ജീവിതത്തില്‍ നിന്നും ഒരു ഏട്!

Posted by

ജീവിതത്തില്‍ നിന്നും ഒരു ഏട്!

Jeevithathil ninnum oru eadu Author: Bhogeendran S

 

ഇത് ഒരു ചെറിയ ശ്രമമാണ്. നല്ലൊരു കഥ പറച്ചിലുകാരനാണോ എന്നറിയാനുള്ള ശ്രമം. ഒരു വലിയ ക്യാന്‍വാസില്‍ ഉദ്ദേശിക്കുന്ന കഥയുടെ ഒരു ഏട്. നിങ്ങളുടെ വിലയേറിയ അഭിപ്രായത്തിനായി സമര്‍പ്പിക്കുന്നു.

അന്ന് ഈ കഥ നടക്കുന്ന കാലം. ഞാനും എന്‍റെ സന്തത സഹചാരി കുട്ടനും, എട്ടാം ക്ലാസ്സില്‍ പഠിക്കുന്നു. അത്യാവശ്യം, ലൈംഗിക അറിവുകള്‍ എന്ന് വെച്ചാല്‍ ഒളിഞ്ഞു നോട്ടം, വാണമടി എന്നിവ നല്ല നിലയില്‍ നടന്നു കൊണ്ടിരിക്കുന്നു. പക്ഷെ ഒരു കളി സീന്‍ കാണാന്‍ സാധിച്ചിട്ടില്ല. കരക്കമ്പികളില്‍ വിഹിതങ്ങളും, അവിവിഹിതങ്ങളും ആയ കഥകള്‍ നിറയെ കേട്ടിട്ടുണ്ടെങ്കിലം നേരിട്ടറിയാന്‍ സാധിച്ചിട്ടില്ല. നമ്മുടേത്‌ ഒരു ചെറിയ നാട്ടിന്‍പുറമാണ്. പട്ടണം ഒരു അഞ്ചു കിലോമീറ്റര്‍ അപ്പുറത്താണ്, സ്കൂളും. അന്നൊരു വെള്ളിയാഴ്ച ദിവസം സ്കൂള്‍ മാനേജരുടെ പെട്ടെന്നുള്ള മരണത്തെ തുടര്‍ന്ന് സ്കൂള്‍ കാലത്തേ വിട്ടു. ഞാനും, കുട്ടനും അത്യാവശ്യം നല്ല നടത്തക്കാരാണ്. സ്കൂള്‍ നേരത്തെ വിട്ട സന്തോഷം കൂടാതെ രണ്ടു ദിവസത്തെ അവധിയും അറുമാദിക്കാനുള്ള ആവേശത്തോടെ ഞങ്ങള്‍ വീട്ടിലേക്ക് വെച്ച് പിടിച്ചു. ഞങ്ങളുടെ ഗ്രാമത്തിന്‍റെ അതിര് ഒരു തോടാണ്. ചുറ്റുമുള്ള പാടശേഖരത്തിലേക്ക് ജലസേചനത്തിനായി കാരണവന്‍മാര്‍ പണ്ടേക്കു പണ്ടേ വെട്ടിയ തോടാണ്. ആഴം കുറവാണെങ്കിലും അത്യാവശ്യം നല്ല ഒഴുക്കുണ്ട്. ഒരു വലിയ കുന്നിനെ ചുറ്റിയാണ്‌ തോടൊഴുകുന്നത്. രണ്ടു കുന്നുകള്‍ക്കിടയില്‍ വിശാലമായ പാടം.തോട്ടില്‍ അവിടവിടെയായി കരിമ്പാറകള്‍ തെളിഞ്ഞു നില്‍പ്പുണ്ട്. ആ പാറകള്‍ക്കിടയിലൂടെ ചാടി കടന്നാല്‍ ഏകദേശം ഒരു കിലോമീറ്റര്‍ ലാഭിക്കാം. കാരണം പാലം ഒരു കിലോമീറ്റര്‍ അപ്പുറത്താണ്. സംഭവം അല്‍പ്പം റിസ്കാണ്. പിന്നെ പിടിച്ചു കയറേണ്ടത് മുളങ്കാട്ടിലേക്കും. പാമ്പുകള്‍ നിറയെ ഉള്ള കാലം. ആരെങ്കിലും കണ്ടാല്‍ ഓടിച്ചു വിടും.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *