കഴപ്പി സുമി [പമ്മന്‍ ജൂനിയര്‍]

Posted by

കഴപ്പി സുമി

Kazhappi Sumi | Author : Pamman Junior

ണ്ട് വീട്ടില്‍ ആട് ഉള്ളപ്പോള്‍ അതിനെ ഇണ ചേര്‍ക്കാന്‍ അപ്പൂപ്പന്‍ കൊണ്ടു പോകുമ്പോള്‍ കരഞ്ഞ് വിളിച്ച് ഞാനും കൂടെ പോയിട്ടുണ്ട്.

വഴി നീളെ ആട് കരഞ്ഞാണ് പോവുന്നത്. നേരിയ ഓര്‍മ്മയേ ഉള്ളു അതൊക്കെ ഇപ്പോള്‍. എങ്കിലും ആടിനെ ഇണ ചേര്‍ക്കുന്ന മൂസാക്കയുടെ വീടിന് അടുത്തെത്തുമ്പോള്‍ ഉള്ള പ്രത്യേക മണം ഇപ്പോഴും ഓര്‍മ്മയുണ്ട്. കൊഴുത്ത് മദിച്ച മുട്ടനാടിന്റെ മണം.

അവിടെ ചെന്നാല്‍ അപ്പൂപ്പന്‍ എന്നെ ഒഴിവാക്കാന്‍ മൂസാക്കയുടെ ഭാര്യയെ വിളിക്കുമായിരുന്നു. ആ സമയം മൂസാക്ക ഞങ്ങളുടെ ആടിനെ കുറ്റിയില്‍ ചേര്‍ത്ത് കെട്ടുന്നത് ഓര്‍ക്കുന്നു.

‘ കുഞ്ഞിങ്ങ് പോര് ‘ എന്ന് പറഞ്ഞ് മൂസാക്കന്റെ ഭാര്യ ജമീല എന്നെ അകത്ത് കൊണ്ടുപോയി നല്ല ആട്ടിന്‍ പാലിന്റെ ചായ തരുമായിരുന്നു.

എന്റെ കൗമാരത്തില്‍ പലപ്പോഴും ജമീലാക്കയെ കണ്ട് കമ്പി അടച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിലും അവരുടെ ലാളന ഏല്‍ക്കേണ്ട പ്രായം കടന്നു പോയെന്ന തിരിച്ചറിവ് വലിയ നിരാശ ഉളവാക്കിയിട്ടുണ്ട്. എങ്കിലും ഓര്‍ക്കും അന്നൊക്കെ ആടിന്റെ കളി കാണാതിരിക്കാന്‍ എന്നെ വീടിനുള്ളില്‍ കയറ്റി ആട്ടിന്‍ പാലിന്റെ ചായ തരുമ്പോള്‍ ജമീലാക്കയുടെ മനസ്സില്‍ എന്തായിരുന്നെന്ന്.

കഴിഞ്ഞ ഇടയ്ക്ക് ജമീലാക്കയുടെ വീടിന്റെ അതുവഴി ബൈക്കിലൊന്നു കറങ്ങി.

അപ്പൂപ്പനും മൂസാക്കയും ഒക്കെ കാലയവനികക്കുള്ളില്‍ മറഞ്ഞു. എന്റെ മകന് അന്നത്തെ ആടിനെ ചേര്‍പ്പിക്കാന്‍ പോവുമ്പോള്‍ ഉള്ള എന്റെ പ്രായമായി. എങ്കിലും ആ വീടിന് അടുത്തെത്തിയപ്പോള്‍ ആണ്‍ ആടിന്റെ രൂക്ഷ ഗന്ധം മൂക്കില്‍ തുളച്ച് കയറും പോലെ തോന്നി.

സിറ്റ് ഔട്ടില്‍ പത്രം വായിച്ച് ജമീലാക്ക ഇരിപ്പുണ്ടായിരുന്നു. നന്നായി റോസ് നിറം വെച്ച് തടിച്ച ഒരു സെക്‌സി ഗ്രാന്‍ഡ് മാ ആയിട്ടുണ്ടായിരുന്നു ജമീലാക്ക. വിസയുടെ പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ കാരണം ഞാന്‍ കുവൈറ്റില്‍ നിന്ന് അഞ്ച് വര്‍ഷത്തിന് ശേഷമാണ് വരുന്നത്. ജമീലാക്കയുടെ മൂത്ത മകന്‍ വിവാഹം കഴിച്ച പെണ്ണ് കുഞ്ഞിനെയും എടുത്ത് സിറ്റ് ഔട്ടിലേക്ക് എത്തിയപ്പോള്‍ ആണ് ബൈക്കുമായി അവരുടെ മുറ്റത്തേക്ക് എത്തിയത്.

ഉരുളന്‍ കല്ലുകള്‍ക്കിടയില്‍ പതുങ്ങിക്കിടന്ന ഒരു ആണി എന്റെ ബൈക്കിന്റെ മുന്നിലെ ടയറില്‍ കുത്തി കയറി പഞ്ചറാക്കിയത് പെട്ടെന്നായിരുന്നു.

‘ ആഹ് മോനേ… ‘ പഴയ വാത്സല്യത്തോടെ ജമീലാക്ക വിളിച്ചപ്പോള്‍ അറിയാതെ കണ്ണു നിറഞ്ഞു. അന്യമതസ്ഥനായ എന്നോട് ഉള്ള സ്‌നേഹം… പെട്ടെന്ന് ഓര്‍മ്മ വന്നത് ചില വര്‍ഗ്ഗീയ വാദികള്‍ എഫ് ബി യിലും മറ്റും ഷെയര്‍ ചെയ്ത പോസ്റ്റുകള്‍ ആണ്. അവരെയൊക്കെ മനസ്സില്‍ ശപിച്ച് ടയര്‍ പഞ്ചറായ ബൈക്കില്‍ നിന്നിറങ്ങി ഞാന്‍ സിറ്റൗട്ടിലേക്ക് കയറി.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *