വേലക്കാരി ലേഖ [Reloaded] [Master]

Posted by

വേലക്കാരി ലേഖ

Velakkari Lekha Reloaded | Author : Master


ഞാന്‍ തങ്കച്ചന്‍. എക്സ് അമേരിക്ക ആണ്. പ്രായം 60 ഉണ്ട്; പക്ഷെ കണ്ടാല്‍ ഒരു നാല്‍പ്പതില്‍ അധികം മതിക്കില്ല. അക്കാരണത്താല്‍ മമ്മൂട്ടി തങ്കന്‍ എന്നെന്നെ ചിലര് വിളിക്കാറുണ്ട്.

ഞാനും ഭാര്യ റീത്തയും കൂടി അമേരിക്ക മതിയാക്കി നാട്ടില്‍ ഞങ്ങള് വാങ്ങിയ ബംഗ്ലാവില്‍ താമസിക്കുന്നു. ഒന്നര ഏക്കര്‍ പുരയിടത്തിലാണ് ഞങ്ങളുടെ വമ്പന്‍ വീട്. റീത്തയുടെ പലവിധ അസുഖങ്ങള്‍ കാരണമാണ് ഞങ്ങള്‍ മക്കളെ പിരിഞ്ഞു നാട്ടിലേക്ക് ചേക്കേറിയത്.

സായിപ്പിന്റെ ഇംഗ്ലീഷ് മരുന്നുകൊണ്ട് രോഗം കൂടുന്നതല്ലാതെ കുറയുന്നില്ലെന്നതിനാല്‍ നാട്ടുവൈദ്യം പരീക്ഷിക്കാന്‍ ഞങ്ങള്‍ തീരുമാനിച്ചതും അതിന്റെ പ്രധാന കാരണമാണ്. നേഴ്സായ റീത്തയ്ക്ക് സ്വന്തം തൊഴിലിനോട് അവജ്ഞ തോന്നിയതും അവള്‍ക്ക് രോഗസൌഖ്യം കിട്ടാതെ വന്നപ്പോഴാണ്.

നാട്ടിലെത്തി ചികിത്സ തുടങ്ങിയതോടെ അവള്‍ക്ക് നല്ല മാറ്റമുണ്ട്. എങ്കിലും സ്വതവേ ജോലി ചെയ്യാന് മടിച്ചി ആയ റീത്തയ്ക്ക് തിന്നണം ടി വി കാണണം ഉറങ്ങണം എന്നീ മൂന്നു ചിന്തകള്‍ മാത്രമേ ഉള്ളായിരുന്നു. സെക്സിനോടും അവള്‍ക്ക് ഏറെക്കാലമായി താല്‍പര്യമില്ല. നല്ല ആരോഗ്യവും ചോരത്തിളപ്പും ഉണ്ടായിരുന്ന എനിക്ക് അവളുമായി പണിയാനും ഇഷ്ടമുണ്ടായിരുന്നില്ല. നല്ല കൊഴുത്ത, കടിമൂത്ത പൂറുള്ള ഇളം ചരക്കുകള്‍ ആയിരുന്നു എന്റെ നോട്ടം. പക്ഷെ മരുന്നിന് പോലും നാട്ടില്‍ എനിക്ക് അങ്ങനെയൊരു ചരക്കിനെ കിട്ടിയില്ല. അമേരിക്കയില്‍ വച്ച് ചില വെള്ളച്ചരക്കുകളെ ഞാന്‍ പണിഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. അതില്‍ ഞങ്ങളുടെ അയല്‍ക്കാരനായ അലന്റെ ഇളയ മകള്‍ സോണിയും പെടും. അവളുടെ കൂതിയും പൂറും എത്രതവണ ഞാന്‍ തുരന്നിട്ടുണ്ട് എന്നെനിക്കുതന്നെ അറിയില്ല. കഷ്ടിച്ച് പത്തൊമ്പത് വയസ്സുള്ള അവള്‍ക്ക് മുടിഞ്ഞ കടിയാണ്; അതുകൊണ്ടുതന്നെ എനിക്ക് അവിടെ കുണ്ണയ്ക്ക് വിശ്രമം കൊടുക്കാന്‍ സാധിച്ചിട്ടില്ല. പക്ഷെ നാട്ടിലെത്തി മറ്റൊരു സോണിയെ കണ്ടെത്താന്‍ എനിക്ക് കഴിഞ്ഞില്ല. അയല്‍പ്പക്കങ്ങളില്‍ എങ്ങും തന്നെ ചരക്കുകള്‍ ഇല്ല. ആകെ ഉള്ളത് കുറച്ചുമാറി ഒരു ഗള്‍ഫുകാരന്റെ ഭാര്യയാണ്. ഒരു ചരക്കായത് കൊണ്ട് അവള്‍ക്ക് വലിയ ജാഡയുമാണ്. എങ്കിലും ഞാന്‍ അവളെ ട്യൂണ്‍ ചെയ്യാന്‍ ശ്രമിച്ചു കൊണ്ടിരിക്കെ ആണ് ഈ അത്ഭുതം സംഭവിക്കുന്നത്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *