രണ്ടാനമ്മയുടെ അടിമ 7 [Sagar Kottappuram]

Posted by

രണ്ടാനമ്മയുടെ അടിമ 7

Randanammayude Adima Part 7 | Author : Sagar Kottappuram

Previous Parts

 

തുടരട്ടെ …ഇഷ്ടമാകുന്നു എന്ന് പറഞ്ഞവർക്ക് വേണ്ടി മാത്രമായി ഒരു ചെറിയ പാർട്ട് കൂടി !

മമ്മി ;”മ്മ്..മതി ..”

മമ്മി ഫോൺ കട്ട് ചെയ്തു കൊണ്ട് പറഞ്ഞു , പിന്നെ എന്നെ പിടിച്ചു എഴുന്നേൽപ്പിച്ചു കവിളിൽ തട്ടി .

മമ്മി ;”വണ്ടിയിൽ നിന്നെടുത്ത കവറിൽ ഫുഡ് ഉണ്ട് , എടുത്തു കഴിച്ചോ “

മമ്മി അതും പറഞ്ഞുകൊണ്ട് ബെഡിലേക്കു ഇരുന്നു .എന്തോ ആലോചിച്ചു . ഞാൻ സംശയ ദൃഷ്ടിയോടെ ഒന്ന് നോക്കികൊണ്ട് ആ റൂം വിട്ടിറങ്ങി .കയ്യും വായും മുഖവുമൊക്കെ കഴുകിയ ശേഷം , കൊണ്ട് വന്ന കവറിൽ നിന്നും ചപ്പാത്തിയും ചിക്കെൻ കറിയും എടുത്തു കഴിച്ചു മമ്മിക്കുള്ളത് വേറെ പൊതിയിൽ ഉണ്ടായിരുന്നു. ഞാൻ കഴിച്ച ശേഷം അടുത്ത് തുറന്നു കിടന്ന റൂമിൽ പോയി കിടന്നു . നല്ല ക്ഷീണം ഉണ്ടായിരുന്നു..യാത്രയും തണുപ്പും എല്ലാം കൂടി ആയപ്പോൾ പെട്ടെന്ന് തന്നെ ഉറങ്ങിപ്പോയി..

പിറ്റേന്ന് ഞാൻ എഴുന്നേറ്റു വീടിന്റെ ഉമ്മറത്തേക്ക് വന്നു . സമയം ഏഴര ആകുന്നതേ ഉള്ളു ,എങ്കിലും മൂടിക്കെട്ടിയ അന്തരീക്ഷമാണ് .ചെറിയ മൂടൽ മഞ്ഞു ഉണ്ട് . ഞാൻ കൈകൾ കൂട്ടി കെട്ടി ആ തണുപ്പാസ്വദിച്ചു നിന്നു. കിളികളുടെ ചിലയും മൂളലുമെല്ലാം അങ്ങിങ്ങു നിന്നു കേൾക്കാം .

ഞാൻ അവിടെ കിടന്നിരുന്ന മര കസേരയിലേക്കിരുന്നു . പത്രം വന്നു കിടന്നതെടുത്തു വിടർത്തി നോക്കി. ഒരെണ്ണം തമിഴ് പത്രമാണ് . മുരുകൻ വരുത്തുന്നതാകും എന്ന് ഞാൻ ഊഹിച്ചു അത് തിരികെ മുന്നിൽകിടന്ന മറ്റൊരു കസേരയിലേക്കിട്ടുമലയാള പത്രം എടുത്തു വെച്ച് വായിച്ചിരുന്നു . മമ്മിയുടെ അനക്കം ഒന്നുമില്ല.
വന്ന കാർ പോർച്ചിൽ തന്നെ ഉണ്ട്. മമ്മി ഇനിയും എഴുന്നേറ്റു കാണില്ലെന്ന് എനിക്ക് തോന്നി !

ഞാൻ പത്രംവായിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കെ പെട്ടെന്ന് ഒരു ചെറിയ പയ്യൻ ഒരു തുണി സഞ്ചിയുമായി ഗേറ്റ് കടന്ന് വരുന്നത് ശ്രദ്ധയിൽ പെട്ടു. ഒരു പാന്റും ഷർട്ടുമാണ് വേഷം ! തലയിൽ മങ്കി ക്യാപ് ഇട്ടിട്ടുണ്ട് . കറുത്ത നല്ല ഓമനത്തമുള്ള പയ്യൻ . കഷ്ടിച്ച് പത്തു പതിമൂന്നു വയസു കാണും ! അവൻ സ്വയംപാട്ടൊക്കെ പാടി ആസ്വദിച്ച് കൊണ്ട് സഞ്ചിയും തൂക്കിപിടിച്ചു ഉമ്മറത്തേക്ക് കേറി വന്നു .

ഞാനവനെ നോക്കി ചിരിച്ചു കാണിച്ചു . അവനും പല്ലുകൾ കാണിച്ചു വിടർന്നു ചിരിച്ചു .

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *