പെരിയാറിൻ തീരത്ത് [പഴഞ്ചൻ]

Posted by

പെരിയാറിൻ തീരത്ത്

Periyarin Theerathu | Author : പഴഞ്ചൻ

 

ഹായ് കൂട്ടുകാരെ… ഇതൊരു ഇൻസെസ്റ്റ് സ്റ്റോറിയാണ്… ഒറ്റ ദിവസത്തെ കഥ… താൽപര്യമില്ലാത്തവർ ആരും ഈ കഥയുടെ പരിസരത്തേക്ക് പോലും വരരുതെന്ന് അപേക്ഷിക്കുന്നു… എല്ലാവരുടേയും അഭിപ്രായം അറിയിക്കണേ…

നഗരത്തിന്റെ തിരക്കിൽ നിന്ന് വിട്ടുമാറി ഗ്രാമത്തിന്റെ സായാഹ്നതയിലേക്ക് പതിയെ നീങ്ങിക്കൊണ്ടിരുന്ന കാറിന്റെ പുറത്തേക്ക് ബേബി ജോസഫ് നോക്കി… ഇന്നത്തെ മീറ്റിംഗ് ആകെ കുളമായി… റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് ആണെന്ന് പറഞ്ഞിട്ട് എന്താ കാര്യം… നേരത്തെ നോക്കി വെച്ച സ്ഥലങ്ങളൊക്കെ ഇടപാട് നടത്താനുള്ള പ്രയാസം… മറ്റേടത്തെ ഡീമോണിറ്റേഷൻ… നവംബറിന്റെ പാതിയിലെ തണുപ്പൻ കാറ്റ് കാറിനുള്ളിലേക്ക് അടിച്ച് കേറിയപ്പോൾ ഗ്ലാസ് കേറ്റിയിട്ടു ബേബി…
പെരുമ്പാവൂരിലെ കോടനാട് ആനതൊട്ടിലിനടുത്ത്… പെരിയാറിന്റെ തീരത്തുള്ള മനോഹരമായ ആ ഇരുനില വീട്ടിലേക്ക് ആ കാർ ചെന്നുകേറി…
പെരിയാർവാലി എന്നു പേരുള്ള ആ ഹൌസിങ്ങ് കോളനിയുടെ അറ്റത്തായാണ് ബേബിയുടെ വീട്… വീടിന്റെ കിഴക്ക് വടക്കു ഭാഗങ്ങളിൽ നിന്ന് പുഴയിലേക്കുള്ള നോട്ടമെത്തും… ബേബിയുടെ ആഗ്രഹമായിരുന്നു പുഴയോരത്തുള്ള ഒരു വീട്… പുഴയുടെ വശത്തായുള്ള ഒറ്റ വരിയായുള്ള ആ കോളനിയിൽ തൊട്ടപ്പുറത്തായുള്ളത് ജോമോൻ അങ്കിളിന്റെ വീടാണ്… പട്ടാളത്തിൽ നിന്ന് റിട്ടയറായ പുള്ളിക്കാരനും വൈഫും മാത്രമേ അവിടെ താമസമുള്ളൂ…
ബേബിയുടെ സഹധർമ്മിണിയാണ് സെലീന… ബേബിയുടെ പാനപാത്രം… വളരെ സന്തോഷത്തോടെ ജീവിക്കുന്ന ദമ്പതികളായിരുന്നു അവർ… മൂത്തമോൾ സോഫി കല്യാണം കഴിഞ്ഞ് അമേരിക്കയ്ക്ക് പറക്കുന്നതു വരെ ആ വീട്ടിൽ ഒരു ഉൽസവാന്തരീക്ഷമായിരുന്നു… ഇപ്പോൾ ഒൻപതാം ക്ലാസ്സിൽ പഠിക്കുന്ന ഇളയ മകൻ സാം ഒരു ഉറക്കം തൂങ്ങിയാണ്… ഒരു മടിയച്ചാര്… അവനീ വീട്ടിലുണ്ടോ എന്നു പോലും ആരുമറിയില്ല… പതുങ്ങിക്കൂടുന്ന ഒരു സ്വഭാവം… ആവനാകെ കൂടി കൂട്ടുണ്ടായിരുന്നത് ചേച്ചി സോഫിയുമായിട്ടായിരുന്നു… രണ്ട് മാസം മുൻപ് അവളുടെ കല്യാണം കഴിഞ്ഞതോടെ അവനൊറ്റക്കായി എന്നു വേണം പറയാൻ…
കാർ പോർച്ചിലേക്ക് കേറുന്ന ഒച്ച കേട്ട് സെലീന പുറത്തേക്കിറങ്ങി വന്നു…
“ പോയ കാര്യം നടന്നാർന്നോ ഇച്ചായാ?… ” അവൾ കാറിനടുത്തേക്ക് വന്ന് ചോദിച്ചു…
“ ഓ… ഒന്നുമായില്ലന്നേ… എവിടെ സാം… ഇന്ന് അവന്റെ ക്ലാസ്സിൽ പോയിട്ട് എന്തായി…” കാറിൽ നിന്നിറങ്ങിക്കൊണ്ട് ബേബി ചോദിച്ചു… ഇന്ന് സാമിന്റെ സ്കൂളിൽ പാരന്റ്സ് മീറ്റിംഗ് ആയിരുന്നു…
“ ടീച്ചർമാർക്കൊന്നും മോശം അഭിപ്രായമൊന്നും അവനെക്കുറിച്ച് പറയാനില്ല… ഒരു കുഴപ്പവും ഉണ്ടാക്കാതെ ഇരുന്നോളും… അത്രേയുള്ളൂ… ” വീടിനുള്ളിലേക്ക് കയറിയ ബേബിയെ അനുഗമിച്ചു കൊണ്ട് സെലീന പറഞ്ഞു… ആരോഗ്യ ദൃഢഗാത്രമായ ശരീരമാണ് ബേബിയുടേതെങ്കിലും സെലീനയുടെ അത്രയും പൊക്കം അയാൾക്കില്ല… അതിൽ ബേബിക്ക് പരാതിയൊന്നും ഇല്ലായിരുന്നു…

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *