വർക്കിയുടെ വീരഗാഥകൾ

Posted by

വര്‍ക്കിയുടെ വീരഗാഥകൾ

Varkkiyude Veergathakal bY

ഇടുക്കിയിലെക്ക് കുടിയേറിപാർത്ത കർഷക കുടുംബമാണ് വര്ക്കിയുടേത്. ചെറുപ്പത്തിലെ ഒരു കോഴിയായിരുന്നു വര്ക്കി.അൻപത്തിരണ്ട് വയസിനുള്ളിൽ അറിഞ്ഞ രതിസുഖത്തിന്റെ ഓർമ്മകൾ നിങ്ങളുമായി പങ്കുവയ്ക്കുകയാണ്. ഇനി വര്ക്കി പറയും അവന്റെ കഥ…
ഹായ് ഞാൻ വര്ക്കി, ഞാൻ ഒരു ഇടുക്കിക്കരാൻ.ചാച്ചന്റെയും അമ്മച്ചിയുടെയും വീട് മണിമല. ഒള്ളത്ല്ലാം വിറ്റ്പെറുക്കി അപ്പനും അമ്മച്ചിയും ഞാനും ഇങ്ങോട്ട്പോന്നു. അപ്പന്റെയും അമ്മച്ചിയുടെയും അധ്വാനഫലമായി പതിനാറു ഏക്കര് സ്ഥലവും പുരയിടവും ഉണ്ടാക്കി. എന്റെ ഇരുപത്തിനാലാമത്തെ വയസിൽ ആനിയെന്ന അന്നാമ്മയേ എന്റെ പെണ്ണായി അപ്പനും അമ്മച്ചിയും കെട്ടിച്ചുതന്നു. എന്റെ മകൾ ആൻസിക്ക് എട്ടുവയസുള്ളപ്പോൾ അപ്പനും, ആൻസിയുടെ വിവാഹംകഴിഞ്ഞപോൾ അമ്മച്ചിയും കാലയവനികക്കുള്ളിൽ മറഞ്ഞു. മകൾ ആൻസി കെട്ടിയോനും കുട്ടികളുംമായി ജർമ്മനിയിൽ. എന്റെ ഭാര്യ അന്നാമ്മ പള്ളിയും പ്രാർഥനനയുമായി നടക്കുന്നു. പൂറിയെ ഒന്ന് കളിച്ചാൽ പിന്നെ അടുത്ത വര്ഷമെ അടുത്ത കളിനടക്കു.അമിതമായ ആത്മീയത അവളുടെ വികാരത്തെ സ്വാധീനിചു. പോരാത്തതിനു നടുവേദനയും. ജീവിതം വിരസത നിറഞ്ഞതായി.
കാമവും ദാഹവും ഉള്ളിലൊതുക്കി ജീവിക്കുന്ന സമയത്ത്യാണു, ഞാൻ അറിഞ്ഞ സ്ത്രീകളെ ഒര്ക്കാനും പുതിയ മധുരം നുണയാനും കാരണക്കാരി വരുന്നത്. നിമ്മി അന്നാമ്മയുടെ ഏറ്റവും ഇളയ അനുജത്തിയുടെ മകൾ. ഒരു ദിവസം രാവിലെ അന്നാമ്മ ഇച്ചായ “റോസിയുടെ മകൾ നിമ്മിയേ രണ്ട്മാസം ഇവിടെ നിർത്താൻ പറ്റുമോയെന്ന് അവള് ചോദിച്ചു ” “നീ എന്നന്നു വെച്ച ചെയ് ” പൂറീ ഇവിടെ ഒന്ന് കളിക്കാൻ പറ്റുന്നില്ല അപ്പോഴാ അവളുടെ കോണകത്തിലെ റോസിയും നിമ്മിയും ഞാൻ മനസ്സിൽ പറഞ്ഞു. അടുത്ത ദിവസം റോസിയും മകളും വന്നു. ചെറുപ്പത്തിൽ ഞാൻ കണ്ട്‌ കൊച്ചുപെണ്ണിൽ നിന്നും അവൾ ഒരുപാട് വളർന്നു. കണക്കാലിൽ നിന്നു മുകളിൽലേക്ക്‌ പോകുന്ന രോമങ്ങൾ, വിരിഞ്ഞ അരക്കെട്ട്, ഉരുണ്ട മുഴുത്ത മുലകൾ, ചുവന്നതുടുത്ത മലർന്ന ചുണ്ടുകൾ. പക്ഷെ വീർപിച്ചു കെട്ടിയമുഖം.”ഇവള് പഠിക്കുന്നില്ലേ റോസി ” “ഓ പഠിക്കാൻ മണ്ടിയാ ഇച്ചായ ഇവൾ, വയസ്സ് പതിനാറു തികഞ്ഞു. ഒൻപതാം ക്ലാസ്സിൽ രണ്ടാം വര്ഷത്തെ പഠിപ്പ് പൂർത്തിയാക്കി ” “എന്നപിന്നെ ടുഷന് വിടാൻമേലാരുന്നോ ” “അതോകെ പറയാത്തതനല്ലത് ” നിമ്മി കെറുവിച്ചു മുഖം കുനിച്ചു നിന്നു. വയ്കുന്നേരം റോസി തിരിച്ചുപോയി. നിമ്മി പാവാടയും ബ്ലൗസും ഇട്ടു അന്നാമ്മയുടെ കൂടെ അടുക്കളയിൽ സഹായിച്ച് നടക്കുന്നു. അത്താഴത്തിനുശേഷം കിടന്നപ്പോൾ അന്നാമ്മ നിമ്മിയുടെ വരവിനെക്കുറിച്ച് പറഞ്ഞത്. അവളും അവളുടെ ടുഷൻസർനെയും മോശപെട്ട രീതിയിൽ കണ്ടുപിടിച്ചു. കൊച്ചുപെണ്ണ്യെന്ന പരിഗണനയിൽ സിറിന് നല്ല തല്ലും നിമ്മിക്ക് ഉപദേശവും കിട്ടി. ഇവിടെ നിർത്തി കെട്ടിച്ചുവിടാൻ റോസി അന്നാമ്മയോട് ചോദിച്ച സഹായം. കരിയ്ങ്ങളുടെ കിടപ്പ് എനിക്ക് ഏകദേശം മനസിലായി. നിമ്മിയെന്ന കൊച്ചുപൂറിയേ ഓർത്തു വര്ക്കി കുണ്ണ തടവി.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *