മാധവിയുടെ മാതൃത്വവും മകന്റെ സമർപ്പണവും [സിൽക്ക് സ്മിതയുടെ ആരാധകൻ]

Posted by

മാധവിയുടെ മാതൃത്വവും മകന്റെ സമർപ്പണവും

Maadhaviyude Mathruthwavum Makante samarppanavum | Author : Silk Smithayude Aaradhakan

 

കാളിങ് ബെൽ അടിക്കുന്ന  ശബ്ദം കേട്ട് വച്ചു നേരെ വാതിൽ ലക്ഷ്യമാക്കി ഓടി. വാതിൽ തുറക്കുമ്പോൾ അവന്റെ മുന്നിൽ കണ്ട കാഴ്ച അവനെ മറ്റൊരു തലത്തിൽ എത്തിച്ചു. രാവിലെ ക്ഷേത്ര ദർശനം കഴിഞ്ഞു വന്ന മാധവി. വിഷ്ണുവിന്റെ പെറ്റമ്മ. നീല കാസവുള്ള നേര്യതും സാരിക്ക് മാച്ച് ആയ ആകാശ നീല ബ്ലൗസും അണിഞ്ഞു നിന്ന മാധവി നന്നായി വിയർത്തിരുന്നു. അവളുടെ കക്ഷങ്ങള് നന്നായി നനഞു ബ്ലൗസിന് ആ ഭാഗത്ത്  കടും നീല കളർ നൽകി. ബ്ലൗസിന്  വെളിയിൽ അവളുടെ വലിയ മുലകൾ മുഴുപ്പ് പ്രകടമാക്കി നിന്നിരുന്നു. ചുവന്നു തുടുത്ത ചുണ്ടുകൾക്ക് നേർത്ത ലിപ്സ്റ്റിക് അസാമാന്യ ഭംഗി നൽകി. കണ്ണെഴുതിയ പേടമാൻ കണ്ണിണകൾ ആരെയും വശീകരിക്കുമാറ് വിടർന്നു കണ്ടു. അതിൽ തെളിഞ്ഞ കറുത്ത കൃഷ്ണമണികൾ നൽകിയ ചന്തം എത്ര വിവരിച്ചാലും മതിയാകില്ല. നെറ്റിയിൽ സിന്ദൂര രേഖയിൽ കടും ഓറഞ്ചു നിറത്തിൽ കുംകുമം കിടന്നത് അവൾക്ക് ഒരു പ്രേതെക കുലീനതത്വം നൽകി. ബ്ലൗസിന് കൈ വളരെ കുറവായിരുന്ന കാരണം അവളുടെ കൈകളുടെ മാദക ഭംഗി എടുത്ത് കാണിച്ചിരുന്നു. നേര്യതിൽ പൊതിഞ്ഞു വച്ച വീണയുടെ കുടം പോലെ ഉരുണ്ടു വിടർന്ന ‘അമ്മചന്തികൾ. സൂക്ഷിച്ചു നോക്കിയാൽ പൊക്കിൾ കാണാൻ കഴിയുന്ന വിധം ഉടുത്തിരുന്ന സാരിയുടെ എംമാറ്റ് കൂട്ടിയത് മാധവിയുടെ ഹൈ ഹീൽ ചെരുപ്പുകൾ ആയിരുന്നു.മുഖത്തേക്ക് പാറി വീണ മുടികൾ അവൾക്ക് പ്രേതെക ഭംഗി നൽകി. മുഖത്തു എപ്പോഴും  തെളിഞ്ഞ് കാണുന്ന ആ ചെറു പുഞ്ചിരി മാധവിയുടെ സൗന്ധര്യം പതിന്മടങ് വർധിപ്പിച്ചു.

വിഷ്ണു അവളുടെ സൗന്ധര്യം  മോത്തി  കുടിക്കുകായായിരുന്നു. :മോനെ അമ്മയെ ഇങ്ങനെ നോക്കി കൊല്ലല്ലേടാ കുട്ടാ” എന്നുള്ള മാധവിയുടെ കമന്റ് കേട്ടാണ് വച്ചു സ്ഥലകാല ബോധത്തിലേക്ക് വന്നത്.

“‘അമ്മ”

“എന്താ മോനെ..”

“എത്ര സുന്ദരിയാണ് എന്റെ മാധവി കുട്ടി”

“ആണോ.. എന്നിട്ട് ആണോ നീ അമ്മയെ ഇവിടെ വാതില്പായിൽ നിർത്തി ചോര കുടിക്കുന്നത്? അകത്തേക്ക്  കേറ്റാതെ “

“അയ്യോ സോറി ‘അമ്മ”

വിഷ്ണു അവളെ വീട്ടിലേക്ക് ആനയിച്ചു.കേറിയ പാടെ അവൾ കയ്യിൽ ഉണ്ടായിരുന്ന ചന്ദനം അവന്റെ നെറ്റിയിൽ തൊടുവിച്ചു. അവൻ അവളെ ഗാഡമായി പുണർന്നു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *