ഒരു കൂട്ടിമുട്ടലിന്റെ കഥ [രതി]

Posted by

ഒരു കൂട്ടിമുട്ടലിന്റെ കഥ

Oru Koottimuttalinte Kadha | Author : Rathi

 

തുടക്കക്കാരിയുടെ കുറവുകൾക്കും അക്ഷരത്തെറ്റുകൾക്കും നേരെ കണ്ണടക്കും എന്ന പ്രതീക്ഷയോടെ…

*******

ഉപ്പും പുളിയുമില്ലാത്ത, യന്ത്രം കണക്കെയുള്ള ഈ ഓഫീസ് ജീവിതത്തിൽ കുറച്ചു എരിവും മധുരവും വന്നത് അവനെ കണ്ടു മുട്ടിയതിനു ശേഷമാണ്. അതും ഒരൊന്നന്നര  കൂട്ടിമുട്ടൽ.

പൂനെയിൽ ഡിസൈനർ ആയി ജോലി ചെയ്തു കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ് ഞാൻ. ഓഫീസിൽ നിന്ന് ഫ്ളാറ്റിലേക്കും തിരിച്ചും  ആഴ്ച്ചയിൽ  അഞ്ചു ദിവസം  അങ്ങോട്ടും ഇങ്ങോട്ടും ഉള്ള ഷട്ടിൽ സർവീസ്. ഓഫീസിൽ  പോയാൽ നിന്ന് തിരിയാൻ പറ്റാത്ത തിരക്ക്. ജീവിതം അങ്ങനെ ഒരു താളത്തിനു പോയികൊണ്ടിരിക്കുകയായിരുന്നു. വീട്ടിൽ നിന്നും ഇടക്ക് അപ്പൻ വിളിച്ചാൽ ആകെ പറയാനുള്ളത് ഒന്ന്  മാത്രം.

” ന്റെ പൊന്നു ജാനു, വയസ്സ് 26 ആയില്ലേ, ഇനി നാട്ടിൽ വാ, നമുക്ക് ഇവിടെ ജോലി നോക്കാം” എന്ന്. ശരിക്കും  പേര് ജെയിൻ ജേക്കബ് എന്നാണു. അത്   ലോഭിച്ചു ലോഭിച്ചു അവസാനം  ജാനു ആയി.  കോളേജിൽ നിന്ന് ക്യാമ്പസ് പ്ലേസ്മെന്റ് കിട്ടിയപ്പോ  രണ്ടു കണ്ണും അടച്ചു ജോബ് കോൺട്രാക്ട് സൈൻ ചെയ്തു.  അതും നാല് കൊല്ലത്തേയ്ക്ക്. പഠിക്കാൻ എടുത്ത ലോൺ അപ്പനെ കൊണ്ട് അടപ്പിക്കില്ല എന്ന വാശിയും കോമ്പൻസേഷൻ കൊടുത്തു ജോലി റിസൈന്‍ ചെയ്തു പോരാൻ ഉള്ള ക്യാഷ് കയ്യിൽ ഇല്ലാത്തതു കൊണ്ട് പൂനെയിൽ തന്നെ  പിടിച്ചു നിൽക്കുന്നു.

ഓഫീസ്  പതിനാലാമത്തെ  നിലയിലാണ്. രാവിലെ കൃത്യം പത്തു മണിക്ക് വിരലിട്ടില്ലെങ്കിൽ പകുതി  ദിവസത്തെ ശമ്പളം ഹുദാ ഗവ…   പഞ്ചിങ് മെഷീനിൽ വിരൽ വെക്കുന്ന കാര്യമാണ് പറഞ്ഞത്.  ബാക്കി വിരൽ ഇടൽ ഒക്കെ മുറയ്ക്ക് നടക്കുന്നുണ്ട്.. പുണെയിലെ തിരക്ക് അറിയാല്ലോ.. ഒൻപതു മണിക്ക് ഫ്ലാറ്റിൽ നിന്ന് ഇറങ്ങിയാൽ പത്തിന് മുമ്ബ് ഓഫീസിൽ എത്താം. പക്ഷെ  എന്റെ കൂടെ ഉള്ള സുന്ദരി കോതകളുടെ നീരാട്ട് കഴിയുമ്പോഴേക്കും മണി ഒൻപതു കഴിയും.

ഒരു സുന്ദരി കോത  റിതു. ഡാർജീലിങ് ആണ് ദേശം. സുന്ദരി എന്ന് പറഞ്ഞാൽ കുറഞ്ഞു പോകും. മേക്കപ്പ് ഒക്കെ ഇട്ടു ഇറങ്ങി വന്നാൽ എനിക്ക് തന്നെ കഴപ്പ് ഇളകും. അപ്പൊ പിന്നെ ആമ്പിള്ളാരുടെ കാര്യം പറയാൻ ഉണ്ടോ? മുലയും ചന്തിയും ഒക്കെ ആവശ്യത്തിലധികം ഉണ്ട്.  പിന്നെ ഉള്ളത് കവിത. അവൾ മലയാളി ആണ്. പാലക്കാടൻ തമിഴത്തിഎന്നും പറയാം. ഇരു നിറം. കൊറച്ചു തടിച്ച ചുണ്ടുകൾ. കവിതയുടെ ബ്രായുടെ ഉള്ളിൽ ഒരു മുയൽക്കുഞ്ഞിന് കയറി കിടന്നുറങ്ങാം. അത്രയ്ക്ക് വലുപ്പം ഉണ്ട്. ചന്തിയും മുലയും തമ്മിൽ മത്സരം ആണ്. ആരാണ്  ഏറ്റവും കൂടുതൽ പുറത്തോട്ടു തള്ളി നിൽക്കുക എന്ന കാര്യത്തിൽ.  ഇവളാണ് എന്നെ സ്ഥിരം നേരം വൈകിപ്പിക്കുന്നത്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *