പുല്ലാംകുന്ന് 2 [karumban]

Posted by

പുല്ലാംകുന്ന് 2 

PULLAMKUNNU 2 AUTHOR KARUMBAN

PREVIOUS PARTS [PART 1]

(ഈ. പാർട്ടിൽ കളി കുറവാണു)……….. നാട്ടിലെയും പ്രഭാതം പോലെ താനേ ആണ് ഇവിടുത്തെതും . എന്നാൽ കഴിഞ്ഞു പോയ രാത്രിയുടെ ഇരുളിൽ നടന്ന കാര്യങ്ങൾകണ്ടവർക്കും കൊണ്ടവർക്കും മാത്രം അറിയാവുന്നതാണ്.. ആ കുഞ്ഞു ഗ്രാമത്തിലെ അത്തരത്തിൽ ഒരു വികൃതിയാണ് നിങ്ങൾ കഴിഞ്ഞ രാത്രിയിൽ കണ്ടത്. ഇങ്ങനെ നാടും നാട്ടാരും അറിയാത്ത എത്ര എത്ര കാഴ്ചകൾ. നേരം വെളുത്തു വരുന്നു. പുറത്തു വെട്ടം വീണപ്പോൾ തന്നെ ജാനകി എഴുനേറ്റു. വാതിൽ തുറന്നു പുറത്തു ഇറങ്ങിയ ജാനകി ചന്ദ്രന്റെ മുറിയിലേക്കു ചെന്നു. അയാളിപ്പോളും കിടക്കുകയാണ്. അയാളുടെ ശരീരത്തെ മറയ്ക്കാൻ ഒരു തുണ്ട് തുണിപോലും ഇല്ലാതെ. മുറിയുടെ വാതിൽ പുറത്തു നിന്ന് അടച്ചു ജാനകി അടുക്കളയിലേക്കു പോകും വഴി ഉമ കിടന്ന മുറിയിലേക്കു നോക്കി. ഒരു ബോധവും ഇല്ലാതെ ഉമ നല്ല ഉറക്കമാണ്. ഉമയെ അല്പം സമയം നോക്കി നിന്നിട്ട് ജാനകി അടുക്കളയിലേക്കു പോയി. അടുക്കളയിൽ തീയും പിടിപ്പിച്ചു എന്നിട്ട് ചായക്കുള്ള വെളളം അടുപ്പിൽ വെച്ചു. അത് കഴിഞ്ഞു ജാനകി രാവിലെ കാപ്പിക്കുള്ള പരുപാടി തുടങ്ങി. അപ്പോഴേക്കും ചന്ദ്രൻ എഴുന്നേറ്റിരുന്നു. അയാൾ ഒരു മുണ്ടും തപ്പി എടുത്തു അരയിൽ ചുറ്റി എന്നിട്ടു വേഗം അടുക്കളയിൽ ചെന്നു.
ചന്ദ്രൻ: ചായ എന്തിയെടി.
ജാനകി വേഗം തന്നെ ഒരു ഗ്ലാസിൽ നല്ല കട്ടൻ ചായ അയാൾക്ക്‌ എടുത്തു കൊടുത്തു. അയാൾ ചായയും വാങ്ങി അടുക്കളയിൽ നിന്നും പുറത്തിറങ്ങി. ചായ കുടി കഴിഞ്ഞു അയാൾ ഒരു കുളി ഒക്കെ കഴിഞ്ഞു . വസ്ത്രം ഒക്കെ മാറി പുരത്തിരുന്നു. ചന്ദ്രൻ ഇപ്പോൾ കണ്ടാൽ അയാളെ പോലെ ഒരു മാന്യൻ വേറെ ഇല്ലെന്നു തോന്നും. അയാൾ അണിഞ്ഞു ഒരുങ്ങി ഇരിക്കുന്നത് കണ്ടിട്ട് ജാനാകിക്കു എങ്ങോട്ടേകാണു യാത്ര എന്ന് ചോദിക്കണം എന്നുണ്ട് പക്ഷെ അയാളുടെ വായിൽ നിന്ന് വരുന്നത് എന്താണെന്നു പറയാൻ പറ്റില്ല എന്നുള്ളത് കൊണ്ട് ആ കാര്യം ചോദിച്ചില്ല. ജാനകി മെല്ലെ ഉമയുടെ മുറിയിൽ കയറി. ഉമ കണ്ണ് തുറന്നു കിടക്കുകയാണ്.
ജാനകി: മോളെ…….
ഒച്ച ഒത്തിരി പുറത്തേക്കു വരാതെ ആണ് വിളിച്ചതു.
ഉമ: എന്താ ….അമ്മേ.
ജാനകി മെല്ലെ മകളുടെ അടുത്ത് പോയി ഇരുന്നു. എന്നിട്ടു അവളുടെ തലയിൽ തലോടി കൊണ്ട് ചോദിച്ചു.
ജാനകി: മോൾക്ക് എന്നോട് ദേഷ്യമുണ്ടോ….
ഉമ: എന്തിനാ അമ്മേ…
ജാനകി: ഇന്നലെ നിന്നെ അച്ഛന്റെ കൂടെ വിട്ടതിനു..
ഉമ: ഇല്ല അമ്മെ……അതല്ലേ എനിക്ക് ചെയ്യാൻ പറ്റൂ……… പിന്നെ ഇന്നലെ നല്ല………… കുഴപ്പമില്ലായിരുന്നു.
ഇത്രയും പറഞ്ഞു അവൾ അമ്മയുടെ നേരെ നോക്കി. മകൾ പറയാതെ വിഴുങ്ങിയത് എന്താണെന്ന് മനസിലാക്കിയ ജാനകിയുടെ മുഖത്തെ ഭാവമാറ്റം ഉമയും ശ്രദ്ധിച്ചു. എന്നിട്ടു ഉറക്കം നടിച്ചു അവൾ കിടന്നു. അവളുടെ ഓർമ്മകൾ ഒരുപാടു പുറകോട്ടു പോയി . അച്ഛൻ തന്നെ ആദ്യമായി ആസ്വദിച്ച ആ ദിവസത്തിലേക്ക്.
അന്ന് ഉമാ അവളുടെ +2 പരീക്ഷയും കഴിഞ്ഞു മടങ്ങി വരുക ആയിരുന്നു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *