ഞാൻ ട്രീസ്സാ ഫിലിപ്പ് [ഡോ.കിരാതൻ]

Posted by

ഞാൻ ട്രീസ്സാ ഫിലിപ്പ്

 

Njan Tresa Philip by : ഡോ.കിരാതൻ  

കാലങ്ങൾ തന്നെ ചെറുപ്പത്തിൽ തന്നെ വിധവ എന്ന മുദ്രണം ചാർത്തുകയും പിന്നീടുള്ള ജീവിതം വെറും യന്ത്രപ്പാവയെ പോലെ ജീവിച്ച് തീർക്കുന്ന അവസ്ഥയായിരുന്നു ഉണ്ടായിരുന്നത്. മകൻ ചാൾസ് ജോലികിട്ടി ഇപ്പോൾ വിദേശത്താണ്. അതിനാൽ തികച്ചും ഒറ്റപ്പെട്ട രാത്രികളിൽ തലയിണകെട്ടിപ്പിടിച്ച് വിതുമ്പി ജീവിതം തള്ളി നീക്കികൊണ്ടിരിക്കുന്നു.

ആയിടക്കാണ് മീനാക്ഷി എന്ന കൂട്ടുകാരിയുടെ മകൻ വസന്ത് ഒപ്പം താമസിക്കാൻ വന്നത്. നാട്ടിൽ കഞ്ചാവും കള്ളൂമായി തല തെറിച്ച് നടന്ന പയ്യനെ നന്നാക്കാനായാണ് തന്റെ ഒപ്പം താമസിക്കാൻ കൂട്ടുകാരിയായ മീനാക്ഷി കൊണ്ടുവന്നാക്കിയത്. ഒരുപാട് കടപ്പാട് അവളോട് ഉള്ളതിനാൽ വിസ്സമ്മതം മൂളാൻ മനസ്സ് വന്നില്ല. ഏകാന്ത ജീവിതത്തിൽ ഒരു കുട്ടാകുമല്ലോ എന്ന ചിന്തയും അതിന് സഹായകമേകി.

ഷെഫിന്റെ കോഴ്സ് ചെയ്ത വസന്തിന്  തന്റെ കാറ്ററിങ്ങ് ജോലിയിൽ വ്യാപൃതനായി ഒരു എക്‌സ്‌പീരിയൻസും ആകട്ടെ എന്നുള്ള തീരുമാനവും അതിന്റെ പുറകിലുണ്ടായിരുന്നു.

അങ്ങനെ വസന്ത് വന്ന് താമസ്സമാക്കിട്ടിപ്പോൾ രണ്ടു മാസങ്ങൾ കഴിഞ്ഞിരിക്കുന്നു. കഞ്ചാവിന്റെ ലഹരിയിൽ തീർത്തും ആരോടും സംസാരിക്കാത്ത പ്രക്യതം ആയിരുന്നു അവന്റേത്. ഒരു ചെറു ഫ്രിക്കൻ. തലമുടി കട്ട പോലെ വളർത്തി നല്ല വലിയ ഊശാൻ താടി വളർത്തിയ പത്ത് പതിനെട്ട് വയസ്സ് പ്രായം വരുന്ന ചെറിയ പയ്യൻ.

കാറ്ററിങ്ങ് സർവീസ് നന്നായി പോകുന്നതിനാൽ വീടിന് അൽപ്പം ദൂരെയായി ഒരു വലിയ ബിൽഡിങ്ങ് എടുത്തതാണ് ബിസ്സിനസ്സ് നടത്തിരുന്നത്. വസന്തിന് പ്രാപ്‌തിയായാൽ അവനെ അതിന്റെ മാനേജരാക്കാൻ ഒരു ചിന്ത ഇല്ലാതില്ലായിരുന്നില്ല.

അങ്ങനെ ദിനങ്ങൾ നീങ്ങുന്ന വേളയിൽ ഒരു ദിവസ്സം രാത്രി  പതിവിനു വൈകി കുളിക്കാൻ നിൽക്കുന്ന നേരം.

വാതിലിനടുത്ത് പതിവില്ലാത്തവണ്ണം ഒരു കാൽപ്പെരുമാറ്റം അനുഭവപ്പെട്ടു. മകൻ വിദേശത്ത് ജോലികിട്ടി പോയതിന് ശേഷം അവന്റെ മുറിയിലായിരുന്നു എന്റെ ഉറക്കം. ആദ്യം അവന്റെ മുറിയിൽ ടോയിലെറ്റുണ്ടായിരുന്നില്ല. വാടകക്ക് കൊടുക്കാൻ വേണ്ടി ടെറസ്സിൽ പണികഴിപ്പിച്ച ടോയിലെറ്റായിരുന്നു അവൻ ഉപയോഗിച്ചിരുന്നത്. ഇന്നിതാ അവന്റെ മുറിയിൽ നിന്ന് ചുമർ തുരന്ന് വാതിൽ ഉണ്ടാക്കി അതിനനുസരിച്ച് ടോയിലറ്റാകമാനം ഉടച്ച് പണിയുകയായിരുന്നു. പക്ഷെ അതിന്റെ പഴയ വാതിൽ അങ്ങനെ തന്നെ വച്ചു. അത് പൊളിച്ച് കളഞ്ഞ് അവിടെ അടച്ചിരുന്നുണ്ടായിരുന്നില്ല.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *