ജീവിതം മാറ്റിയ യാത്ര 6 [Mahesh Megha]

Posted by

ജീവിതം മാറ്റിയ യാത്ര 6

Jeevitham Mattiya Yaathra Part 6 | Author : Mahesh Megha

[ Previous ] [ www.kambistories.com ]


 

നീ കിടന്നോ, ഞാനിവളെ കിടത്തി ഉറക്കിയിട്ട് റൂമിലേക്ക് വരാം’

എന്നെ നോക്കി കണ്ണിറുക്കിക്കൊണ്ടാണ് ചേച്ചി പറഞ്ഞത്. എനിക്കെന്തോ വിഷമം തോന്നി. രാജി അപ്പുറത്തെ മുറിയിലാണ് കിടക്കുന്നത്. രണ്ട് പേരുടേയും നടുക്കി കിടന്ന് ഒരു ത്രീസം കളിക്കാനുള്ള ചാന്‍സ് കിട്ടുമെന്ന് കരുതിയത് നഷട്‌പ്പെട്ടു. ഏതൊക്കെയോ കമ്പിക്കഥകള്‍ വായിച്ച അനുഭവം തേടിയെത്തുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിച്ചത്.

‘ എന്താ വാവേ, കുന്തം വിഴുങ്ങിയ പോലെ നോക്കുന്നത്?, ഇവള്‍ക്ക് ഉറങ്ങാന്‍ നേരം ഒരു മരുന്ന് കൊടുക്കാനുണ്ട്. അത് കൊടുത്തിട്ട് ഒരു താരാട്ട് പാട്ടും പാടി ഉറക്കിയിട്ട് നിന്റെ അടുത്തേക്ക് വരാംട്ടോ’

ഉം…ചേച്ചീടെ പൂറ്റിലെ ഒലിക്കുന്ന മദജലമാണ് അവളെ ഉറക്കാനുള്ള മരുന്ന്.

‘ശരി, ശരി വേഗം വാ, ഞാന്‍ കാത്തിരിക്കും’

‘ റൂമിലേക്ക് ഒളിച്ച് നോക്കുകയൊന്നും ചെയ്യല്ലേടാ, മുത്തേ’.

‘ ഒ കെ ഡീ, ചക്കരേ’

നേരത്തെ ഭക്ഷണം കഴിക്കുമ്പോള്‍ എന്റെ ലുങ്കി മാറ്റി കുണ്ണ അവള്‍ക്ക് കാണിച്ച് കൊടുത്ത ആളാണ്, ഇപ്പോള്‍ ഒളിച്ച് നോക്കരുതെന്ന് എന്നോട് പറയുന്നത്. ചേച്ചി അവളെയും കൂട്ടി മുറിയിലേക്ക് നടന്നു. ആദ്യം ഒരു നഷ്ടബോധം തോന്നിയെങ്കിലും പിന്നീടാലോചിച്ചപ്പോള്‍ ചേച്ചി ചെയ്തതാണ് ശരി എന്ന് എനിക്കും മനസ്സിലായി. ഈ ഭൂമുഖത്ത് ഒരു പെണ്ണും തന്റെ പുരുഷനെ മറ്റൊരാള്‍ക്ക് പങ്കുവെക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കില്ലല്ലോ. അതോര്‍ത്തപ്പോള്‍ സന്തോഷവും തോന്നി.

വാതില്‍ വെറുതെ ചാരിയിട്ടേ ഉള്ളൂ. കുറച്ച് നേരം ഒച്ചയൊന്നും കേട്ടില്ല, ഇടയ്ക്ക് രണ്ട് പേരുടേയും കുണുങ്ങിച്ചിരിയുടെ ശബ്ദം കേള്‍ക്കാം. കുറച്ച് കഴിഞ്ഞപ്പോള്‍ ചെറിയ ശീല്‍ക്കാര ശബ്ദം കേട്ട് തുടങ്ങി. പിന്നീടതിന്റെ തീവ്രത വര്‍ദ്ധിച്ചു. പൂറില്‍ വിരലിടുന്നതിന്റെയോ നാക്ക് കൊണ്ട് ചിത്രം വരയ്ക്കുന്നതിന്റെയാകാം. അല്‍പ്പം ബോധപൂര്‍വ്വമാണ് ചേച്ചി ശബ്ദമുയര്‍ത്തുന്നതെന്ന് എനിക്ക് മനസ്സിലായി. എന്നെ കേള്‍പ്പിക്കുക തന്നെയാണ് ലക്ഷ്യം.

കുറച്ച് കഴിഞ്ഞപ്പോള്‍ വാതില്‍ തുറന്നു. മാക്‌സി മാത്രം ധരിച്ച് ചേച്ചി പുറത്തേക്ക് വന്നു. രാജിയെ പിന്നിലൊന്നും കണ്ടില്ല. ഞങ്ങള്‍ നേരെ ബെഡ്‌റൂമിലേക്ക്. കിടന്നു. എന്റെ നെഞ്ചില്‍ തലവെച്ച് ചേച്ചിയും കിടന്നു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *