ഞാനും എന്റെ ഏടത്തിയമ്മയും 1 [Manikuttan]

Posted by

ഞാനും എന്റെ ഏടത്തിയമ്മയും 1

Njaanum Ente Edathiyammayum | Author : Manikuttan

 

എന്റെ ഏടത്തിയമ്മയോടൊപ്പം രണ്ടു ദിവസം മുൻപ് കളിച്ച ഒരു കളിയുടെ പൂർണ വർണനായാണ് ഞാനിവിടെ നൽകുന്നത്. ഞങ്ങൾ ചെറുപ്രായത്തിലൊന്നുമല്ല. എനിക്ക് വയസ്സ് 53 കഴിഞ്ഞു. ഏടത്തിയമ്മക്ക് 56 ഉം .ടീച്ചറായിരുന്നു.കഴിഞ്ഞ മെയ് മാസം റിടൈർഡ് ആയി. ഞാൻ ഒരു ബാങ്ക് ഉദ്യോഗസ്ഥനാണ്.

കല്യാണം കഴിയുമ്പോൾ ഏടത്തിയമ്മക്ക് 18 വയസ്സ്. ഏട്ടൻ ഒരു ടെക്സ്റ്റൈൽ ഷോപ് നടത്തുകയാണ്.അവരുടേത് പ്രണയ വിവാഹമായിരുന്നു. ഒരു മുരടനും മുന്കോപിയുമാണ് ഏട്ടൻ. ഇവരെങ്ങിനെ പ്രണയിച്ചു എന്ന് പലപ്പോഴും ഞാൻ അത്ഭുതപെട്ടിട്ടുണ്ട് .ഏടത്തിയമ്മ പ്രസരിപ്പിന്റെ പര്യായമായിരുന്നു. നിർത്താതെ സംസാരിക്കും. കൊച്ചു തമാശകൾക്കു പോലും പൊട്ടിച്ചിരിക്കും.ഒരു കിലുക്കാം പെട്ടി.
കല്യാണം കഴിഞ്ഞു മാസങ്ങൾ കഴിയുമ്പോഴേക്ക് തന്നെ ഏട്ടന്റെ തനിസ്വഭാവം അവർക്ക് മനസ്സിലായിത്തുടങ്ങി.അഞ്ചാറ് മാസം കൊണ്ട് പ്രണയത്തിന്റെ ലഹരിയൊക്കെ കെട്ടടങ്ങി. ഏട്ടൻ രാവിലെ കടയിൽ പോയാൽ രാത്രി വൈകിയേ തിരിച്ചെത്തൂ. അമ്മയാണെങ്കിൽ അധികം സംസാരിക്കില്ല.എപ്പോഴുണ് ഒരു വിഷാദ ഭാവമാണ്.സ്വാഭാവികമായും വീട്ടിൽ ഏടത്തിയമ്മയുടെ കൂട്ട് ഞാനായി.

ഞാനന്ന് പ്രീഡിഗ്രി ക്ക് പഠിക്കുകയാണ്.കോളേജിലെ വിശേഷങ്ങളെല്ലാം ഞാനവരോട് പറയും.അവരുടെ പ്രയാസങ്ങളും ഒപ്പം സന്തോഷങ്ങളും അവർ എന്നോട് പങ്കു വെക്കും.അവർക്കു വേണ്ട കൊച്ചു കൊച്ചു സാധനങ്ങൾ ,കണ്മഷി,പൌഡർ തുടങ്ങിയവ എന്നെ കൊണ്ട് വാങ്ങിക്കും.എവിടെയെങ്കിലും പോകാനുണ്ടെങ്കിൽ ഞങ്ങൾ ഒരുമിച്ചാണ് പോകുന്നത്.ഒരു മൂത്ത ചേച്ചിയോടുള്ള എല്ലാ ആദരവും ഞാനവർക്ക് നൽകി. അവരും എന്നെ ഒരന്യനായി തന്നെ കണ്ടു .

അതിനിടയിൽ ചില വികൃതികളൊക്കെ ഞാൻ ഒപ്പിക്കാറുണ്ടായിരുന്നു.വീട്ടിൽ ഒരു വേലക്കാരിയുണ്ട്.അമ്മയുടെ ഒരകന്നബന്ധു. ഇരുനിറത്തിൽ ഒരു എണ്ണമൈലി.കനത്ത മുലകളും തടിച്ചുരുണ്ട കുണ്ടികളുമുള്ള ഒരുത്തി,രാവിലെ ആദ്യം എഴുന്നേൽക്കുക അവളാണ്.ഉണർന്നെണീറ്റ ഉടനെ വീടിനു പിൻപുറത്തുള്ള മുറ്റത്താണ് മൂത്രമൊഴിക്കാൻ വരാറ്.അവളുടെ കുണ്ടി ഒന്ന് കാണണമെന്ന് എനിക്ക് അതിയായ മോഹം.തലപുകഞ്ഞാലോചിച്ചപ്പോൾ ഒരു മാർഗം കണ്ടെത്തി.വീടിന്റ മുകളിലെ നിലയിലാണ് നഹ്യാൻ കിടക്കാറ്.മുറിയുടെ പടിഞ്ഞാറു വശത്തെ ജനാലയുടെ വിടവിൽ ഞാൻ ഒരു ചട്ടയിലുറപ്പിച്ച ഒരു കണ്ണാടിക്കഷ്ണം കെട്ടിവെച്ചു. അവൾ മൂത്രമൊഴിക്കാനിരിക്കുന്ന ഇടം വ്യക്തമായി കാണാൻ പാകത്തിൽ അത് ക്രമീകരിച്ചു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *