ചേച്ചിയിലുടെ ഞാനും ഏട്ടനും 2 [Manukuttan]

Posted by

ചേച്ചിയിലുടെ ഞാനും ഏട്ടനും 2

Chechiyiloode Njanum Ettanum 2 | Author : Manukuttan

 

അങനെ രണ്ടു നാള് കഴിക്കപ്പോ അച്ഛനും കൂട്ടുകാരും കൂടെ എവിടേക്കോ ടൂർ പോകാൻ പ്ലാൻ ഇട്ടു അച്ഛൻ പോകുന്ന ദിവസം തന്നെ എനിക്ക് ഒരു ടൂർണമെന്റ് ഉണ്ടായിരുന്നു എനിക്കും അന്ന് പോകണം ‘അമ്മ തനിച്ചായതു കൊണ്ട് ചേച്ചിയെ വിളിച്ചു അങനെ ചേച്ചിയെ വീട്ടിലേക് കൂട്ടാനായി പോയി വീട്ടിൽ എത്തിയപ്പോഴേക്കും ചേച്ചി ആരോ ആയി ഫോണിൽ സംസാരിക്കുവായിരുന്നു , അങ്ങോട്ടേക്ക് വരുവാണെന്നും അച്ഛനും മനുവും എവിടേക്കോ പോകുവാ എന്നൊക്കെ. എനിക്ക് മനസ്സിലായി ഏട്ടനോടായിരിക്കുന്നു പിന്നെ ഉള്ള സംസാരം അമ്മയെകുറിചായിരുന്നു ഇന്ന് തന്നെ എങ്ങനേലും അമ്മയെ ഗുളിക കൊടുത്തു ഉറക്കം എന്ന് ഉറക്കിയ ശേഷം വിളിക്കാം എന്നൊക്കെ എനിക്ക് ഉറപ്പായി എന്ന് അമ്മയെ ഏട്ടന് പൊളിക്കും എന്ന്, എങ്ങനേലും അതൊന്നു കാണേണം എന്ന ചിന്തയിലായി ഞാൻ പിന്നെ … പിന്നെ ഞാൻ കൂടുതൽ കേക്കാൻ നിന്നില്ല പോയി ബെൽ അടിച്ചു ചേച്ചി വന്നു ഡോർ തുറന്നു ഒരുക്കി തന്നെ നിക്കായിരുന്നു ഒരു ചുരിദാർ ആയിരുന്നു എട്ടായിരുന്നെ ഷോൾ ഇടത്തെ അയോടെ മുന്നിലേക്ക് ഉന്തി നിൽക്കുന്ന മുല കണ്ടപ്പോ തന്നെ എന്റെ പൊടിമരം താഴെ ഉയർന്നു എന്ത് ചെയ്തിട്ടാണേലും ചേച്ചിയെ കളിക്കണം എന്ന ചിന്തയായി പെട്ടന്ന് ചേച്ചി തട്ടി വിളിച്ചു ഏതാടാ എങനെ നോക്കി നിക്കണേ ….. ഞാൻ പെട്ടന്ന് പോകാന് പറഞ്ഞു വേഗം ഇറങ്ങി, പോകുന്ന വഴി എന്റെ ചിന്ത എങനെ ഇന്ന് നടക്കുന്നെ ഒന്ന് കാണാനാണ് പറ്റുക എന്നതായിരുന്നു , അങനെ ഒരു ഐഡിയ കിട്ടി സുഖം ഇല്ലന്ന് ഫ്രണ്ടിസ്‌നോട് പറഞ്ഞു ടൂർണമെന്റിൽ നിന്ന് ഒഴിവാകാം എന്നിട്ട് വീട്ടിനു അതിന്റെ പേരും പറഞ്ഞു ഇറങ്ങി ടെറസ്സിന്റെ മുകളിൽ ഇരിക്കാം, എങനെ പ്ലാൻ ചെയിതു പോകുമ്പോൾ പെട്ടന്ന് ചേച്ചി മെഡിക്കൽ ഷോപ് കാണുബോൾ നിർത്താൻ പറഞ്ഞു ഒരു മരുന്ന് വാങ്ങാൻ ഉണ്ടെന്നും പറഞ്ഞു ചേച്ചി പോയി വാങ്ങി വന്നു …. ഉറക്ക് ഗുളിക ആയിരിക്കും വാങ്ങിയത് എന്ന് ഉറപ്പു ഞാൻ ചോദിക്കാനും നിന്നില്ല . അങനെ വീട്ടിൽ എത്തി അച്ഛൻ പോയിരുന്നു വൈകിട്ടു ഞാനും പോകും എന്ന് പറഞ്ഞു ഞാൻ കുറച്ചു ഉറക്കാനായി റൂമിൽ കേറി ചേച്ചിയെ ഓർത്തു ഒരു വാണം വിട്ടു . വായിക്കിട്ടു പ്ലാൻ പോലെ ഞാൻ ഇറങ്ങി . ഒന്ന് വെറുതെ കറങ്ങി സന്ധ്യ ആയപ്പോ ഞാൻ ടെറസിന്റെ മുകളിൽ കേറി ഇരുന്നു, താഴെ അമ്മേം ചേച്ചിയും ഇരുന്നു ടി വി കാണുവായിരുന്നു ചേച്ചി ചായ വെക്കട്ടെന്നും പറഞ്ഞു എണിറ്റു പോയി ‘അമ്മ എണിറ്റു കുളിക്കാനും പോയി , ചേച്ചിക്ക് ചായയിൽ ഗുളിക ഇടാൻ ഉള്ള പ്ലാൻ ആയിരുന്നു അത് അത്, ‘അമ്മ കുളിച്ചു വന്നു രണ്ടാളും കൂടെ ഇരുന്നു ചായ കുടിച്ചു വീണ്ടും സീരിയൽ നോക്കി ഇരുന്നു കുറെ കഴിഞ്ഞപ്പോൾ ‘അമ്മ ഉറക്കം വരുന്നെന്നും പറഞ്ഞു റൂമിലേക്കു പോയി കുറച്ചു കഴിഞ്ഞു ചേച്ചി അമ്മയുടെ റൂമിൽ പോയി, ഉറങ്ങിയിന്നു ഉറപ്പുവരുത്താന് വേണ്ടി അമ്മയെ കുറെ തട്ടി വിളിച്ചു ഉറങ്ങിയിന്നു ഉറപ്പായപ്പോ ഫോൺ എടുത്തു ഏട്ടനെ വിളിച്ചു കുറെ കഴിക്കപ്പോ പുറകിലുടെ ഏട്ടൻ വരുന്ന കണ്ടു ചേച്ചി വന്നു ഡോർ തുറന്നു കൊടുത്തു,

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *