വെറുതെ ഒരു ഭർത്താവ് [Jack]

Posted by

വെറുതെ ഒരു ഭർത്താവ്

Veruthe Oru Bharthavu | Author : Jack


 

ബാബു ഒരു ഓട്ടോ വാടകക്ക് എടുത്തു ഓടിക്കുന്നു. പ്രായം 40. ഭാര്യ ലത, വീട്ടമ്മയാണ്. 35 വയസ്സ്‌. . മക്കൾ ഇല്ല. ബാബു ജോലിക്കു ഒരു ഉഴപ്പൻ ആയിരുന്നു. കിട്ടുന്ന പൈസ കൂടുതലും കുടിച്ചു കളയും. കുറച്ചു വീട്ടിൽ കൊടുക്കും. അത് കൊണ്ട് എന്താകാൻ? ലതക്ക് രണ്ടു പശുക്കൾ ഉണ്ടായിരുന്നു. അടുത്തുള്ള പറമ്പിൽ നിന്നും പുല്ലു ചെത്തി പശുക്കൾക്കു കൊടുക്കും. പിന്നെ കുറച്ചു പിണ്ണാക്കും പരുത്തിക്കുരുവും കടയിൽ നിന്നും വാങ്ങി കൊടുക്കും. ആ പാൽ വിറ്റു അത്യാവശ്യം കുറച്ചു പൈസ കിട്ടും.

ബാബു നല്ല കുടിയാണ്. പലപ്പോഴും ജോലിക്കു പോകില്ല. ചെറിയ വീടാണെങ്കിലും വീട്ടിലെ കിണറ്റിൽ നിന്നും മോട്ടർ വെച്ചാണ് വെള്ളമടിക്കുന്നത്. അത് ലതയുടെ ആങ്ങള വെച്ചു കൊടുത്തതാണ്. ആയിടെക്കു ബാബുവിന് പ്രമേഹം ഉണ്ടെന്നു കണ്ടു പിടിച്ചു. കുടിക്കരുതെന്ന് ഡോക്ടർ പറഞ്ഞെങ്കിലും ബാബു കുടി നിർത്തിയില്ല. കുറച്ചു മരുന്നൊക്കെ ലത നിർബന്ധിച്ചു കഴിപ്പിക്കും.

പ്രമേഹത്തിൻ്റെ സൈഡ് ഇഫക്ട് എന്നോണം ബാബുവിൻ്റെ കുണ്ണ കുറച്ചൊക്കെ പൊങ്ങാതെയായി. നേരത്തെ തന്നെ ബാബു ഊക്കു കുറവായിരുന്നു. ജോലി കഴിഞ്ഞു വന്നാൽ കുടി തന്നെ. പ്രമേഹം കൂടെ ആയപ്പോൾ ഊക്കിൻ്റെ കാര്യം പറയുകയും വേണ്ട. ലതക്ക് ആണേൽ നല്ല കഴപ്പും. പിന്നെ വിരലും വഴുതനങ്ങായും ഒക്കെ കേറ്റിയാണ് കഴപ്പ് മാറ്റിയിരുന്നത്.

വീടിൻ്റെ അടുത്തുള്ള ലക്ഷ്മിയുമായി നല്ല അടുപ്പത്തിലായിരുന്നു ലത തൻ്റെ സങ്കടം ലക്ഷ്മിയുമായി പങ്കു വെച്ചു. അപ്പോൾ ലക്ഷ്മി പറഞ്ഞ കാര്യം കേട്ട് ലത അമ്പരന്നു. ലക്ഷ്മിയുടെ കെട്ടിയോൻ രാജപ്പൻ്റെ കൂട്ടുകാരൻ രവിയുമായി ലക്ഷ്മി അവസരം കിട്ടുമ്പോഴൊക്കെ കളിക്കുന്നുണ്ടെന്നു. ബാബുവിൻ്റെ പ്രശ്നം തന്നെയാണ് രവിക്കും. കുടിയും പ്രമേഹവും. ഇനി ഇത് മാറില്ലെന്നും നമ്മുടെ കഴപ്പ് മാറണമെങ്കിൽ വേറെ വല്ല ആണുങ്ങളെയും വിളിച്ചു കളിപ്പിക്കണം എന്നും ലക്ഷ്മി പറഞ്ഞു. രവിയുടെ കൂടെ വീട്ടിൽ വന്നു കുടിക്കുന്ന രാജപ്പൻ മിക്കവാറും കുറച്ചേ കുടിക്കൂ. രവിയെ കുടിപ്പിക്കും. രവി കുടിച്ചു പൂസാകുമ്പോൾ രാജപ്പൻ ലക്ഷ്മിയെ കളിക്കും. പൂസായി കിടക്കുവാണെങ്കിലും കെട്ടിയോൻ്റെ മുമ്പിൽ വെച്ചു കളിക്കുന്നത് ഒരു പ്രത്യേക സുഖം ആണെന്ന് ലക്ഷ്മി പറഞ്ഞു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *