മുടിയഴകി 1 [Pamman Junior]

Posted by

മുടിയഴകി 1

Mudiyazhaki Part 1 | Author : Pamman Junior


എന്നോട് അതും പറഞ്ഞ് മറ്റൊരു ബന്ധുവിനോട് കുശലം പറയുവാന്‍ സനിത ചേച്ചി തിരിച്ചു നടന്നപ്പോള്‍ നന്നായി ഉരുണ്ടുന്തിയ നിതംബം ആ പട്ടുസാരി അഴകില്‍ വിടര്‍ന്നു കിടക്കുന്ന മുടിയിഴകള്‍ക്കുള്ളിലൂടെ എന്നെ നോക്കി കണ്ണിറുക്കി കാണിക്കും പോലെ എനിക്ക് തോന്നി… **********************

എക്‌സ്‌പോര്‍ട്ടിംഗ് കമ്പനിയിലെ അക്കൗണ്ടന്റായി ജോലി ചെയ്യുന്ന ആദര്‍ശിന്റെ കഥയാണ് പറയാന്‍ പോകുന്നത്.

ആദര്‍ശിനെ പരിചയപ്പെടുന്നത് കലൂരില്‍ ഐഎസ്എല്‍ ഫുട്‌ബോള്‍ മാച്ച് കാണാന്‍ പോയ ഒരു വൈകുന്നേരമാണ്.

ആദര്‍ശ് തനിക്കൊരിക്കലും മറക്കാനാവാത്ത ആ അനുഭവം താങ്കളോട് പങ്കുവയ്ക്കട്ടെ.

ഒരു കാര്യം കൂടി പറഞ്ഞിട്ട് ഞാന്‍ പിന്മാറാം. ഈ കഥയിലെ പേരുകള്‍ സാങ്കല്‍പ്പികം മാത്രമാണ്. ആദര്‍ശ് എന്ന പേര് കേട്ടിട്ട് എന്റെ മാമന്റെ മോനാണെന്ന് പറഞ്ഞ് ആരും റിപ്പോര്‍ട്ട് അടിക്കല്ലേ. പിന്നെ ഈ കഥ ഫുള്‍ മനസ്സിരുത്തി വായിച്ച് കമന്റിട്ട് പ്രോത്സാഹിപ്പിച്ചാല്‍ നമ്മുടെ കമ്പനി ഇനിയും കഥ എഴുതാന്‍ എനിക്ക് അവസരം തരുമായിരുന്നു. അപ്പോള്‍ എല്ലാം പറഞ്ഞതുപോലെ ആദര്‍ശിന്റെ അനുഭവത്തിലേക്ക് പോകാം. **********************

പ്രീയപ്പെട്ട സുഹൃത്തേ ഞാന്‍ ആദര്‍ശ് . ഞാനൊരു എക്‌സ്‌പോര്‍ട്ടിംഗ് കമ്പനിയുടെ അക്കൗണ്ടന്റാണ്.

കഴിഞ്ഞ ജനുവരി ഇരുപത്തിരണ്ടിന് എന്റെ ജീവിതത്തിലുണ്ടായ മറക്കാനാവാത്ത ഒരു അനുഭവമാണ് ഇവിടെ പങ്കുവയ്ക്കാന്‍ പോകുന്നത്.

അന്നായിരുന്നു തൃശ്ശൂര്‍ ഗീത കണ്‍വന്‍ഷന്‍ സെന്ററില്‍ വെച്ച് ഞങ്ങളുടെ കമ്പനി മുതലാളി അനന്തന്‍ മേനോന്റെ ഭാര്യയുടെ അനുജത്തിയുടെ വിവാഹം.

ഞങ്ങളുടെ ഓഫീസ് കൊച്ചിയിലാണ്. അനന്തന്‍ സാറിന്റെ വീടും കൊച്ചിയില്‍ തന്നെയായിരുന്നു. കല്യാണം ഞായറാഴ്ച ദിവസം ആയതിനാല്‍ കമ്പനിയിലെ മറ്റ് സ്റ്റാഫുകള്‍ വേറെ പരിപാടികളില്‍ എന്‍ഗേജിഡ് ആയിരുന്നതിനാല്‍ ഞാന്‍ മാത്രമാണ് തൃശ്ശൂരേക്ക് കല്യാണത്തിനായി എത്തിയത്.

അന്‍പത് വയസ്സുകാരനായ അനന്തന്‍ മേനോന്‍ സാര്‍ ഞങ്ങളുടെ ദുബായിലെ ഹെഡ് ഓഫീസിലാണ്. അവിടെ തിരക്കുള്ള സമയമായതിനാല്‍ വിവാഹത്തില്‍ പങ്കുചേരാന്‍ അനന്തന്‍ സാര്‍ നാട്ടിലേക്ക് വന്നില്ലായിരുന്നു.

നാട്ടിലെ ഓഫീസിന്റെ മേല്‍നോട്ടം ഭാര്യ സനിത അനന്തനായിരുന്നു. മുപ്പത്തിയെട്ട് വയസ്സുകാരിയായ തനി നാടന്‍ ചരക്കായിരുന്നു അനന്തന്‍ സാറിന്റെ ഭാര്യ സനിത അനന്തന്‍. ചന്തിയും കഴിഞ്ഞ് നീണ്ടു നിവര്‍ന്നു കിടക്കുന്ന മുടിയിഴകള്‍ ഉള്ള സനിത മാഡത്തിന് ചേച്ചി എന്ന് വിളിക്കുന്നതായിരുന്നു ഇഷ്ടം.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *