ചേച്ചിയമ്മ – എൻ്റെ മുത്ത്

Posted by

ചേച്ചിയമ്മ – എൻ്റെ മുത്ത്

CHECHIYAMMA ENTE MUTHU AUTHOR : ഈപ്പൻ പാപ്പച്ചി

ഇത് ഒരു അനുഭവകഥയാണ്. എൻ്റെ പേര് മനു. എൻ്റെ അച്ഛന് ഗവണ്മെന്റ് ജോലിയാണ്. അമ്മ ഒരു ചെറിയ തയ്യൽ കട നടത്തുന്നു. അവിടെ 2 -3 ജോലിക്കാരികളും ഉണ്ട്. എൻ്റെ ചെറുപ്പം മുതലേ ഉള്ളതാണ് ആ തയ്യൽക്കട.അവിടുത്തെ ചേച്ചിമാർ എന്നെ കുഞ്ഞുന്നാൾ മുതലേ എടുത്തുകൊണ്ടു നടന്നിട്ടുള്ളതാണ്. അവർക്കു ഞാൻ സ്വന്തം മകനെപ്പോലെ ആണ്.ചെറുപ്പത്തിൽ എന്നെ കുളിപ്പിക്കുകയും, സ്കൂളിൽ കൊണ്ടുവിടും ഒക്കെ ചെയ്തിട്ടുണ്ട് അവർ. ഞങ്ങളുടെ വീട്ടിലെ അംഗങ്ങളെപ്പോലെ തന്നെ. ആദ്യത്തെയാൾ രാധികച്ചേച്ചി. മറ്റേതു സെലീനച്ചേച്ചി.

എനിക്ക് 4 വയസുള്ളപ്പോൾ രാധികച്ചേച്ചിയുടെ വിവാഹം കഴിഞ്ഞു. ഭർത്താവിന് എതിർപ്പ് ഇല്ലായിരുന്നതുകൊണ്ടു വീണ്ടും ജോലിക്കുവന്നു. ഞാൻ ഒരു 8 – 10 വയസ്സുവരെ രാധികച്ചേച്ചിയുടെയും, സെലീനച്ചേച്ചിയുടെയും മുന്നിൽ തുണിയുടുക്കാതെയൊക്കെ നടക്കും. അപ്പോഴൊക്കെ അവർ പറയും ചെക്കന് നാണമില്ലേ വലിയ ചെക്കനായി എന്നൊക്കെ. എന്നാലും എനിക്ക് അതിൽ നാണമേ ഉണ്ടായിരുന്നില്ല.

കാലം കടന്നുപോയി. രാധികച്ചേച്ചിക്ക്‌ കുട്ടികൾ ഉണ്ടായിരുന്നില്ല. അതോടെ ഭർത്താവിനും ചേച്ചിക്കും ഇടയിൽ ചെറിയ വിള്ളലുകൾ വീണുതുടങ്ങി. ഞാൻ പത്താം ക്ലാസ്സിൽ പഠിക്കുന്ന കാലം. ചേച്ചിയുടെ വീടിനടുത്തുള്ള അമ്പലത്തിൽ ഉത്സവമാണ്. അന്ന് ചേച്ചി എന്നെ ചേച്ചിയുടെ വീട്ടിൽ നിർത്തുവാനായി കൊണ്ടുപോയി. ഞങ്ങൾ അമ്പലത്തിൽ ഒക്കെ പോയി വന്നു. ചേച്ചിയുടെ ഭർത്താവു കമ്മിറ്റി മെമ്പർ ആയതുകൊണ്ട് തിരിച്ചുവരാൻ വൈകും. എന്നോടും ചേച്ചിയ്‌ക്കോടും എന്നോടും വീട്ടിലേക്ക് പൊയ്ക്കൊള്ളാൻ പറഞ്ഞു പുള്ളി അമ്പലത്തിൽ തന്നെ നിന്നു. ഞങ്ങൾ തിരികെപ്പോന്നു.

വീട്ടിൽ എത്തിയതും ചേച്ചി കുളിക്കാൻ കയറി. തോർത്തുമെടുത്തു പോകുന്ന ചേച്ചിയെ കണ്ടപ്പോൾ അതുവരെ ഇല്ലാത്ത എന്തോ ഒരു തോന്നലുകൾ എന്നിൽ ഉടലെടുത്തു. ബാത്രൂമിൻറെ വാതിൽ അടച്ചതും എനിക്ക് എത്തിനോക്കണമെന്ന ചിന്ത തുടങ്ങി. കാര്യം എൻ്റെ അമ്മയുടെ സ്ഥാനമാണെങ്കിലും ചേച്ചി ഒരു ആറ്റം ചരക്കാണ്. ഞങ്ങൾ നടന്നുപോവുമ്പോൾ എല്ലാ ആണുങ്ങളും ചേച്ചിയെ നോക്കി വെള്ളമിറക്കുന്നതു ഞാൻ കാണാറുള്ളതാണ്. ആ പപ്പായ പോലത്തെ വലിയ മുലകളും, കുടം കമഴ്ത്തി പോലത്തെ ചന്തിയും, ആലില വയറും ഒക്കെ നഗ്നമായി കാണാൻ കഴിഞ്ഞാൽ എന്ത് രസമായിരിക്കും. എന്നിലെ ചെകുത്താൻ ഉണർന്നു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *