കഴപ്പി അമ്മായി [Akku]

Posted by

കഴപ്പി അമ്മായി

Kazhappi Ammayi | Author : Akku


എന്റെ പേരു രവി, വയസ്സു ഇരുപത്തി മൂന്നു. എനിക്കു പതിനെട്ട് വയസ്സുണ്ടായിരുന്നപ്പോൾ നടന്ന ഒരു സംഗതിയാണു പറയാൻ പോകുന്നത് ഞാൻ ഐ ടി ഐ കഷ്ടിച്ചു പാസായി കോയമ്പത്തുരിൽ പോയാൽ അമ്മാവന്റെ കെയ്റൊഫിൽ വല്ല ജോലിയും തടയും എന്നു കരുതി എന്നെ അമ്മ എന്നെ തള്ളി കോയമ്പത്തരിനു വിട്ടു.

ഞാൻ അങ്ങിനെ ജോലി തേടി കോയമ്പത്തുരിലെത്തി അമ്മാവന്റെ വീടു കണ്ടു പിടിച്ചു. തടാകം എന്ന ഒരു സ്ഥലത്താണു വീട് വീടെന്നു വച്ചാൽ ഒരു ലെയിൻ വീടു രണ്ടു മുറിയും അടുക്കളയും ചെറിയ കുളിമുറി കം കക്കൂസും ഒക്കെയുള്ള ഒരു കാർട്ടേർസ് അമ്മാവൻ റെയിൽ വേയിൽ ആണു ഇടക്കിടെ സേലം പോകണം. അമ്മായി ഒരു കിണ്ണൻ ചരക്കാണു. അമ്മാവിക്കുന്നു ഒരു മുപ്പതു വയസ്സു വരും പ്രസവിച്ചിട്ടില്ല അമ്മായി ഒരു ചരക്കാണു അവരുടെ മുലകൾ കണ്ടാൽ തന്നെ ആരുടെയും വെള്ളം പോകും അമ്മാവനാകട്ടെ മെലിഞ്ഞുണങ്ങിയിട്ടാണു അമ്മാവന്റെ ചാറെടുത്താണു അമ്മാവൻ ഇങ്ങിനെ ഉണങ്ങിയതെന്നാണു ജനം പറയുന്നത്.

അമ്മാവി വീട്ടിൽ നിൽക്കുമ്പോൾ മാറത്തു ഒരു തോർത്തിടും. എന്നാലും പകുതി മുലകളും വെളിയിലാണു. ആ മുലകൾക്കിടയിലെ വിടവു കണ്ടാൽ കൊച്ചു പിള്ളാരുടെ ചന്തിക്കിടയിലെ വിടവു പോലെ ഇരിക്കും. ആനത്തുടികൾ ആണു അമ്മാവിക്കു. അമ്മാവി മുറ്റം അടിക്കുമ്പോൾ ആ മുലകൾ പകുതിയിൽ കൂടുതൽ വെളിയിൽ വരും അമ്മാവി ഇരുന്നിട്ടു എഴുനേൽക്കുമ്പോൾ ചന്തിക്കിടയിൽ കയിലി കയറി ആ ഗുദം ഒക്കെ ശരിക്കു അറിയാൻ പറ്റും. ചുരുക്കത്തിൽ ആരു കണ്ടാലും വെള്ളം പോകുന്ന ഒരു ചരക്കായിരുന്നു എന്റെ അമ്മായി. എനിക്കു പണി ഒന്നും കാര്യമായി കിട്ടിയില്ല. അമ്മാവൻ സേലത്തു നിന്നും വന്നിട്ടു ആരോടെങ്കിലും പറയാമെന്നു പറഞ്ഞു. ഇരുന്നു. ഒരാഴ്ച അങ്ങിനെ രാത്രി ഞാൻ അമ്മായിയെ ഓർത്തു വാണമടിച്ചു കിടക്കുകയും പകൽ ജോലി തെണ്ടി നടക്കുകയും ചെയ്തതു.

അങ്ങിനെ ഇരുന്നപ്പോൾ ഒരു ദിവസം അമ്മായി പുറത്തു പത്രത്തിലെ വാണ്ടഡ് പ്രതികൊണ്ടിരുന്ന എന്നോടു പറഞ്ഞു. ‘എടാ രവീ ഇങ്ങോട്ടൊന്നു വാടാ , മാർക്കറ്റീൽ പോകാൻ നേരമായി വെക്കും വാ’ ഞാൻ പ്രതം താഴെ ഇട്ടു അമ്മായിയുടെ മുറിയിൽ ചെന്നപ്പോൾ കണ്ട കാഴ്ച അമ്മായി പാവാട ഉടുത്തു മുടി എടുത്തു മുന്നിലിട്ടു വാടകക്കൊരു ഹദയം എന്ന പടത്തിൽ ജയഭാരതി നിൽക്കുന്നപോലെ നിൽക്കുകയാണു അമ്പടാ എന്തൊരു മുതുകു വെളുവെള്ളാ സുമ സുമാ ഇരിക്കുന്നു. ഒരു കരിമണി മാല മാത്രമുണ്ട് ആ വെളുപ്പിൽ ഒരു കറുപ്പായി അമ്മായി (ബാ ഇട്ടിരിക്കുന്നു പക്ഷെ പിറകിലെ കൊളുത്തു വീണിട്ടില്ല അതിനാണെന്നെ വിളിച്ചത് ഞാൻ ചോദിച്ചു ‘എന്താ അമ്മായീ’ ‘എട്ടാ ഈ ബ്രെസിയർ ഭയങ്കര ടയിറ്റ് നിന്റെ അമ്മാവൻ ചുള്ളൂ വിലക്കാണെന്നും പറഞ്ഞു കൊണ്ടു വന്നപ്പോഴേ ഞാൻ വിചാരിച്ചു നീ ഇതിന്റെ കൊളുത്തു ഒന്നു ഇട്ടു താ എനിക്കു മാർക്കറ്റീൽ പോകാൻ സമയമായി” എന്തൊരു ഭാഗ്യം എന്തൊരു ഭാഗ്യം എന്നു മനസ്സിൽ പിനു പിറുത്തു കൊണ്ടും എന്റെ ലുങ്കിക്കിടയിൽ പൊങ്ങാൻ തുടങ്ങിയ കൂട്ടപ്പനെ താഴ്ത്താൻ എന്താണു പണി എന്നു ആലോചിച്ചും ഞാൻ അമ്മായിയുടെ പിറകിലേക്കു ചെന്നു വിറക്കുന്ന കയ്യുകൾ കൊണ്ടു ആ വെളുത്ത ക്രൈബസിയറിന്റെ ഹുക്കു അടുപ്പിക്കാൻ ശ്രമം തുടങ്ങി അമ്മായി എനിക്കു സൗകര്യത്തിനായി നടുകു അൽപ്പം ചുരുക്കി തന്നു അപ്പോൾ അവരുടെ മാംസളമായ മുതുകിനു നടുവിലൂടെ കുഴിഞ്ഞ ഒരു കിണ്ണൻ ചാൽ, അതിൽ വിയർപ്പു തുള്ളികൾ ഒലിച്ചിറങ്ങുന്നു സമ്യധമായി പൗഡർ ഇട്ടിരിക്കുന്നതിനാൽ കുമു കുമാ മണം കുട്ടിക്കൂറ പൗഡറിന്റെ മണം, അമ്മായി മുതുകു ചുരുക്കിയതോടെ കൊളുത്തിടാൻ എനിക്കു ഈസിയായി ഞാൻ ആ കൊളുത്തു രണ്ടും ഇട്ടു

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *