ഉണ്ണി കഥകൾ [ചാർളി]

Posted by

ഉണ്ണികഥകൾ

Unni Kadhakal | Author : Charli


Season 1 | Episode 1( തുടക്കം)

 

ഞാൻ ഉണ്ണി എന്ന ഉണ്ണികൃഷ്ണൻ. തെക്കൻ കേരളത്തിലെ കൊല്ലം ജില്ലയാണെന്റെ സ്വദേശം,.. ജില്ലയിലെ ഒരു തീരദേശ ഗ്രാമം… KSEB ജീവനക്കാരനായ കൃഷ്ണന്റെയും, വീട്ടമയായ രാധാമണിയുടെയും ഏകമകൻ. ജില്ലയിലെ പ്രമുഖ കോളേജിൽ ഇന്നും BA. ഹിസ്റ്ററി യിൽ, ഡിഗ്രി എടുത്ത ശേഷം… സർക്കാർ ജോലി എന്ന മോഹവുമായി.. PSC കോച്ചിങ്ങുമായി നടക്കുന്നു…  ജീവിക്കാൻ അത്യാവശ്യം ചുറ്റുപാടു ഉള്ളതിനാൽ മറ്റു ബാധ്യതകൾ ഒന്നും തന്നെ അലട്ടുന്നുമില്ല… ഇതൊക്കെയാണ് ഞാനും എന്റെ ചുറ്റുപാടും….

 

ഇനി കഥയിലേക്ക്….

 

ഡിഗ്രി കഴിഞ്ഞു ഏകദേശം ഒന്നര കൊല്ലം കഴിയുന്നു… 2nd ഇയർ തൊട്ടു psc എഴുതുന്നുണ്ടെങ്കിലും, അതൊരു ലക്ഷ്യമായി മാറിയത് ഡിഗ്രി കഴിഞ്ഞതിനു ശേഷമാണു… അങ്ങനെ ചുരുങ്ങിയ കാലയളവിൽ ഞാൻ കേരളത്തിലെ ഒട്ടുമിക്ക ജില്ലകളും കണ്ടു… അങ്ങനെ ഒരു എക്സാം ദിവസമാണ് എന്റെ ജീവിതത്തിലെ ആദ്യത്തെ രതിയിലേക്കുള്ള വഴി തുറക്കുന്നത്.

 

2018 ലെ ഒരു ജൂൺ മാസം…

 

ഇത്തവണ ഇനിക്ക് സെന്റർ കിട്ടിയിരിക്കുന്നത്… പത്തനംതിട്ട ജില്ലയിലെ കൊഴഞ്ചേരി എന്ന സ്ഥലത്താണ്…… കൊഴഞ്ചേരി.. നാട്ടിൽ നിന്നും ഏകദേശം 60-65കിലോമീറ്റർ ദൂരം… അതുകൊണ്ട് സാദാരണ psc യാത്രകൾക്ക് ഞാൻ കൂടുതലും തിരഞ്ഞെടുക്കുന്ന ആനവണ്ടിയെ തഴഞ്ഞു എന്റെ സ്വന്തം രഥമായ പൾസർ 220 യിൽ പോകാമെന്നു തീരുമാനിച്ചു..

 

അങ്ങനെ എക്സാം നടക്കുന്ന സ്കൂളിൽ എത്തി… HALL TICKET  നമ്പർ നോക്കി റൂം കണ്ടുപിടിക്കാൻ സ്കൂളിലെ നോട്ടീസ് ബോർഡിന്റെ മുൻപിൽ നിൽക്കുമ്പോഴാണ് പുറകിൽ നിന്നും ഉണ്ണി…. എന്നൊരു പെൺ ശബ്ദം കേൾക്കുന്നത്… പരിജയം ഇല്ലാത്ത നാട്ടിൽ ഇതാരപ്പാ നമ്മളെ അറിയുന്ന ആളെന്നു ചിന്തിച്ചു തിരിഞ്ഞു നോക്കിയപ്പോൾ… ഞെട്ടിപ്പോയി…  പണ്ട് പ്ലസ് 2വിനു കൂടപ്പടിച്ച… ഷമീന… ഹൌ…… മനസ്സിൽ ഒരു മിന്നൽ പാഞ്ഞ പോലെ… പഴയ പല കാര്യങ്ങൾ പെട്ടന്ന് മനസ്സിലേക്ക് തികട്ടി വന്നു…

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *