രാത്രിയുടെ മറവിൽ [SaHu]

Posted by

രാത്രിയുടെ മറവിൽ

Rathriyude Maravil bY Sahu

എങ്ങനെയുണ്ട് എന്ന് നിങ്ങൾ വിലയിരുത്തുക എന്നിട്ടുവേണം ഇത് തുടരണോ വേണ്ടയോ എന്ന് തീരുമാനിക്കാൻ കഥയിലേക്ക് കടക്കുന്നു ,.. പാർവതി തമ്പുരാട്ടി തിരുവില്വാമല കോവിലകം. കവളപ്പാറ കോവിലകത്തുനിന്നും പാർവതി തമ്പുരാട്ടിയെ തിരുവില്വാമല കോവിലകത്തേക്ക് കല്യാണം വേളി കായിച്ചുകൊണ്ടുപോകുകയായിരുന്നു കുട്ടൻ തമ്പുരാൻ .പാർവ്വതി തമ്പുരാട്ടിക്ക് അതിൽ മൂന്ന് മക്കളുണ്ടായി തിലോത്തമനും . മുരുകനും. മാലിനി യും തിരുവല്ലാമല കോവിലകത്തു ഇവർ കളിച്ചുരസിച്ചുവളർന്നു അതിനിടക്ക് തളർവാദം പിടിപെട്ട് പതിനാറാം വയസിൽ മുരുകൻ മരിച്ചുപോയി ഈ ദുഃഖം താങ്ങാനാവാതെ കുട്ടൻ തബുരാൻ കുറേകാലം രോഗം പിടിപെട്ട്കിടപ്പിലായിരുന്നു അതിനിടയിൽ തിലോത്തമന്റെ കല്ല്യാണം കഴിഞ്ഞു വധു കുളപ്പുള്ളി കോവിലകത്തുനിന്നായിരുന്നു ഇതിനിടയിൽ രോഗം പിടിപെട്ടുകിടന്ന കമ്പികുട്ടന്‍.നെറ്റ്കുട്ടൻ തമ്പുരാൻ മരിച്ചു കുട്ടൻതമ്പുരാന് രണ്ടു സഹോദരിമാരായിരിന്നു ഇവരുടെ അച്ഛനും അമ്മയും ഇവരുടെ ചെറുപ്പത്തിൽ ഞെരമ്പ് ചൊള്ള എന്നരോഗം പിടിപെട്ടുമരിച്ചിരുന്നു ഇപ്പോൾ കുട്ടൻ തമ്പുരാന്റെ സഹോദരിമാർ കല്ല്യാണം കഴിഞ്ഞു പോയതിനാൽ അധികമൊന്നും തിരുവല്ലാമല കോവിലകത്തേക്ക് വരാറ്ഇല്ല കുട്ടൻ തമ്പുരാൻ മരിച്ചതിനു ശേഷം ഇവർ തീരെ വരാതായി പാർവതി തമ്പുരാട്ടി വളരെ കഷ്ടപ്പെട്ടാണ് പിന്നെ ജീവിച്ചത് മകൻ തിലോത്തമൻ കോവിലകത്നിന്നും തന്റെ വീതവും വാങ്ങി ഭാര്യയുടെ കൂടെപ്പോയി പിന്നെ കല്യാണം കഴിയാത്ത മകൾ മാലിനിയും പാർവതി തമ്പുരാട്ടിയും മാത്രമായി കോവിലകത് ഇവർ പറമ്പിൽ വീഴുന്ന തേങ്ങയും അടക്കയും വിറ്റ് ജിവിച്ചുപോന്നു അതിനിടക് പാർവതി തമ്പുരാട്ടിക്ക് കലസായ പനി പിടിപെട്ടു മാലിനിക്ക് അമ്മയെ നൊക്കാനല്ലാതെ പറമ്പിലെ കാര്യങ്ങളൊന്നും ശ്രെദ്ദിക്കാൻ സമയം ഇല്ലാതെപോയി ഇതെല്ലാം ന്നോക്കിന്നടതാൻ ഒരാളെ അന്ന്വേഷിച്ചു നടക്കുമ്പോഴാണ് ഒരു വയസ്സായ ഒരാൾ അവിടെ പണി അനേഷിച്ചു വരുന്നത് മാലിനി രാവിലെ എണീറ്റു കുളിയെല്ലാം കഴിഞ്ഞുവെന്നു ഉമ്മറത്തു ചായകുടിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുമ്പോഴാണ് അയാൾ അങ്ങോട്ട് കയറിവന്നത് പടിപ്പുരയിൽ നിന്നും ആരോ വിളിക്കുന്നതുപോലെ മാലിനിക്ക് തോന്നി മാലിനി അയാളോട് അകത്തേക്ക് കയറിവരാൻ പറഞ്ഞു അയാൾ വന്ന് ഉമ്മറത്തു നിന്നു അപ്പോൾ മാലിനി അയാളോട് ചോദിച്ചു .എവിടെനിന്നുവരുന്നു ….ഞാൻ നെമ്മാറ ഉള്ളതാ ഞാനൊരുപണി എന്തെങ്കിലും കിട്ടുമോ എന്നറിയാൻ വന്നതാണ് തമ്പുരാട്ടി ..അയാൾ പറഞ്ഞു..മാലിനി കുറച്ചു ന്നേരം ആലോചിച്ചു നിന്നതിനു ശേഷം ആയാളോട് ചോദിച്ചു . എന്തുപണി അറിയാം …എല്ലാപണിയും ഒരുവിധം അറിയാം തമ്പുരാട്ടി ….നിങ്ങൾ നെമ്മാറ എവിടുത്തെതാ …..ഞാൻ നെമ്മാറ വല്ലങ്ങി യിൽ ഉള്ള കോവിലാകതെയാ….

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *