചു. പെൺ വിഷയത്തിൽ കുറച്ചധികം താല്പര്യമുള്ള പിള്ളയ്ക്ക് റിട്ടയർ ആയതിൽ പിന്നെ വേണ്ടുന്ന പോലെ സുഖിക്കൻ കഴിയുനില്ല. പോരാത്തത്തിനു ഭാര്യയുടെ വയ്യായ്കയും. 50 നോട്‌ അടുക്കുമ്പോളേക്കും സരോജിനിക്ക് കാലുവേദനവന്നു.
സർവീസിൽ ഉണ്ടായ സമയത്ത് പിള്ള ആളൊരു സൊയമ്പൻ കളിക്കാരനായിരുന്നു. എന്നാൽ ഇപ്പോ ഇങ്ങോട്ട് സമയക്കുറവ് ഉള്ളത് പോലെ അയാൾക്ക് തോന്നുന്നുണ്ട്. കാരണം കോൺസ്റ്റബിൾ സുജിയെ അവസാനം കളിച്ചപ്പോൾ അത്രക്ക് ഉഷാറായില്ല. അതിനു ശേഷം ഇത്ര വരെ ഒരു കളിയും നടന്നില്ല. ഇപ്പോൾ തട്ടി മുട്ടി പോകുന്നത് അയൽക്കാരിയായ മീനയുടെ വല്ലപ്പോളും കാണാൻ കിട്ടുന്ന സീൻ പിടിത്തമാണ്.
ദീപയുടെ വിസ കാലാവധി കഴിഞ്ഞത് കാരണം നാട്ടിലേക്കുള്ള യാത്രയിലാണവർ. ഒരു വർഷം കൂടി നിന്ന് മതിയാക്കി വരാനുള്ള പ്ലാൻ ആണ് സുശീലിന്. അത്കൊണ്ട് രണ്ടാഴ്ച അവൻ ലീവ് എടുത്ത്ഇവരുടെ കൂടെ തിരിച്ചു.കൂടാതെ നാട്ടിൽ കുറച്ച് ദിവസം.
ഗ്രാമത്തിനും നഗരത്തിനും മദ്ധ്യേ വരുന്ന ഭാഗമായി ആണ് അവരുടെ വീട്. നഗരം ചൂഴ്ന്നെടുക്കുന്ന ഗ്രാമ പ്രദേശങ്ങളിൽ അടുത്തതായി പങ്കു പറ്റേണ്ട സ്ഥലം എന്നും പറയാം. വീട്ടിലേക്കുള്ള യാത്രയിൽ ഒരു ടാക്സിയും പിടിച്ച് സുഖമായി രണ്ടു മണിക്കൂർ ഉറങ്ങാം എന്ന് കരുതി ദീപയെയും മകളെയും കയറ്റി വണ്ടി പുറപ്പെട്ടു. ഹൈവേയിൽ നിന്നും വണ്ടി തന്റെ വീട്ടിലേക്കുള്ള ടൗണിൽ എത്തിയപ്പോൾ ഡ്രൈവറുടെ വിളി.
“ഏത് റോഡാണ് കേറേണ്ടത്??”
ഉറക്കം ഞെട്ടിയ സ്ഥിതിയിൽ ഞാൻ കണ്ണ് മിഴിച്ചു. ഓ എത്തിയോ എന്നുള്ള മട്ടിൽ. ചുറ്റും നോക്കി കണ്ണ് തിരുമ്മി. ഞാൻ ഇടത്തോട്ടുള്ള മണൽ വഴി പറഞ്ഞു കൊടുത്തു. ഇനി ഉറങ്ങണ്ട എത്താനായില്ലേ ന്നു ചിന്തിച്ചു വലിഞ്ഞു പോയ ഷർട്ട്‌ നേരെയാക്കി. നേരെ നിവർന്നിരുന്നു. കുട്ടി എന്റെ മടിയിലും ദീപ വിന്ഡോ ഗ്ലാസ്സിലേക്ക് തല വച്ച് കിടക്കുന്നു. എത്തീട്ടു ഉണർത്താം ന്നു കരുതി. ഞാൻ അല്പം ചാരിയിരുന്നു പുറത്തേക്ക് നോക്കി. പെട്ടെന്നാണ് പിറക് കാണാൻ ഡ്രൈവറുടെ മുന്നിൽ വെക്കുന്ന കണ്ണാടിയിൽ ആർത്തിയുടെ ഒരു നോട്ടം കണ്ടത്. ഇടക്കിടക്കെ ആ കണ്ണാടിയിൽ ഡ്രൈവറുടെ കണ്ണുകൾ പതിയുന്നു. പുറകിൽ വണ്ടിയൊന്നും ഇല്ലാലോ. പിന്നെ ഇത് ട്രാഫിക് ഉം അല്ല.. പിന്നെ ഇയാളെന്തിനാ ഇങ്ങനെ പുറകിലേക്ക് നോക്കുന്നെ ന്നു വിചാരിച്ചു സൈഡ് ലേക്ക് നോക്കിയപ്പോൾ കാര്യം മനസ്സിലായി. തന്റെ ഭാര്യയുടെ ചെരിഞ്ഞുള്ള കിടപ്പ് ആസ്വദിക്കുകയാണ് പഹയൻ. ഓ ഇതവിടുന്ന് മുതലേ ഉണ്ടാവുമല്ലോ. ഹ്മ്മ് ഞാൻ ഒന്നും പറയാൻ പോയില്ല. അത്ര വരെ അല്ലെ ഉള്ളു. ചെരിഞ്ഞു ദീപയെ നോക്കിയപ്പോൾ നോക്കുന്നവനെ കുറ്റം പറയാൻ പറ്റാത്ത രീതിയിൽ തന്നെ ആണ് അവളും.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *