മാവേലിനാട് 2 [ പ്രസാദ് ]

Posted by

മാവേലിനാട്

Maavelinaadu Part 2 | Author : Prasad | Previous Part


രണ്ടുപേരും ഓടിവന്ന് അതുല്ല്യയെ കെട്ടിപ്പിടിച്ചു. ലേഖ, എന്നെ നോക്കി ഒന്നു ചിരിച്ചു. പക്ഷേ, ജയയ്ക്ക് എന്റെ മുഖത്ത് നോക്കാന്‍ ഒരു നാണം പോലെ. അപ്പോഴേയ്ക്കും അമ്മായി അവിടേയ്ക്ക് വന്നു.

”ഓ. സാറമ്മാര് എത്തിയോ. വേഗം ചെന്ന് വേഷം മാറിയിട്ട് വാ ഞാന്‍ ചായ ഇടാം. ഇവരും ചായ കുടിക്കാതെ നിങ്ങളുടെ കൂടെ കുടിക്കാമെന്ന് പറഞ്ഞ് കാത്ത് ഇരിക്കുകയാണ്.”

അവര്‍, അവരുടെ മുറിയിലേയ്ക്കും, അമ്മായി അടുക്കളയിലേയ്ക്കും പോയി. പത്ത് മിനിറ്റ് കഴിഞ്ഞ് ലേഖയും, ജയയും വന്നു. ലേഖ, ഒരു ടൂപീസ് നൈറ്റ് ഡ്രസ്സും, ജയ, പഴയ യൂണിഫോം മിഡിയും ഷര്‍ട്ടുമാണ് ധരിച്ചിരുന്നത്.

പഴയ ഷര്‍ട്ട് ആയതിനാല്‍, അവള്‍ക്ക് അത് കുറച്ച് ഇറുകി കിടന്നു. അതുകൊണ്ട് തന്നെ, ഷര്‍ട്ടിന്റെ ബട്ടന്‍സുകള്‍ വലിഞ്ഞ് പൊട്ടാറായതു പോലെ നിന്നു. അവളുടെ കൊഴുത്ത ശരീരത്തിലെ എല്ലാ മുഴകളും എടുത്ത് കാണിക്കുന്നതായിരുന്നു അത്. മിഡി, മുട്ടില്‍ നിന്നും ഏതാണ്ട് നാലിഞ്ചോളം പൊങ്ങിയാണ് നിന്നത്. ആകെക്കൂടി ഒരു കിടിലന്‍ ലൂക്ക്.

അപ്പോഴേയ്ക്കും അമ്മായി ചായയുമായി എത്തി. ചായയ്‌ക്കൊപ്പം, വട്ടയിലയില്‍ പരത്തി ചുട്ട ഇലയടയും ഉണ്ടായിരുന്നു. ഞങ്ങള്‍ അത് കഴിച്ച് ചായയും കുടിച്ചു. ചായ കുടിക്കുന്നതിനിടെ, ഞങ്ങള്‍, അവരുമായി വിശേഷങ്ങള്‍ പങ്കുവച്ചു. അമ്മായി, ജയയുടെ വേഷം കണ്ടിട്ട്, അവളെ വഴക്ക് പറഞ്ഞു.

”നിനക്ക് വീട്ടില്‍ ഇടാന്‍ എത്രയോ വേഷങ്ങളുണ്ട്. എന്നാലും നീ ഈ പഴയ തുണികളൊന്നും കളയത്തില്ല. അല്ലേ.”

”ഇതിന് എന്താ അമ്മേ കുഴപ്പം.”

”ഒരു കുഴപ്പവുമില്ല. ഇവരൊക്കെ ഉള്ളതല്ലേ. അന്നേരമെങ്കിലും നിനക്ക് നല്ല വേഷങ്ങള്‍ ധരിച്ചുകൂടേ. അവരെന്താ വിചാരിക്കും.”

”അവരൊന്നും വിചാരിക്കത്തില്ല. അമ്മ മിണ്ടാതിരുന്നാല്‍ മതി.”

പിന്നെ ആരും ഒന്നും മിണ്ടിയില്ല. ചായ കുടി കഴിഞ്ഞ്, ഞങ്ങള്‍ അവരെയും കൂട്ടി മുകളില്‍ ഞങ്ങളുടെ മുറിയില്‍ പോയി. ഞങ്ങള്‍ അവര്‍ക്കായി കൊണ്ടുവന്ന വസ്ത്രങ്ങളൊക്കെ അവര്‍ക്ക് എടുത്ത് കൊടുത്തു. അത് രണ്ട് പേര്‍ക്കും നന്നായി ഇഷ്ടപ്പെട്ടു. പിന്നെ ഞങ്ങള്‍ അവരുടെ പഠിത്ത കാര്യങ്ങളും, ഡല്‍ഹി വിശേഷങ്ങളുമൊക്കെ സംസാരിച്ചുകൊണ്ട് ഇരുന്നു.

ഞാന്‍ അവിടെ മേശയുടെ അടുത്ത് കിടന്ന കസേരയിലും, മറ്റുള്ളവര്‍ മൂന്നും കൂടി ഒരു കട്ടിലിലും ഇരുന്നു. അതുല്ല്യയെ മദ്ധ്യത്ത് ഇരുത്തിയിട്ട്, ലേഖയും, ജയയും, അവളുടെ രണ്ട് വശങ്ങളിലുമായിട്ടും ആണ് ഇരുന്നത്. സംസാരത്തിനിടെ, ജയ കാലുകള്‍ ആട്ടുമ്പോള്‍, അവളുടെ കാലുകള്‍ അകര്‍ന്നു വരുമ്പോള്‍, മിഡിയുടെ ഇടയിലൂടെ അവള്‍ ധരിച്ചിരുന്ന ചുവന്ന പാന്റീസ് എനിക്ക് കാണാമായിരുന്നു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *