അപ്പടി മുടിയാ… സാറേ… [ശിവ]

Posted by

അപ്പടി മുടിയാ… സാറേ…

Appadi Mudiyaa Sare | Author : Shiva

 

ജോസഫിനും     സൂസനും    “ഉച്ചക്കളി ”   പതിവുള്ളതല്ല….

രണ്ട് പേർക്കും   ആഗ്രഹമില്ലാഞ്ഞിട്ടൊന്നും അല്ല….. തരം   ആവാറില്ല….. അത്ര   തന്നെ…

ജോസഫ്   പലപ്പോഴും    ഉച്ച    ഊണിന്    പിന്നാലെ…. ഒന്ന്    കേറ്റുന്നതിനെ    കുറിച്ച്….. ഗൗരവമായി   തന്നെ   ആലോചിച്ചതാണ്.. .. അപ്പോഴൊക്കെ      പകിട   ഉരുട്ടുന്നത് പോലെ…. ഇടത്   കൈ   പ്രയോഗിച്ചു    കാത്തിരുന്നു…  വെറുതെ… അച്ചായൻ…. കാമത്തിൽ ചാലിച്ച    കള്ള ചിരിയുമായി.. തുള്ളി തുളുമ്പുന്ന    പാതി   മുല   വെളിക്കിട്ടു കൊണ്ട്…. ചന്തി വെട്ടിച്ചു    കൊതിപ്പിച്ചു    കടന്നുപോയ      കള്ളിയാണ്…. സൂസൻ ! അത്    മാത്രമോ     “ഇച്ചായനെ    ഞാൻ    ഊമ്പിച്ചേ..”    .. എന്ന മട്ടിൽ ഒരു   തിരിഞ്ഞു    നോട്ടവും.    !അപ്പോൾ    പിന്നെ    അവൾക്ക്    വേണ്ടി     കാത്തിരിക്കാതെ   “സ്വന്തം   മെഷീൻ “ഓടിച്ചു   കൃതാർത്ഥൻ ആവുന്നത്…. അച്ചായൻ    ഒരു    ശീലമാക്കി….

ഇതൊക്കെ   കേട്ടാൽ    തോന്നുക…. രാത്രി അവർ… കാലിനിടയിൽ    കൈയും   തിരുകി    കിടക്കുമെന്നാണ്…. എന്നു    കരുതി എങ്കിൽ തെറ്റി…. അവിചാരിതമായി… അല്ലെങ്കിൽ…. അവരുടെ   നിയന്ത്രണത്തിന്    അതീതമായി    എന്തെങ്കിലും… സംഭവിച്ചില്ലെങ്കിൽ… കണക്കാക്കിക്കൊ…. സൂസനെ അച്ചായൻ    പണിഞ്ഞിരിക്കും…. അച്ചട്ടാണ്…

വെറുതെ    വഴിപാട്   പണ്ണൽ   അല്ല…. അടിപൊളി    കൊണപ്പ്…. എന്ന് വച്ചാൽ    അച്ചായന്റെ കൈയിൽ ഉള്ള    6-7  “വരുന്ന (ചിലപ്പോൾ… 8″വരെ    പോയെന്നും   ഇരിക്കും ) കുണ്ണ കൊണ്ട്    സൂസന്റെ    നെയ്പ്പൂറു   ഉഴുത് മറിക്കും.. !  അതിൽ   നാളിത് വരെ    ഒരു കുറ്റവും… സൂസന്    കണ്ടെത്താൻ   കഴിഞ്ഞിട്ടില്ല..  അതിനുള്ള    അവസരം    അച്ചായൻ    ഉണ്ടാക്കിയിട്ടില്ല… എന്നതാണ്    സത്യം…. !

ഈ    അമ്പതാം   വയസിലും    ജോസഫ്    അച്ചായൻ    നല്ല    തയാറിലാണ്…. വിമുക്‌ത ഭടനായ.. ജോസഫിന്   അനുവദിച്ചു കിട്ടിയ    മൂന്നേക്കർ   ഭൂമിയിൽ   പൊന്ന് വിളയിക്കാൻ   ഉരുക്ക് ശരീരത്തിന്..   സൂസൻ ചേടത്തിയുടെ… എല്ലാ    സഹായവും    ഉണ്ട്… പ്രായം   നാല്പത്തിരണ്ട്   കഴിഞ്ഞെങ്കിലും…… ഇരുട്ടത്തെ കളിയിൽ  അഗ്രഗണ്യ   തന്നെ  , സൂസൻ… പറന്ന്   വെട്ടും…. കൃത്യമായി    അച്ചായന്    കുണ്ണ    പെരുപ്പിക്കാനുള്ള   പ്രചോദനം… കിട്ടുന്നത്…. സുസനിൽ   നിന്ന്   തന്നെ…. പക്ഷെ…. ഉച്ചക്കളിയുടെ   കാര്യം    വരുമ്പോ    സൂസൻ… കള്ളക്കളി…. തുടർന്നു കൊണ്ടേ ഇരുന്നു….

കുടുംബം   എന്ന് വച്ചാൽ   ഇവർ    രണ്ട് പേർ    മാത്രമല്ല…. രണ്ടാം കൊല്ലം ഡിഗ്രിക്കു   വായിക്കുന്ന   അവരുടെ   പുന്നാര കൂടി ഉണ്ട്… ജൂഡി…. കണ്ടാൽ    വായിൽ    കപ്പലോടുന്ന വിധമുള്ള… ഉരുപ്പടി…. നാട്ടിലെ    ആബാലവൃദ്ധം    പുരുഷൻമാരുടെയും   ചോദ്യം ചെയ്യപ്പെടാത്ത    വാണ ദേവത… അവളെ ഒന്ന് കണ്ട് പോയോ ഒരു വാണം ഉറപ്പ് എന്ന് പൊതുവെ ഒരു ചൊല്ലുണ്ട്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *