സുമിത്ര കുഞ്ഞമ്മ [റിശ്യശ്രിംഗൻ റിഷി]

Posted by

Sumithra Kunjamma | Author : Rishyasringan Rishi

 

ഹായ്, ഞാൻ വീണ്ടും വന്നു. മറ്റൊരു കഥയുമായി. സ്വീകരിക്കുക.

“ആരാ കേശവാ, ഇത്?” നാരായണ മേനോനമേനോന്റെ ചോദ്യം കാര്യസ്ഥൻ കേശവനോടായിരുന്നു.

“ഇവിടെ പുറംപണിക്ക് ഒരാളുടെ വേണമെന്ന് കുഞ്ഞമ്മ പറഞ്ഞിരുന്നു.” അയാൾ കൂടെയുള്ള പയ്യനെ കാട്ടി. കുഞ്ഞമ്മ എന്ന് പറഞ്ഞത് മേനോന്റെ ഭാര്യയാണ്. “സുമിത്രേ” മേനോൻ ഭാര്യയെവിളിച്ചു. സുമിത്ര പുറത്തേക്ക് വന്നു. പ്രൗഢയായ ഒരു മധ്യവയസ്കയാണ് സുമിത്ര. മേനോന്റെ രണ്ടാം ഭാര്യയാണ് സുമിത്ര. ആദ്യ ഭാര്യയുടെ മരണശേഷം മേനോൻ രണ്ടു മക്കളെ നോക്കാൻ പുനർവിവാഹം ചെയ്തു. അവർ രണ്ടു മക്കളെയും സ്വന്തം മക്കളെ പോലെ വളർത്തി. ഒരാണുംഒരു പെണ്ണും. മകൻ ഭാര്യയോടൊപ്പം വിദേശത്ത്. മകളും വിവാഹിതയായി ഭർതൃവീട്ടിൽ. മക്കൾ രണ്ടു പേരും കുഞ്ഞമ്മ എന്ന് വിളിച്ച് എല്ലാവർക്കും അവർ കുഞ്ഞമ്മയായകുഞ്ഞമ്മയായി. അവർക്കു കുട്ടികൾ ഇല്ല. കുട്ടികളുണ്ടായാൽ ആദ്യ ഭാര്യയിലെ കുട്ടികളെ വേണ്ടത് പോലെ നോക്കില്ല എന്ന് കരുതി മേനോൻ കുടുംബാസൂത്രണം ചെയ്തു എന്നും, സുമിത്ര വന്ധ്യയാണെന്നും, ഇതു രണ്ടുമല്ല സുമിത്രക്ക് പണ്ണി കൊടുക്കാൻ മേനോനു ത്രാണിയില്ല എന്നൊക്കെ കരക്കമ്പിയുണ്ട്. എന്തായാലും സുമിത്രയുടെ ഉടയാത്ത ശരീരം നോക്കി വെള്ളം വിഴുങ്ങുന്നവർ ഒരുപാട് ആ നാട്ടുകാർ ഉണ്ട്. ആർക്കും സുമിത്രയോട് മുട്ടാൻ ധൈര്യമില്ല. കാരണം മേനോൻ തന്നെ. മെലിഞ്ഞു തൊലിഞ്ഞാണിരിക്കുന്നതെങ്കിലും സിംഹമാണയാൾ. ആ നാട്ടിലെ വലിയ പണക്കാരൻ. ഭൂവുടമ, പിന്നെ തടിമിൽ. ഒരുപക്ഷെ ഭർത്താവിനെ ഭയന്നാവും സുമിത്രയും ആരെക്കൊണ്ടും പണ്ണിക്കാൻ മുതിരിതാതെ ഇരുന്നത്. എങ്കിലും അവസരം കിട്ടിയാൽ പൂച്ച കട്ടു തിന്നുമല്ലോ.

അതു പോട്ടെ, നമുക്ക് കാര്യത്തിലേക്ക് വരാം. “വിളിച്ചോ” സുമിത്ര ചോദിച്ചു.

നീയൊരു പണിക്കാരനെ വേണമെന്ന് പറഞ്ഞില്ലേ, ദേ കേശവൻ കൊണ്ടു വന്നിട്ടുണ്ട്.” സുമിത്ര പയ്യനെ അടിമയാണോ നോക്കി. കൊള്ളാം പത്തു പതിനെട്ട് വയസ്സ് കാണും. നല്ല ഉറച്ച ശരീരം. പൊടി മീശ. കാണാനും കുഴപ്പം ഇല്ല. സുമിത്രയുടെ മനസ്സിൽ ചെറിയ ഒരു ലഡ്ഡു പൊട്ടി.

“ഇവനെങ്ങിനാ, വിശ്വസിക്കാമോ കേശവാ?” സുമിത്ര ചോദിച്ചു.

“പാവമാ കുഞ്ഞമ്മേ, ലോറിപ്പണിയായിരുന്നു. അവരാ ലോറി വിറ്റു. ഇവന്റെ പണിയും പോയി.” കേശവൻ വിശദീകരിച്ചു.

“ഇവനിവിടെ താമസിക്കേണ്ടി വരും.”സുമിത്ര പറഞ്ഞു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *