ഒരു ടീച്ചറുടെ വിലാപം 1 [റംല ടീച്ചറുടെ വസതി] FATHIMA

Posted by

ഒരു ടീച്ചറുടെ വിലാപം 1 [റംല ടീച്ചറുടെ വസതി]

ORU TEACHERUDE VILAPAM KAMBI NOVEL 1 RAMLA TEACHERUDE VASATHI 

AUTHOR : FATHIMA

 

ഇത്രയും കാലം വായന  മാത്രമായിരുന്നു, ഇത്രയധികം എനിക്ക് ആനന്ദം പകർന്നു തന്ന  ഈ കമ്മ്യൂണിറ്റിക്ക് എന്റെ ഒരു ഇളയ നോവൽ. 7 പാർട്ട് നോവൽ ആണ് ഉദ്ദേശിക്കുന്നത് – ഫാത്തിമ.


നോവൽ: ഒരു ടീച്ചറുടെ വിലാപം


പാർട്ട് 1 – റംല ടീച്ചറുടെ  വസതി [ Click Here to Read ]

പാർട്ട് 2 – ദ്രോഹി അയൽവാസി [ Click Here to Read ]

പാർട്ട് 3 – കള്ളൻ അസീസിന്റെ ലോട്ടറി [ Click Here to Read ]

പാർട്ട് 4 – ഹസീനയുടെ തന്ത്രം [ UPCOMING ]….

പാർട്ട് 5 – സുബൈറിന്റെ ബ്ലാക്ക് മെയിൽ [ UPCOMING ]

പാർട് 6 – ചിത്രയുടെ ലീവ് രജിസ്റ്റർ [ UPCOMING ]

പാർട്ട് 7 – രാത്രിയുടെ മറവിൽ [ UPCOMING ]


അധ്യായം ഒന്ന് : റംല ടീച്ചറുടെ വസതി  എല്ലാ പ്രിയ വായനക്കാര്‍ക്കും സ്വാഗതം >D<


2007 ലെ ഒരവധിക്കാലം. പ്ലസ് ടു എക്സാം കഴിഞ്ഞു റഫീഖ് എൻട്രൻസ് crash കോഴ്സിന് പോയ്കൊണ്ടിരിക്കുന്നു. നാട്ടിൽ എഞ്ചിനീയറിംഗും മെഡിസിനുമൊന്നും കഴിഞ്ഞവരില്ലാത്തതു കൊണ്ട് അതൊരു സംഭവമാണെന്ന് എല്ലാവരും കരുതി കൊണ്ട് നടന്നൊരു കാലം. അത് കൊണ്ട് തന്നെ വല്യ പ്രതീക്ഷയൊന്നും കൊടുക്കാതെ ഫ്രീയായി ഈ കോഴ്സ് ഓഫർ ചെയ്തതു കൊണ്ട് മാത്രം എല്ലാ ദിവസവും പോവുന്നു എന്ന് മാത്രം.

കോട്ടക്കലിനടുത്തു കുഴിപ്പുറം എന്ന നാട്. പൂർണമായും ഒരു കുഗ്രാമം എന്ന് പറയാൻ പറ്റില്ലെങ്കിലും നാട്ടുകാരുടെ സ്വഭാവം കൊണ്ടെങ്കിലും അങ്ങനെ ഒരു വിഭാഗത്തിൽ പെടുത്താവുന്ന ഒരു നാട്. നല്ല മൊഞ്ചത്തി താത്തമാരുടെയും ഗൾഫിൽ പണിയെടുത്തു കാശുകാരായവരെടെയും നാട്. കാശിന്റെ ഹുങ്ക് കാണിക്കാൻ വലിയ വീട് കെട്ടിപ്പൊക്കി അതിൽ കെട്ടിയവളെയും മക്കളെയും ഒറ്റക്കാക്കി പോകുന്ന ഗൃഹനാഥന്മാർ ഒന്നോ രണ്ടോ വർഷത്തിൽ മാത്രം രണ്ടു മാസത്തെ ലീവിന് വരും.മിക്കവാറും വിദേശത്തു ഡ്രൈവർ അല്ലെങ്കിൽ ഇവിടുത്തെ കൂലി തൊഴിലുകൾ ചെയ്യുന്നവർ. ഒരു വീട്ടിൽ നിന്നും ഒരാളെങ്കിലും ഗൾഫിൽ ഇല്ലാത്ത വീടുകൾ വിരളം.

അങ്ങനെ ഉള്ള ഒരു വീട് തന്നെയായിരുന്നു റഫീഖിന്റേയും. ഉപ്പ ഗൾഫിൽ പോയി തുടങ്ങിയത് 18-ആം വയസ്സിലാണ്. ഇപ്പോൾ 44 ആയെങ്കിലും ഉടനൊന്നും നിർത്താൻ ഒരാഗ്രഹവുമില്ല. ഉപ്പാക്ക് രണ്ടു അനിയന്മാർ ഉണ്ട്. തൊട്ടു താഴെ ഉള്ള അനിയൻ ഗൾഫിൽ തന്നെയാണ്. രണ്ടു പേരും ജോലി ചെയ്യുന്നത് ദുബൈയിലാണ്, ഒരു കൺസ്ട്രക്ഷൻ കമ്പനീയിൽ സൂപ്പർവൈസർ ആയി ജോലി ചെയ്യുകയാണ് രണ്ടു പേരും. രണ്ടാമത്തെ അനിയൻ കൃഷിയും ചെറിയ ബുസിനെസ്സുമായി ഇവിടെ തന്നെ. റഫീഖിന്റെ അനിയനും അനിയത്തിയും സ്കൂളിൽ 10 ലും 8 ലുമായി പഠിക്കുന്നു. 10 കഴിഞ്ഞപ്പോൾ മുതൽ അവൻ താമസിക്കുന്നത് ഉപ്പാന്റെ അനിയൻ അഥവാ എളാപ്പയുടെ വീട്ടിൽ ആയിരുന്നു. അവർക്കു മക്കൾ ഒന്നും ആയിട്ടില്ലായിരുന്നു. എളാമ്മ (ഭാര്യ) ഒരു ടീച്ചർ ആയതു കൊണ്ട് അവന്റെ പഠിത്തത്തിൽ കൂടുതൽ ശ്രദ്ധിക്കാൻ പറ്റും  എന്നും കൂടി കൊണ്ടാണ് അവനോടവിടെ താമസിക്കാൻ പറഞ്ഞത്. പിന്നെ അവർക്കു ഒരു കൂട്ടുമാകും.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *