ജീവിതയാത്ര 1 [Sanjay]

Posted by

ജീവിതയാത്ര 1

Jeevitha Yaathra Author : Sanjay

 

ഇത് എന്റെ ആദ്യത്തെ കഥ ആണ്, നിങ്ങളുടെ എല്ലാ വിധ സപ്പോർട്ടും ഉണ്ടാകുമെന്നു പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.
യഥാർത്ഥ അനുഭവങ്ങൾ ആയത് വെള്ളം ചേർത്തിട്ടില്ല.

ജീവിതയാത്ര:-01

എന്റെ പേര് മനു , സാധാരണ നാട്ടിൻ പുറത്തു ജനിച്ചു വളർന്നു,വീട്ടിൽ പപ്പാ, മമ്മി, പിന്നെ ഒരു ചേച്ചി നിയ , എനിക്ക് ഇപ്പോൾ 30 വയസ് , ലോകത്തിലെ തന്നെ ഏറ്റവും നല്ല ടൂറിസ്റ്റ് ഷിപ്പിൽ മറൈൻ കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻ എഞ്ചിനീയർ ആയി ജോലി ചെയ്യുന്നു,
ഇത്രയും വർഷത്തെ ജീവിതത്തിനിടയിൽ അനുഭവിച്ച കുറച്ചു കാര്യങ്ങൾ ഞാനവിടെ പങ്കു വെക്കുന്നു.

പത്താം ക്ലാസ് വരെ അധികം അനുഭവങ്ങൾ ഒന്നും ഉണ്ടായിട്ടില്ല , നാട്ടിൻ പുറത്തെ കൂട്ടുകാരുമൊന്നിച്ചു കമ്പി പുസ്തകവും അത്യാവശ്യം തുണ്ട് വീഡിയോയും കണ്ടു വാണം വിട്ടു നടക്കുക എന്നല്ലാതെ വേറെ കാര്യമായ പ്രയോജനം ഒന്നും എന്നെ കൊണ്ട് എന്റെ ഉണ്ണിക്കുട്ടനു കിട്ടിയിട്ടില്ല എന്ന്‌ പറയുന്നതാവും ശരി ,

കൂടെ പഠിക്കുന്ന ഷിബി അവന്റെ കുഞ്ഞമ്മയെ ചെറുപ്പം തൊട്ടേ കളിക്കുന്ന കഥയും, നൗഫലിന്റെ
ചേട്ടത്തിയെ അടിച്ചു പൊളിക്കുന്ന കഥയും കേൾക്കുമ്പോൾ എന്റെ ഉണ്ണിക്കുട്ടനെ മുറിച്ചു വല്ല പട്ടിയ്ക്കും കഴിക്കാൻ ഇട്ടു കൊടുത്താലോ എന്ന് പലപ്പോഴും ചിന്തിച്ചിട്ടുണ്ട്, പത്താംതരം എക്സാം ഒക്കെ കഴിഞ്ഞുള്ള ഒരു അവധിക്കാലത് ആണ് എന്റെ ഉണ്ണിക്കുട്ടന്റെ ശുക്രൻ തെളിയുന്നത്,

അയലത്തെ വീട്ടിലെ സ്റ്റീഫൻ ചേട്ടന്റെ ഭാര്യ ടീന ചേച്ചി ആയിരുന്നു കഥാനായിക, സ്റ്റീഫൻ ചേട്ടനും ഫാമിലിയും അങ്ങ് വടക്കു നിന്നും നിന്നും വന്നു സ്വന്തമായി വീടു വെച്ച് താമസം തുടങ്ങിയിട്ട് 3വർഷത്തോളമായി,
അത് വരെ ഒരിക്കൽ പോലും ടീന ചേച്ചിയെ ഞാൻ വേറെ ഒരു രീതിയിലും കണ്ടിട്ടില്ലായിരുന്നു,
വടക്കു നിന്നും കുടിയേറി പാർത്തതായത് കൊണ്ട് നല്ല തലശ്ശേരി ബിരിയാണിയും, മറ്റു വിഭവങ്ങളും ഉണ്ടാക്കാൻ അറിയുന്ന ഒരു തനി നാടൻ അച്ചായത്തി ആയിരുന്നു ടീന ചേച്ചി, ഫുഡ്‌ ഉണ്ടാക്കുന്ന കാര്യത്തിൽ എന്റെ മമ്മിയും expert ആയത് കൊണ്ട് രണ്ടു ഫാമിലിയും
തമ്മിൽ പെട്ടെന്ന് തന്നെ അടുത്തു, പക്ഷെ ഞാൻ വല്ലപ്പോഴും എന്തെങ്കിലും ആവശ്യമുണ്ടെങ്കിൽ മാത്രമേ അവരെ വീട്ടിലേക് പോലും പോകാറുള്ളൂ,

രാവിലെ കൂട്ടുകാരുമൊത്തു ക്രിക്കറ്റ്‌ കളിയും, പുഴയിലെ മീൻ പിടുത്തവും, വൈകുന്നേരത്തെ വോളിബാൾ മത്സരവും, അത് കഴിഞ്ഞു പുഴയിലെ നീരാട്ടും.. അതിനിടയ്ക് കൂട്ടു കാര് വഴി കൈമാറി കൈമാറി കിട്ടിയിരുന്ന മുത്തു ചിപ്പി, മുത്ത്, വായന എല്ലാം കൊണ്ടും അവധിക്കാലം ഉത്സവം തന്നെ ആയിരുന്നു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *