ആലപ്പുഴക്കാരി അമ്മ 2 [Riya Akkamma]

Posted by

ആലപ്പുഴക്കാരി അമ്മ 2

Alappuzhakkaari Amma Part 2

Author : Riya Akkamma | Previous Part

നന്ദി

ആദ്യം തന്നെ ആദ്യഭാഗം വായിച്ചു അഭിപ്രായം അറിയിച്ച എല്ലാ കൂട്ടുകാര്‍ക്കും നന്ദി അറിയിക്കുന്നു
ലോക്ക്ഡൗണ്‍ സമയത്തെ ഒരു നേരം പോക്കായി തുടങ്ങിയതാണു നമ്മുടെ ആലപ്പുഴക്കാരി അമ്മ തുടര്‍ഭാഗങ്ങളെ കുറിച്ചു ഞാന്‍ ചിന്തിച്ചതുപോലുമില്ല പക്ഷേ നിങ്ങളുടെ പ്രോത്സാഹനം എന്നെ നോവലിന്റെ രണ്ടാം ഭാഗത്തിലേക്ക് എത്തിച്ചു ആദ്യഭാഗത്തില്‍ നിങ്ങള്‍ അനുഭവിച്ച അനുഭൂതി ഈ ഭാഗത്തിലും ഉണ്ടാവുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു അതുകൊണ്ട് തന്നെ നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ ഒറ്റ വാക്കില്‍ ചുരുക്കാതെ അറിയിക്കുമെന്ന് കരുതുന്നു. പിന്നെ ചില സുഹ്രുത്തുക്കളുടെ ആവശ്യപ്രകാരം കഥ നടക്കുന്ന സ്ഥലം കഥാപാത്രങ്ങളുടെ വീട് അങ്ങനെ കഥയുടെ പൂര്‍ണ്ണതക്കാവശ്യമുള്ള കുറച്ചു ചിത്രങ്ങള്‍ ഞാന്‍ ഈ ഭാഗത്തില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട് ഈ ഭാഗവും നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇഷ്ട്ടമാവും എന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നുസ്വന്തം അക്കാമ

ഭാഗം രണ്ട്
ഇരുണ്ട ആകാശം

മീന്‍ വില്‍പ്പനക്കാരന്റെ കൂക്കുവിളി കേട്ടാണു ഞാന്‍ ഉറക്കമുണര്‍ന്നത് ഇന്നലത്തെ സംഭവങ്ങള്‍ എന്റെ മനസ്സിനെ വല്ലതെ ഇളക്കി മറിച്ചിരുന്നു കണ്ണടച്ചാല്‍ അമ്മയുടെ മുമായിരുന്നു മനസ്സിലേക്ക് വന്നുകൊണ്ടിരുന്നത് എനിക്ക് തീരെ ഉറങ്ങാന്‍ കഴിഞ്ഞിരുന്നില്ല ഞാന്‍ പുതച്ചിരുന്ന പുതപ്പ് മാറ്റി അരികില്‍ കിടന്ന കൈലി ഉടുത്ത് വീടിന്റെ ഉമ്മറത്തേക്ക് വന്നു വീടിനു മുന്നില്‍ മീന്‍ വില്‍പ്പനക്കാരന്‍ നില്‍പ്പുണ്ടായിരുന്നു ഒരു ചട്ടിയുമായി അമ്മയും അമ്മ എന്തൊക്കെയൊ അയാളൊട് സംസാരിക്കുന്നു ഞാന്‍ അമ്മയെ അടിമുടിയൊന്നു നോക്കി നീല നിറത്തില്‍ പുള്ളിയുള്ള നൈറ്റിയാണു അമ്മ ധരിച്ചിരിക്കുന്നത് അമ്മക്ക് ആവശ്യത്തിനു ഉയരം ഉണ്ട് വെളുത്ത നിരം ഇപ്പോല്‍ എന്റെ മുന്നില്‍ തിരിഞ്ഞു നില്‍ക്കുകയാണു അല്‍പ്പം ഇറുകിയ നൈറ്റി ആയതിനാല്‍ അമ്മയുടെ കൊഴുത്ത് പിന്നിലേക്ക് തള്ളിയ കുണ്ടി വ്യക്തമായി കാണാം മുടി വാരിക്കെട്ടി വച്ചിരിക്കുകയാണു അമ്മയുടെ പിന്‍ കഴുത്തില്‍ ഒരു ചെറിയ മറുകുണ്ട് നീളമുള്‍ല കഴുത്താണു അതില്‍ ഒരു ഇമിറ്റേഷന്‍ ഗോള്‍ഡ് മാല ചുറ്റിക്കിടപ്പുണ്ട് പെട്റ്റന്ന് അമ്മ മീന്‍ വാങ്ങി ചട്ടിയുമായി തിരിഞ്ഞു നടന്നു
ആഹ് എണീറ്റോ ? ഇന്നലെ എന്തായിരുന്നു മനു ആയിട്ട് ?
ഒരു പുഞ്ചിരിയോടെ അമ്മ ചോദിച്ചു
ഓഹ് ചുമ്മാ
പിന്നെ ചുമ്മാ ഒന്നുമല്ല എത്രയെണ്ണം അടിച്ചു ഇന്നലെ ?
എന്ത് ?
പോടാ ഒന്നും അമ്മ അറിയുന്നില്ലന്നു കരുതല്ലു
അമ്മ എന്നെ കളിയാക്കിക്കൊണ്ട് എന്തൊക്കെയൊ പറഞ്ഞു ഇന്നലെ മനുവിന്റെ വീട്ടില്‍ കണ്ട കാഴ്ച്ചകള്‍ എന്റെ മനസിലേക്ക് വീണ്ടും വന്നു ഞാന്‍ അമ്മ പറയുന്നതൊന്നും ശ്രദ്ധിക്കാതെ അമ്മയെ അടിമുടിയൊന്നു നോക്കി ചെറിയ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *