സിന്ധു കൂട്ടുകാരന്റെ ഭാര്യ [Master]

Posted by

സിന്ധു കൂട്ടുകാരന്റെ ഭാര്യ

Sindhu Koottukaarante Bharya | Author : Master

 

(നാല് വര്‍ഷങ്ങള്‍ക്ക് മുന്‍പ് ഈ സൈറ്റില്‍ എഴുതിയിട്ട കഥയാണ്. ഇപ്പോള്‍ Author’s ലിസ്റ്റില്‍ ഇല്ലാത്തതുകൊണ്ട് ചെറിയ മാറ്റങ്ങളോടെ പുതിയ വായനക്കാര്‍ക്ക്
വേണ്ടി പുന പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്നു)

ഇത് എന്റെ സുഹൃത്തിന്റെ ഭാര്യ സിന്ധുവിനെ ആദ്യമായി പണ്ണിയ കഥ ആണ്.

എന്റെ അടുത്ത സുഹൃത്താണ് ശൈലേന്ദ്രന്‍. പ്രശസ്തമാല്ലാത്തതും അധികമാരും പോകാത്തതുമായ ഒരു യൂറോപ്യന്‍ രാജ്യത്താണ് അവന്‍ ജോലി ചെയ്യുന്നത്. ചെറുപ്രായത്തില്‍ത്തന്നെ അവനൊരു കോഴിയായിരുന്നു. അവന്‍ വളര്‍ന്നപ്പോള്‍ ഒപ്പംതന്നെ ആ സ്വഭാവവും വളര്‍ന്നു. ജോലി ചെയ്യുന്ന രാജ്യത്ത് പല സ്ത്രീകളുമായും അവനു ബന്ധമുണ്ടായിരുന്നു. അതെപ്പറ്റി അവന്‍ തന്നെയാണ് എന്നോട് പറഞ്ഞിട്ടുള്ളത്. കുടുംബന്ധങ്ങള്‍ക്ക് വില നല്‍കാത്ത ആ നാട്ടിലെ പെണ്ണുങ്ങള്‍ ഇഷ്ടമുള്ള ഏതു പുരുഷനും കാലകത്തി കൊടുക്കുമത്രേ! സ്ത്രീവിഷയത്തില്‍ അവനുണ്ടായിരുന്ന ഈ രാജയോഗം എന്നിലുണ്ടാക്കിയിട്ടുള്ള അസൂയ പറഞ്ഞറിയിക്കാന്‍ സാധിക്കുന്നതിനും മീതെയായിരുന്നു.

മലയാളനാട്ടിലെ അവന്റെ ഏക സുഹൃത്ത് ഞാന്‍ മാത്രമാണ്. അതിന്റെ കാരണം അവന്റെ സ്വഭാവം തന്നെയായിരുന്നു. എന്നോട് നല്ല സ്നേഹത്തിലായിരുന്നെങ്കിലും പൊതുവിലുള്ള അവന്റെ സ്വഭാവം മഹാ മോശമായിരുന്നു. കേള്‍ക്കാന്‍ അറയ്ക്കുന്ന തെറിയാണ് അവന്റെ വായില്‍ നിന്നും വരിക. നന്നായി മദ്യപിക്കും. മദ്യപിച്ചാല്‍പ്പിന്നെ എന്താണ് പറയുന്നതെന്ന് അവനു തന്നെ നിശ്ചയം കാണില്ല. മദ്യാസക്തിയില്‍ പറയുന്ന പലതും പിന്നീടവന്‍ ഓര്‍ക്കാറുമില്ല.

നാട്ടിലവന്‍ വലിയൊരു വീട് ഉണ്ടാക്കിയിട്ടുണ്ട്. തന്റെ പണം അടിച്ചു മാറ്റാന്‍ വരുന്നവരാണെന്ന കാരണം പറഞ്ഞ് ഒരു മാതിരിപ്പെട്ട സകല ബന്ധുക്കളെയും അവന്‍ വീട്ടില്‍ കയറ്റിയിരുന്നില്ല. അവനും അവന്റെ അമ്മയും മാത്രമായിരുന്നു ആ വലിയ വീട്ടിലെ അന്തേവാസികള്‍. അച്ഛന്‍ നേരത്തെ തന്നെ മരിച്ചു പോയിരുന്നു. മുപ്പത് വയസ്സായിട്ടും കല്യാണം വേണ്ട എന്ന തീരുമാനവുമായി നടന്ന അവന് സ്ത്രീകളെ ഇഷ്ടമല്ല എന്നായിരുന്നു അവന്റെ അമ്മയുടെ ധാരണ. അങ്ങ് യൂറോപ്പില്‍ ഇഷ്ടം പോലെ പൂറുകളില്‍ പണ്ണിത്തകര്‍ക്കുന്ന അവന്റെ യഥാര്‍ത്ഥ സ്വഭാവം അവര്‍റിയില്ലായിരുന്നല്ലോ? ശൈലനെ കല്യാണം കഴിക്കാന്‍ നിര്‍ബന്ധിക്കാന്‍ അവന്റെ അമ്മ എന്നോട് കൂടെക്കൂടെ പറയുമായിരുന്നു. അങ്ങനെ അവര്‍ക്കുവേണ്ടി ഞാനും അവനെ പലപ്പോഴായി നിര്‍ബന്ധിച്ചു. കല്യാണമൊക്കെ കഴിക്കാം, പക്ഷെ പെണ്ണിനെ കൊണ്ടുപോകാനൊന്നും പറ്റില്ല എന്നായി അവന്‍. കാരണം എനിക്ക് നന്നായി അറിയാമായിരുന്നു, ഇപ്പൊ നിങ്ങള്‍ക്കും അറിയാം.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *