അമ്മയും ഒരു സ്ത്രീ ആണ് എന്ന തിരിച്ചറിവ് [Achu]

Posted by

അമ്മയും ഒരു സ്ത്രീ ആണ് എന്ന തിരിച്ചറിവ്

Ammayum Oru Sthree Anu Enna Thiricharivu | Author : Achu


ഹായ് ഫ്രണ്ട്‌സ് ഞാൻ എന്റെ ജീവിതത്തിൽ നടന്ന ഒരു സംഭവം ആണ് ഇവിടെ പറയുന്നത്. എന്റെ പേര് അരുൺ. എന്റെ വീട്ടിൽ ഞാനും അച്ഛനും അമ്മയും ആണ് ഉണ്ടായിരുന്നത്. എന്റെ തീരെ ചെറിയ പ്രായത്തിൽ ഒക്കെ അത്യാവശ്യം നല്ല ജീവിത നിലവാരം ഉള്ള കുടുംബം ആയിരുന്നു ഞങ്ങളുടേത്. ഞാൻ ഒറ്റ മകൻ ആണ് അച്ഛനും അമ്മയ്ക്കും. നീണ്ട 10 വർഷത്തെ കാത്തിരിപ്പിന് ശേഷം ഉണ്ടായ മകൻ ആണ് ഞാൻ.

ഞങ്ങൾക്ക് ചെറിയ ഒരു തുണികട ടൗൺലിൽ ഉണ്ടായിരുന്നു അതായിരുന്നു ഞങ്ങളുടെ വരുമാന മാർഗം. ജീവിത ഉത്തരവാദിത്തങ്ങളിൽ നിന്നും ഉള്ള അച്ഛന്റെ മെല്ലെപോകു ഞങ്ങളെ പതുക്കെ കടത്തിലേക്കു കൊണ്ടെത്തിച്ചു. ഞാൻ ജനിച്ച ശേഷം ആണ് ബിസിനസ്‌ ഒകെ പൊളിജത് എന്നായിരുന്ന അച്ഛന്റെ കണ്ടെത്തൽ.

വീട്ടിൽ അങ്ങനെ എപ്പോഴും അച്ഛനും അമ്മയും വഴക് ആയി. ആ സമയത്ത് ആണ് അച്ഛന് ഞങ്ങള്ടെ തുണികടലെ ഒരു ജീവനക്കാരിയുമായി അടുപ്പം ഉണ്ടെന്നു അമ്മ അറിയുന്നത്. അപ്പോൾ ഞാൻ പഠിക്കുന്ന സമയം ആയിരുന്നു. അന്നൊന്നും എനിക്ക് ഇതിനെ കുറിച്ച് വലിയ ധാരണകൾ ഒന്നും ഇല്ലായിരുന്നു. പിന്നീടുള്ള ദിവസങ്ങളിൽ അമ്മയും അച്ഛനും വഴക്കു മൂർച്ഛിച്ചു അങ്ങനെ ഒരു ദിവസം അച്ഛൻ എന്നെയെയും അമ്മയെയും ഉപേക്ഷിച്ചു ആ സ്ത്രീയോടപ്പോം പോയി.

എന്റെ അമ്മയുടെ പേര് വിമല, അമ്മ ഒരു സാദാരണ കുടുബത്തിൽ നിന്നും വന്ന ആൾ ആണ്. ഡിഗ്രി ഒകെ ഉണ്ടെങ്കിലും ജോലിക്ക് ഒന്നും പോയിട്ടു ഇല്ല. പെട്ടന്നു ഒരു ദിവസം അച്ഛൻ പോയപ്പോൾ ശെരിക്കും ഞാനും അമ്മയും പെരുവഴിയിൽ ആയ പോലെ ആയി. കടങ്ങൾ കാരണം വീടും വിറ്റിരുന്നു. ഞങ്ങൾ വാടക വീട്ടിൽ താമസിക്കുന്ന സമയത്താണ് അച്ഛൻ വേറെ പോയതും അതോടു കൂടി ഞങ്ങൾ കഷ്ടത്തിൽ ആയി. കുറച്ചു ദിവസം ഞാനും അമ്മയും അമ്മയുടെ വീട്ടിൽ പോയി നിന്ന് അവിടെ അമ്മയുടെ അനിയൻ ആണ് താമസിക്കുന്നെ. അമ്മ അവിടെ നിന്ന് എവിടേലും ജോലി ഒകെ സംഘടിപ്പിക്കാൻ ഉള്ള ശ്രമങ്ങൾ നടത്തി. പക്ഷെ അമ്മയുടെ പ്രായം അപ്പോഴേക്കും 40 നു മുകളിൽ ആയിരുന്നു. പ്രതീക്ഷിച്ച പോലെ നല്ല ജോലി അത്ര എളുപ്പം അല്ല എന്ന് മനസിലായി. ആകെ അമ്മയ്ക്ക് അറിയാവുന്നതു പാചകം ആണ്. വരുമാനം വേണം ജീവിക്കാൻ. അമ്മയുടെ അനിയന്റെ വീട്ടിൽ അധികാകാലം നില്കാൻ പറ്റില്ല. അങ്ങനെ അമ്മ അറിയാവുന്ന ആളുകളുടെ അടുത്തൊക്കെ ജോലി അന്വേഷിച്ചു. ഞങ്ങളുടെ അയൽക്കാരി ആയിരുന്നു ഒരു ആന്റി ആണ് അമ്മയ്ക്കു ഒരു ഹോട്ടലിൽ കിച്ചൻ ജോലി ശെരിയാക്കി കൊടുത്തത്. ടൗണിലെ ഒരു തിരക്കുള്ള ജംഗ്ഷന് സമീപമുള്ള ഒരു ഹോട്ടൽ ആയിരുന്നു അത്. വേറെ ഒരു ജോലിയും ശെരിയാകാത്തതു കൊണ്ട് അമ്മ അത് സമ്മതിച്ചു അത്യാവശ്യം ജീവിക്കാൻ ഉള്ള വരുമാനം അവിടെ നിന്നും കിട്ടും. ജോലിയുടെ മഹിമ നോക്കിയിട്ടു കാര്യമില്ല. പൈസ അത്യാവശ്യം ആണ് എന്ന സ്ഥിതിയാണ് ഞങ്ങൾക്കു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *