ഒരു കൊയിത്തുകാല ഓര്‍മകള്‍

Posted by

ഒരു കൊയിത്തുകാല ഓര്‍മകള്‍

Oru Koithukaala Ormakal bY kamadhipan

 

എന്റെ പേര് ഗോപി. എന്റെ ജീവിതത്തില്‍ ഒരുപാട് പെണ്ണുങ്ങള്‍ ചെറുപ്പത്തില്‍ മുതലേ കടന്നുപോയിട്ടുണ്ട്‌ അതിലൊരു കതയാണിവിടെ എഴുതുന്നത്.
ഈ കഥ എന്റെ ജീവിതത്തില്‍ സംഭവിച്ചതാണ്. പത്തനംതിട്ടയുടെ ഒരു ഒഴിങ്ങകോണില്‍ കുറെ വര്‍ഷങ്ങള്‍ക്ക് മുന്‍പേയാണിത്‌ നടന്നത്. ഇതിലുള്ള പേരുകള്‍ വാജ്യം ആണ്. എന്റെ പത്താം ക്ലാസ്സ്‌ പരീക്ഷ കഴിഞ്ഞു തിരുവല്ലയില്‍ ആന്റിയുടെ വീട്ടില്‍ തുടര്പടനത്തിനായി വന്നകാലം. എന്റെ വീട്ടിലെ അന്തരീക്ഷം അല്ല ആന്റിയുടെ വീട്ടില്‍. അടുത്തടുത്തായി വീടുകള്‍. കൃഷി സ്ഥലം ദൂരെയും. വീട്ടുക്കാര്‍ എല്ലാം നല്ല സ്നേഹത്തിലും സഹകരണത്തിലും ആണ് കഴിയുന്നത്.
എന്റെ ആന്റിയുടെ വീട്ടില്‍ ആന്റിയെ കൂടാതെ അങ്കിളും മൂന്ന് കുട്ടികളും ഉണ്ട്. മൂത്തത് പെണ്ണും താഴെ രണ്ടുപേര്‍ ആണ്‍കുട്ടികളും ആണ്. മൂത്ത്മോള്‍ ഗൌരി. കോളേജില്‍ പഠിക്കുന്നു. എന്നെക്കാള്‍ ഒരു വയസിന്റെ മൂപ് അവള്‍ക്കുണ്ട്. ഞാന്‍ എടി പോടീ എന്നൊക്കെ വിളിയ്ക്കും. ആണില്‍ മൂത്തത് സുരേഷ് എട്ടിലും മൂന്നാമത്തെ ആള്‍ സുമേഷ് നാലിലും ആണ്. അങ്കിള്‍ ജോലിക്ക് പോയാല്‍ ഒരഴിച്ച കഴിഞ്ഞേ വരൂ. തിങ്കള്‍ കാലത്ത് പോയാല്‍ ശനിയാഴിച്ച കാലത്ത് ഒരു പത്ത്മണിയോട് അടുത്തെ വീട്ടില്‍ വരൂ. ഈ വീടിന്റെ തോട്ടുവടക്കേതില്‍ ഓമന ചേച്ചി എന്ന് വിളിക്കുന്ന ഒരു സ്ത്രിയും മൂന്ന് കുട്ടികളും ഉണ്ട്. മൂത്തയാള്‍ ഇരുപത്തഞ്ച് വയസുള്ള ശശിയും. പിന്നെ പന്ട്രണ്ട്ട് വയസ്സുള്ള ലതയും ആണ്. ഇതില്‍ രണ്ടാമന്‍ നാടുവിട്ടു പോയി. ഓമന ചേച്ചിയുടെ കെട്ടിയോന്‍ നാലുവര്‍ഷം മുന്‍പ് കാലപുരിക്ക് പോയി. ഓമന ചേച്ചി ഒരു നാല്പതന്ച് വയസ്സുള്ള വെളുത്ത അഴകുള്ള ഒരു ചരക്കു തന്നെ. കണ്ടാല്‍ നല്ല ഉയരവും ആരോഗ്യമുള്ള സരീരം. നല്ല കുണ്ടി നല്ല മുഴുപ്പുള്ള മുലകളും. അവര്‍ മിക്കവാറും മാറ് മരയ്ക്കറെ യാണ് നടക്കാറുള്ളത്. വീട്ടില്‍ നിന്നും പുറത്തു വരുമ്പോള്‍ ഒരു തോര്‍ത്ത മുലകള്‍ക്ക് മീതെ യിടും. അത്ര തന്നെ. ഇവരുടെ മുഴുത്ത മുലകള്‍ കണ്ട് തരം കിട്ടുമ്പോള്‍ വാണം ഒത്തിരി അടിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇവരുടെ മകള്‍ ലത കറുത്തിട്ടാണ്. എന്നാല്‍ കാണാന്‍ നല്ല ഭംഗിയും ഉണ്ട്. ശകലം തടിച്ച ശരീരവും എന്നാല്‍ മുലകള്‍ കിളിചിട്ടില്ലാത്ത ഒരു കറുമ്പി. കരുത്തതാണേലും കണ്ടാല്‍ ഒരു കൊച്ചു സുന്ദരി. നല്ല ആകര്ശ്നമുള്ള മുഘവും. ശശി വീടിനടുത്ത് ഒരു കടനടതുന്നുണ്ട്. അതുകൊണ്ട് അയാള്‍ കാലത്തേ പോകും. രാത്രി എട്ടു മണിയോട് കൂടി കടയും പൂട്ടി വീട്ടില്‍ വരും. ലത രാവിലെ സ്കൂള്‍ പോയാല്‍ വികുന്നവരെ വീട്ടില്‍ മിക്കവാറും ഓമന ചേച്ചി തനിച്ചാണ്. ഉച്ചക്ക് ചേച്ചി ശശിയുടെ ഊണും കൊണ്ട് കടയില്‍ പോകും.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *