കാമകളികൾ കൂടെ അമ്മയും [Deepu]

Posted by

കാമകളികൾ കൂടെ അമ്മയും

Kaamakalikal Koode Ammayum | Author : Deepu


 

എന്റെ പേര് ദീപു… എന്റെ നാട് സിറ്റിയിൽ നിന്നൊക്കെ കൊറെ അകലെ ആയിരുന്നു.. ഞങ്ങൾ പണ്ട് താമസിച്ചിരുന്നത് സിറ്റിയിൽ ആയിരുന്നു. അച്ഛന്റെ റിട്ടേർഡ് നു ശേഷം അച്ഛച്ചന്റെ ഓഹരിയിൽ നിന്നും കിട്ടിയ വീട് ആണ് ഇത്. അതുകൊണ്ട് ഇപ്പോൾ ഈ ഗ്രാമത്തിലാണ് ജീവിക്കുന്നത്. ഇവിടെ ഇപ്പോഴും ഒരു രീതിയിലുള്ള വികസനവും നടക്കാത്ത നാട് ആണ്.ഇവിടെ ഞങ്ങൾക്ക് ഒരു ബംഗ്ലാവ് ഉണ്ട് അതിൽ ആണ് ഞങ്ങൾ താമസിക്കുന്നത്. നാട്ടിലെ എല്ലാവരും കൃഷ്യയാണ് ചെയ്തിരുന്നത്. ഇവിടെ ഒരു സ്കൂൾ പോലും ഇല്ലെന്നായിരുന്നു സത്യം. അച്ഛൻ പതിയെ പതിയെ ഇവിടെ ഉള്ള എല്ലാ സ്ഥലങ്ങളും വാങ്ങി കൈവശം വെച്ചിരുന്നു. നാട്ടിലൊക്കെ എന്നെ തമ്പ്രാ എന്നൊക്കെ വിളിക്കുന്നതും ബഹുമാനം തരുന്നതും ഒക്കെ എനിക്കു ഭയങ്കര സന്തോഷം നിറഞ്ഞതായിരുന്നു.

എനിക്കു വയസ് 25 കഴിഞ്ഞു. അച്ഛൻ എന്നെ ജോലിക്ക് ഒന്നും വിടാൻ നിന്നില്ല.എന്നോട് നാട്ടിലെ കാര്യങ്ങളും കൃഷിയും ഒക്കെ നോക്കിനടത്താൻ എന്നെ ഏൽപ്പിച്ചിരുന്നു. എനിക്കു എന്തോ നാട് ഇത്രയ്ക്ക് കുഗ്രാമം ആയാലും ഇഷ്ട്ടപെട്ടു തുടങ്ങി.ഞാൻ അവിടെ ഒരു സ്കൂൾ പോലെ തുടങ്ങാൻ തീരുമാനിച്ചു. കവലയിൽ എന്നും വൈകീട്ട് കുട്ടികളെ ഞാൻ പഠിപ്പിക്കുമായിരുന്നു. കുട്ടികൾക്ക് പുറമെ വലിയ ആണുങ്ങളും പെണ്ണുങ്ങളും വന്നു തുടങ്ങിയപ്പോൾ ഞാൻ അവരെയും പഠിപ്പിക്കാൻ തുടങ്ങി. ഗ്രാമത്തിൽ എല്ലാവരും ഒരേ പോലെ ജീവിക്കുന്നവർ ആയിരുന്നു. ചെറിയ വീടുകളും കിണറുകളും കുളങ്ങളും എല്ലാം എനിക്കു നല്ല സന്തോഷം തരുന്നതായിരുന്നു. അച്ഛന്റെ അടുത്തേക് പൈസ ചോദിച്ചു പലരും വരാറുണ്ടായിരുന്നു.

അച്ഛന്റെ കയ്യിൽ പൂത്തപണം ഉള്ളതുകൊണ്ട് അച്ഛൻ എടുത്തു കൊടുക്കുമായിരിന്നു. അമ്മക്ക് അച്ഛനെ പേടിയായിരുന്നു. എപ്പോഴും അച്ഛൻ അമ്മയെ ചീത്ത വിളിക്കുന്നതും അടിക്കുന്നതും ഞാൻ കാണാറുണ്ടായിരുന്നു. പലപ്പോഴും അമ്മ ഒറ്റക്ക് ഇരുന്നു കരയാറുണ്ടായിരുന്നു. ഞാൻ ഇതൊക്കെ കണ്ടതുകൊണ്ട് അച്ഛനോട് ദേഷ്യവും ഉണ്ടായിരുന്നു. പക്ഷെ എതിർക്കാനുള്ള കരുത്തു എനിക്കു ഇല്ലായിരുന്നു.അങ്ങനെ ഞാൻ ആ നാട്ടിലെ ഒരു അറിയപ്പെടുന്ന ഒരാളായി മാറി. നാട്ടിലെ എല്ലാർക്കും എന്നെ നല്ല ബഹുമാനം ആയിരുന്നു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *