മദാലസമേട് ഇതുവരെ [പമ്മൻ JR]

Posted by

മദാലസമേട് കഥ ഇതുവരെ

MADALASA MEDU KADHA ITHUVARE [മെഗാ നോവൽ] BY PAMMAN JR

 

പ്രിയരേ,
മദാലസമേട് എന്ന മെഗാ നോവലിന്റെ അടുത്ത ഭാഗങ്ങള്‍ തൊട്ടടുത്ത ദിവസങ്ങളില്‍ പ്രസിദ്ധീകരിക്കും. ഇതൊരു മെഗാ നോവല്‍ ആയതിനാല്‍ വായനക്കാരുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ ഉള്‍ക്കൊണ്ട് അടുത്തടുത്ത ദിനങ്ങളില്‍ ഓരോ എപ്പിസോഡുകളായി പ്രസിദ്ധീകരിക്കുവാനാണ് തീരുമാനം. അതിന് മുന്നോടിയായി ഇതുവരെ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഭാഗങ്ങള്‍ ഒന്നുകൂടി പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്നു. കഥാപാത്രങ്ങളെ മനസ്സിലാക്കുവാനാണിത്. ഇതില്‍ ആദ്യം അവതരിപ്പിച്ച ചില കഥാപാത്രങ്ങളെ ചില സാങ്കേതിക കാരണങ്ങളാല്‍ മാറ്റിയിട്ടുണ്ട്. അതുകൂടി കവര്‍പേജ് നോക്കി മനസ്സിലാക്കണമെന്ന് അഭ്യര്‍ത്ഥിക്കുന്നു.

കൊഴുത്ത വെള്ളം നിറഞ്ഞ മാംസഭിത്തികളില്‍ ചെറുകുമിളകള്‍ വന്നുപൊട്ടിക്കൊണ്ടിരുന്നു. ചുവന്ന ക്യൂട്ടക്‌സിട്ട നഖങ്ങളുള്ള ഒരു ചൂണ്ടുവിരലും നടുവിരലും അതിനുള്ളിലേക്ക് ശക്തിയായി കടന്നുവന്നുകൊണ്ടിരുന്നു. മുന്നോട്ടും പിറകോട്ടുമുള്ള അതിന്റെ ചലനം മാംസഭിത്തികളെ വഴുവഴുപ്പുള്ള കൊഴുത്തദ്രാവകത്താല്‍ നിറയ്ക്കുകയാണ്…
”ട്രിണീം……ട്രീണീം….” ലാന്‍ഡ് ഫോണിന്റെ ശബ്ദം. ഒരുതവണ അടിച്ച് കട്ടായ ബെല്‍ വീണ്ടും അടിച്ചു.
ചുവന്ന ക്യൂട്ടക്‌സ് ഇട്ട വിരലുകള്‍ റിസീവര്‍ എടത്തു. കറുപ്പ് നിറത്തിലെ റിസീവറില്‍ നൂലുപോലെ കൊഴുത്ത ദ്രാവകം ആ വിരലുകളില്‍ നിന്ന് പറ്റിപ്പിടിച്ചു.
മറുവശത്ത് നിന്നുള്ള ചോദ്യത്തിന് മറുപടിയായി പരുക്കന്‍ സ്ത്രീസ്വരം മറുപടി നല്‍കി.
”ആ… നാളെ രാവിലെ പട്ടിയെ കൊണ്ടുപോരെ… പൊമേറിയനല്ലേ….മൂവായിരം രൂപയാവും…. മേറ്റ് ചെയ്താലും ഇല്ലേലും…”
സ്‌ട്രെയ്റ്റ് ചെയ്ത മുടിയിള്ള ആറടി അഞ്ചിഞ്ച് ഉയരക്കാരി, ഉയരത്തിനത്ര വണ്ണവുമുള്ള റ്റാനി ജോര്‍ജ്ജ് ആയിരുന്നു അത്.
”സ്വസ്ഥമായിട്ടൊന്ന് വിരലിടാനും സമ്മതിക്കില്ല.. പട്ടിക്ക് വയറ്റിലൊണ്ടാക്കണമെന്ന് പറഞ്ഞ് അവന്റെയൊരു വിളി…” നിതംബവും കുലുക്കി റ്റാനി ജോര്‍ജ്ജ് വീണ്ടും കട്ടിലിലേക്ക് നടന്നു.

മദാലസമേട്ടിലെ ആട്-പട്ടി ഫാം നടത്തുന്ന മദാലസയാണ് റ്റാനി ജോര്‍ജ്ജ്. ഇനിയുമുണ്ട് മദാലസകളേറെ മദാലസമേട്ടില്‍. ആ മദാലസകളെ പരിചയപ്പെടും മുന്‍പ് നമുക്ക് ഈ നാടിനെയൊന്ന് പരിചയപ്പെടാം.

സ്വാതന്ത്ര്യാനന്തരം കുടിയേറ്റ കര്‍ഷകരുടെ നാടായി മാറിയതാണ് മദാലസമേട്. ബ്രിട്ടീഷുകാരോട് ഏറ്റുമുട്ടാന്‍ പഴശ്ശിരാജാവിന്റെ ഒളിപ്പോര്‍ സംഘത്തില്‍ പെട്ടവര്‍ ഈ പ്രദേശത്തുകാരായിരുന്നു. വീരപഴശ്ശിയുടെ ചരിത്രത്തിന് ശേഷം കാടുംകാട്ടുമൃഗങ്ങളും സൈ്വര്യവിഹാരം നടത്തിയ ഈ കാട്ടുമലപ്രദേശം പിന്നീട് കേരളത്തിന്റെ തെക്കും വടക്കും പടിഞ്ഞാറുമുള്ള വിവിധ ജാതിമതസ്ഥര്‍ കുടിയേറി കുടിയേറ്റ ഗ്രാമമാവുകയായിരുന്നു.

ഇന്ന് മദാലസമേട് വികസനത്തിന്റെ പിച്ചവെക്കലിലാണ്. പ്രാചീന-ആധുനിക സംസ്‌കാരങ്ങളുടെ സമ്മിശ്രമാണ് ഇന്നിവിടുള്ളത്. കുടിയേറിയപലരും അന്യനാട്ടില്‍ നിന്ന് പലായനം ചെയ്ത് വന്നതിനാല്‍ ഒരു സമ്മിശ്രരീതിയാണ് ഇവിടെ. ശരിക്കും ഇന്ത്യ എന്ന പേര് മദാലസമേട് അന്വര്‍ത്ഥമാക്കും. നാനാജാതിമതസ്ഥര്‍ ഏകോദര സഹോദരങ്ങളെ പോലെ ജീവിക്കുന്ന ഈ നാട് കേരളഭൂപടത്തില്‍ ഭാരതസംസ്‌ക്കാരത്തിന്റെ മഹിമവിളിച്ചോതുന്ന ഒന്നാണ്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *