ആനന്ദം ഹോസ്പിറ്റൽ [Nayana]

Posted by

ആനന്ദം ഹോസ്പിറ്റൽ

Anandam Hospital | Author : Nayana


ക്ലോക്കിൽ മണി ഏഴ് അടിച്ചു. ഡോക്ടർ ജോർജ് കിടക്കയിൽ നിന്നെ എഴുന്നേറ്റു വെളിയിലേക്ക് വന്നു. ഭാര്യ ജീന ചായയുമായി മുകളിലേക്ക് വരുന്നു. അവളുടെ കൊഴുത്തുരുണ്ട മുലകൾ നടത്തത്തിനൊത്ത താളത്തിൽ ഇളകിയാടുന്നു. ഇന്നലത്തെ കളി കഴിഞ്ഞ് ഉടുതുണി ഇല്ലാതെ കിടന്ന അവൾ. ഒരു ഗൗണ് മാത്രമാണ് ഇട്ടിട്ടുള്ളത് അടിയിൽ ഒന്നും ഇട്ടിട്ടില്ല. അവൾക്കു വയസ് 45 ആയി.

പക്ഷെ ഒരു 30 മാത്രമെ പറയൂ. ജോർജിനെ 50 വയസ് ആയി. ഒറ്റ മകൾ വയസ് 20. MBBS പഠിക്കുന്നു. പേര് ദിയ.മോൾ എന്തിയേടി. അയാൾ ഭാര്യയോട് ചോദിച്ചു. അവൾ കോളേജിൽ പോകാൻ തുടങ്ങുകയാ അവൾ പറഞ്ഞു. അയാൾ താഴെ സിറ്റഔട്ട് ഇൽ ചെന്നിരുന്ന് ചായ കുടിക്കാൻ തുടങ്ങി. പെട്ടന്ന് ദിയ ഓടി മുറ്റത്തെക്കിറങ്ങി. മകളുടെ ഇളകിയാടുന്ന കൊഴുത്ത മുലകളിലേക്ക് അയാൾ ആർത്തിയോടെ നോക്കി. കുണ്ണ കമ്പിയായി. പോയിട്ടു വരട്ടെ ഡാഡി. അവൾ പോയി. തുള്ളികളിക്കുന്ന അവളുടെ നിദംബത്തിലേക്ക് അയാൾ നോക്കിയിരുന്നു.

അയാൾ ഹോസ്പിറ്റലിൽ എത്തി. വാർഡ് ഡ്യുട്ടി ആണ് . അയാൾ ഒരു ഡ്യൂട്ടി ഡോക്ടർ മാത്രമാണ്. നെറ്റ് ഡ്യൂട്ടി ആണ് അയാൾക്ക്‌ ഏറെ ഇഷ്ടം. കാരണം ഏതെങ്കിലും കഴപ്പ് മൂത്ത നഴ്‌സിനെ എല്ലാവരും ഉറങ്ങുന്ന സമയത്തു അയാൾ വശീകരിച്ച് കളിച്ചിരിക്കും. ചിലപ്പോഴൊക്കെ രോഗികളെയും ഒത്തു കിട്ടാറുണ്ട്.

ഡ്യൂട്ടി റൂമിൽ വിശ്രമിച്ചു കൊണ്ടിരിക്കുമ്പോൾ ആണ്. കഴപ്പു മൂത്തു നടക്കുന്ന സിസ്റ്റർ റോസ്‌മി. ഓടി വന്നത് . വന്ന പാടെ മുല ഡോക്ടറുടെ ദേഹത്ത് ഉരസികൊണ്ടു അവൾ പറഞ്ഞു, സർ 204 ലെ രോഗി ഒന്നും കഴിക്കുന്നില്ല. 19 വയസുള്ള ഒരു പെണ്കുട്ടിയാണ്. 2ആം നിലയിൽ നിന്നും കൽ തെറ്റി വീണതാണ്, ഭാഗ്യത്തിന് കൈക്ക് ഒരു ഓടിവ് മാത്രമേ ഉള്ളൂ. ഡോക്ടർ ഒന്നു സംസാരിക്കുമോ. അയാൾ പറഞ്ഞു ശരി ഞാൻ നോക്കാം.

അയാൾ ചെല്ലുമ്പോൾ അവൾ ഉറങ്ങുകയായിരുന്നു. അതിസുന്ദരിയായ വെളുത്തു തുടുത്ത ഒരു പെണ്കുട്ടി. ലാവണ്യ എന്നാണ് അവളുടെ പേര്. അയാൾ പതിയെ അവളുടെ നെറ്റിയിൽ തലോടി. അവൾ കണ്ണു തുറന്നു. എന്തു പറ്റി മോളെ, എന്താണ് ഒന്നും കഴിക്കാത്തത്. അവൾ ഒന്നും മിണ്ടിയില്ല. മോളുടെ അച്ഛന്റെ പ്രായമില്ലേ എനിക്ക് ഞാൻ പറയുന്നത് കേൾക്കൂ. അങ്കിൾ എനിക്ക് ജീവിക്കേണ്ട. മരിച്ചാൽ മതി അവൾ പറഞ്ഞു. അതെന്താ മോളെ അങ്കിളിനോട് പറയൂ. എന്താണെങ്കിലും പരിഹാരം ഉണ്ടാക്കാം. അങ്കിളിനോട് എന്തോ ഒരാടുപ്പം തോന്നുന്നു അതുകൊണ്ടു ഞാൻ പറയാം.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *