അമ്മയും ആശാരിയും [Lathika]

Posted by

അമ്മയും ആശാരിയും

Ammayum Ashariyum | Author : Lathika

 

ടീച്ചർ ലീവായതിനാൽ അന്നു നേരത്തെ ക്ലാസ് വിട്ടു. അഞ്ചു സന്തോഷത്തോടെയാണ് വീട്ടിലെത്തിയത്. അവിടെ എത്തിയപ്പോൾ അമ്മ വീട്ടിലില്ല. അമ്മൂമ്മയോട് ചോദിച്ചപ്പോൾ ആശാരിമാർക്ക് കാപ്പി കൊടുക്കാൻ പോയിരിക്കുകയാണെന്ന് പറഞ്ഞു.അവർക്കൊരു പുതിയ വീട് അവരുടെ വളപ്പിൽതന്നെ കുറച്ചകലയായി പണിയുന്നുണ്ട്.അച്ചൻ ഗൾഫിലായതിനാൽ അമ്മയാണ് എല്ലാ കാര്യങ്ങളും നോക്കുന്നത്.അച്ചനും അമ്മ ഡെയ്സിയും അഞ്ചുവും അമ്മൂമ്മയുമടങ്ങുന്നതാണ് അവരുടെ കുടുംബം. കോളേജ്ബ്യൂട്ടിയായിരുന്ന ഡെയ്സിക്ക് 34 വയസ്സേ വരു. അവരുടെ സൗന്ദര്യം കണ്ടാണ് അച്ചൻ അമ്മയെ കെട്ടിയതെന്ന് അഞ്ചു കേട്ടിട്ടുണ്ട്. അഞ്ചു ഡ്രെസ് മാറി അടുക്കളയിൽ ചെന്ന് കാപ്പി പകർത്തി കുടിച്ചു പിന്നെ പുതിയ വീടുപണിയുന്ന സ്ഥലത്തേക്കവൾ നടന്നു.രണ്ടു നില വീടാണ് പണിയുന്നത്. ചുവടെ അമ്മയെയും ആശാരിമാരെയും കാണാതായപ്പോൾ അവൾ മുകളിലേക്ക് നടന്നു. അവിടെ രണ്ടു പേർ പണിയുന്നുണ്ടായിരുന്നു.

അമ്മ എവിടെയാ? അവൾ ചോദിച്ചു. കുറച്ചു മുൻപു് ഞങ്ങൾക്ക് കാപ്പി തന്നു പോയല്ലോ. ഒരാൾ പറഞ്ഞു.അവൾ വീണ്ടും താഴേക്ക് വന്നു. അവിടെ റൂമിലൊക്കെ നോക്കിയെങ്കിലും അവിടെയും അമ്മയെകാണാതായപ്പോൾ അവൾ വീട്ടിലേക്ക് തിരിച്ചു നടന്നു. വീടിനടുത്ത് തേങ്ങയും മറ്റു സാധനങ്ങളും സൂക്ഷിക്കുന്ന വലിയൊരു ഷെടുണ്ട് അവിടെ ഉണ്ടാകുമോ എന്നറിയാൻ അവൾ അങ്ങോട്ട്‌ നടന്നു.ചുറ്റും ചെടികൾ വളർന്നു നിൽക്കുന്നതിനാൽ വരുന്നവരെ ഷെടിലുളളവർക്ക് കാണാൻ കഴിയില്ല.

ഷെടിനടുത്തെത്താറായപ്പോൾ ആരോ ശ്വാസം കിട്ടാതെ ഞെരങ്ങുന്നപോലെ അവൾ കേട്ടു. ഒച്ചയുണ്ടാക്കാതെ അവൾ ഷെടിനടുത്തെത്തി. ഡോർ ഉളളിൽ നിന്നും അടച്ചിരിക്കുകയായിരുന്നു.എന്നാൽ അതിനുളളിൽ നിന്നും ഇന്നേവരെ കേൾക്കാത്ത തരം എന്തോ കൂട്ടി മുട്ടുന്നതിന്റേയും ചെളിയിൽ പൂണ്ട കാൽവലിക്കുമ്പോൾ ഉണ്ടാകുന്ന പോലെയുളള ഒരു തരം ഒച്ചയും ഉച്ചത്തിൽ ശ്വാസം വലിച്ചു വിടുന്നതിൻ്റേയും മറ്റും ശബ്ദം കേട്ടുകൊണ്ടിരുന്നു അഞ്ചുവിന് അതെന്താണെന്നറിയാൻ ആകാംക്ഷയായി.

അവൾ ഒച്ചയുണ്ടാക്കാതെ നടന്ന് ജനലിനടുത്തെത്തി പതുക്കെ അതിന്റെ കതക് തുറന്ന് അകത്തേക്ക് നോക്കി. അകത്തെ കാഴ്ച കണ്ടവൾ സ്തമ്പിച്ചു പോയി.വിശ്വാസം വരാതെ അവൾ വീണ്ടും അകത്തേക്ക് സൂക്ഷിച്ചു നോക്കി. അകത്ത് അമ്മയെ ഒരാശരി ചെയ്യുന്നതാണവൾ കണ്ടത്.പലക അട്ടിയിൽ പിടിച്ച് അമ്മ കുനിഞ്ഞു നിൽക്കുന്നു. അമ്മയുടെ സാരിയും പാവാടയും തെറുത്തു കേറ്റി ചന്തിക്കു മുകളിലായി വെച്ചിരിക്കുന്നു.

ഒരു ബനിയൻ മാത്രമാണ് അയാളുടെ വേഷം ലുങ്കി അഴിച്ചു പലക അട്ടിയുടെ മേലെ ഇട്ടിരിക്കുന്നു.ഉലക്ക പോലെയുളള അയാളുടെ വടി അമ്മയുടെ മൂത്രദ്വാരത്തിൽ കേറി ഇറങ്ങികൊണ്ടിരിക്കുന്നു. അതിനനുസരിച്ച് രോമം നിറഞ്ഞ അയാളുടെ അണ്ടി കിടന്നാടുന്നു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *