ഉമ്മയുടെ ആഗ്രഹങ്ങൾ 3 [WH]

Posted by

ഉമ്മയുടെ ആഗ്രഹങ്ങൾ 3

Ummayude Aagrahangal Part 3  | Author : WH

Previous Parts

 

 

ഞങ്ങൾ റബ്ബറുള്ള പുരയിടം ആണ് വാങ്ങിയതെന്ന് പറഞ്ഞല്ലോ.അധികം ഷീറ്റ് ഒന്നും കിട്ടില്ലാരുന്നു.കാലാവസ്ഥ അനുസരിച്ച് കൂടിയും കുറഞ്ഞും ഒക്കെ വരും.വേനൽക്കാലത്ത് വെട്ടാനും കഴിയില്ല.ഒരുപാട് ദിവസം പട്ടിണി കിടന്നിട്ടുണ്ട്, ചോറും മുളകും മാത്രം കൂട്ടി കഴിച്ചിട്ടുണ്ട്.ഉമ്മ ചെറിയ വീട്ടു ജോലിക്ക് ഒക്കെ പോയി തുടങ്ങി,തുച്ഛമായ വരുമാനം മാത്രം.ഇനി ഈ റബ്ബർ അധികം ഓടില്ലെന്ന് പലരും പറഞ്ഞു. അങ്ങനെ അത് മുറിക്കാൻ തീരുമാനിച്ചു.
ഞങ്ങളുടെ വീടിരിക്കുന്നത് ചെരിഞ്ഞ പ്രദേശത്തണ്.റബ്ബർ വക്കാൻ തട്ടുകൾ ആയി തിരിച്ചത്. വീടിന്റെ മുകൾ ഭാഗത്ത്‌ ഒരു അകന്ന ബന്ധത്തിൽ പെട്ട ഉമ്മാടെ പ്രായമുള്ള സ്ത്രീ ആയിരുന്നു.അവർക്കും ഭർത്താവില്ല,രണ്ട് മക്കൾ.അവർ ഒരു വെടിയാണ് എന്ന് കുറച്ചു കാലങ്ങൾക്ക് ശേഷം മനസിലായി.
വീടിന്റെ മുൻവശത്ത് ഒരു 30 മീറ്റർ മാറി എന്റെ ഒരു കൂട്ടുകാരനും അവന്റെ രണ്ട് ചേട്ടന്മാരും ഉമ്മയും താമസിച്ചിരുന്നു. ഞാൻ തള്ളുകയാണ് എന്ന് തോന്നരുത്, ഇവരും ഭർത്താവിനെ ഉപേക്ഷിച്ചതാണ്.പേര് നിസ, ആ നാട്ടിലെ ഏറ്റവും അറിയപ്പെടുന്ന വെടി അവർ ആയിരുന്നു,ഒരു മറയുമില്ലാതെ പുറത്തു നിന്നുള്ള ആണുങ്ങളെ വീട്ടിൽ കയറ്റി താമസിപ്പിക്കും,ആഹാരം കൊടുക്കും,ജോലി ചെയ്യിപ്പിച് ഏതാണ്ട് ഭർത്താവിനെ പോലെ കണക്കാക്കാം.ഞങ്ങൾ ചെന്ന മുതൽ ബാബു എന്ന് പേരുള്ള ഒരു കറുത്ത ഒരുത്തൻ ആയിരുന്നു അവിടെ ഉള്ളത്, കറുത്ത ബീഡിക്കറയുള്ള ചുണ്ടൊക്കെ വച്ച് മനം പിരട്ടുന്ന രൂപം ഉള്ള ഒരുത്തൻ.അധികം ആരും ഇവരോട് ഒരുപാട് അടുത്തിടപഴകില്ല, മക്കൾ ചെറിയ ഗുണ്ടാ ഇമേജ് ആണ്,ഒരുപാട് തല്ലിപൊളികൾ വീട്ടിൽ വരും അങ്ങനെ ഒരുപാട് കാര്യങ്ങൾ.ഞാൻ അവിടെ പോവുന്നത് ഉമ്മാക്ക് ഇഷ്ടമല്ലായിരുന്നു, കൂട്ടുകൂടി പാഴിപോവും എന്ന പേടിയാരുന്നു.
ദോഷം പറയരുത്, നിസ മാമി സാധാ വെടികളെ പോലെ ആയിരുന്നില്ല, പയ്യെ മാത്രം സംസാരിക്കും, നല്ല സ്നേഹമാണ്. അപാര സൗന്ദര്യം തുളുമ്പുന്ന മുഖം, ചുരുണ്ട മുടി,ലേശം കറുത്ത ചുണ്ടുകൾ. പക്ഷെ ഒറ്റനോട്ടത്തിൽ എടുത്ത് നിന്നിരുന്നത് ആ തെറിച്ചു നിന്നിരുന്ന മുലകൾ തന്നെയായിരുന്നു.ഞാൻ അമ്പരന്നിട്ടുണ്ട്, എങ്ങനെ ഇവർക്ക് ഇത്രേം വലുത് കിട്ടി എന്ന്,എന്റെ ഉമ്മാക്ക് ഇതിന്റെ പകുതിയെ തോന്നിക്കൂ.നേരെ ഷാൾ ഇടാതെ മാക്സിയിൽ തെറിച്ചു നിൽക്കുന്ന മുലകളുമായി നിൽക്കുന്ന കാഴ്ച്ച ആരെയും കമ്പി ആക്കും. എന്റെ ഉമ്മ അവരെ താത്ത എന്നാണ് വിളിക്കുന്നത്, അന്നവർക്ക് ഒരു 40 വയസ് കാണും.ഞാൻ അവിടെ ചെല്ലുമ്പോൾ ബാബു അവർക്ക് കാൽ തടവി കൊടുക്കുന്നതൊക്കെ കണ്ടിട്ടുണ്ട്. അവരുടെ കളിയൊന്നും കാണാൻ പറ്റിയിട്ടില്ല.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *