രണ്ടാനമ്മ ഭാഗം 6 [ചട്ടകം അടി]

Posted by

രണ്ടാനമ്മ ഭാഗം 6

Randanamma Part 6 | Author : Chattakam Adi 

Previous Part ] [ www.kambistories.com ]


 

അപ്പോള്‍ ജട്ടി ഇട്ടിരുന്ന ജോബിയെ നോക്കിയശേഷം ബ്രായും പാന്‍റിയും ഇട്ടിരുന്ന അവന്‍റെ രണ്ടാനമ്മയായ അവരുടെ ചേച്ചിയെ നോക്കി മീന പറഞ്ഞു

“ചേച്ചിയ്ക്ക് അവന്‍റെ ആവശ്യം മനസ്സിലായില്ലേ.  എന്നെക്കാള്‍ നിങ്ങളെയല്ലേ അവന്‍ കൂടുതല്‍ സ്നേഹിക്കുന്നത്.  എനിക്കറിയാവുന്നതെല്ലാം ഞാന്‍ മോന് പഠിപ്പിച്ചു കൊടുക്കും.  എന്നാ ഇത് അവന്‍റെ ആദ്യത്തെ പ്രാവശ്യമല്ലേ.  പാവം കുട്ടിയല്ലേ.  ഒന്ന് ചെയ്തുകൊടുക്ക്.  അവന്‍റെ ആഗ്രഹമല്ലേ.”

മീന ഇത് പറഞ്ഞപ്പോള്‍ ഈ ചെയ്യുന്നതെല്ലാം അവരുടെ അനുജത്തിയുടെയും ആവശ്യവും ആഗ്രഹവും ആണെന്നുള്ള ഉള്ളാര്‍ത്ഥം ബീനയ്ക്ക് പിടിക്കിട്ടി.  ജോബിയുടെ രണ്ടാനമ്മ അവരുടെ തലയെ കുനിയിച്ച് മുഖത്തെ അവരുടെ കൈ പത്തികളില്‍ വച്ച്, കുറച്ച് സമയം ആലോചിച്ചു.  എന്നിട്ട് മകനെ ഗൌരവത്തോടെ നോക്കി.

“ഇത് ചെയ്യാന്‍ പോകുകയാണെങ്കില്‍ നമുക്ക് ഇത് മുഴുവനായി ചെയതു തീര്‍ക്കണം.  നിങ്ങള്‍ക്ക് വേണമെങ്കില്‍ ഇന്ന് രാത്രി മുഴുവന്‍ എന്‍റെ അനുജത്തിയുടെ കൂടെ നിനക്ക് കളിച്ചു തരാം.  എന്നാല്‍ നാളെ തൊട്ട് ഞാന്‍ ചെയ്യില്ലേട്ടോ.  ഈ വീട്ടിലായതുകൊണ്ട് നമുക്ക് കളിക്കാം.  എന്നാല്‍ നമ്മുടെ വീട്ടില്‍ നിന്‍റെ വാക്ക് പാലിക്കണം”

“ശരിയമ്മേ സമ്മതിച്ചു.  അപ്പൊ… ഇന്ന് രാത്രി ഇവിടെ ശരിക്കും നില്‍ക്കുമല്ലേ”

ജോബി കുറച്ച് നിമിഷം മുന്‍പ് ഇട്ടിരുന്ന ജട്ടിയില്‍ നോക്കിയശേഷം ബീന അവരുടെ മകന്‍റെ മുഖത്തേക്ക് സ്നേഹത്തോടെ നോക്കി

“ങാ… ഇപ്പൊ എന്നോടുള്ള നിന്‍റെ സ്നേഹം എനിക്ക് മനസ്സിലായി.  അതുപോലെ നിന്നെയും ഞാന്‍ സ്നേഹിക്കുന്നു എന്നറിയാല്ലോ.  എന്നിരുന്നാലും നമുക്ക് ഇതെല്ലാം നമ്മുടെ വീട്ടില്‍ ഒന്നും ചെയ്യാന്‍ പാടില്ല.  അവിടെ ചെയ്തത് ചെയ്തുപോയി.  കഴിഞ്ഞത് കഴിഞ്ഞു.  നിന്‍റെ ആദ്യത്തെ പ്രാവശ്യമായതുകൊണ്ടാണ് ഞാന്‍  ഇതിനോട് സമ്മതിക്കുന്നത്.  ഇതിനുശേഷം വേറൊന്നും പ്രതീക്ഷിക്കണ്ട കേട്ടോ.”

ജോബി അതിശയത്തോടെ അവന്‍റെ രണ്ടാനമ്മയെ നോക്കി.

“ഇന്ന് കഴിഞ്ഞ് ഇവിടെ കുറച്ച് ദിവസം നിന്നിട്ടേ… നിന്‍റെ മീന ആന്‍റിയുമായി നന്നായി കളിക്കാം.  അങ്ങനെ നീ പഠിക്കേണ്ടതെല്ലാം പഠിക്കാമല്ലോ”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *