ലൌലിയുടെ മരുമകന്‍ [Kambi Master]

Posted by

ലൌലിയുടെ രുമകന്‍

Lovliyude Marumakal bY Kambi Master

“നമുക്ക് ആ ആലോചന വേണ്ട സണ്ണീ”

യോഹന്നാന്‍ അമ്മാച്ചന്റെ അഭിപ്രായം കേട്ടപ്പോള്‍ സണ്ണിക്ക് പെരുവിരല് മുതല്‍ കലികയറി. കുറെ നാളുകളായി പെണ്ണുകണ്ട് പെണ്ണുകണ്ട് നല്ലൊരു ചരക്കിനെ ഒത്തുകിട്ടിയപ്പോള്‍ അങ്ങേര്‍ പതിവുപോലെ ഇടങ്ങേര്‍ ഉണ്ടാക്കാന്‍ വന്നേക്കുന്നു. അമ്മാച്ചന്റെ അഭിപ്രായം അതേപടി മാനിക്കുന്ന ഒരു തന്തേം തള്ളേം ആണ് തനിക്കുള്ളത്; അതാണ്‌ ഏറ്റവും വലിയ ദുരിതം.

“എനിക്കിനി വേറെ പെണ്ണുകാണാന്‍ വയ്യ..ഇത് നടക്കുന്നില്ലെങ്കില്‍ എനിക്ക് കല്യാണമേ വേണ്ട..” സണ്ണി കോപം പരമാവധി നിയന്ത്രിച്ചുകൊണ്ട് പറഞ്ഞു.

“വേറെ ഇഷ്ടം പോലെ പെണ്‍ പിള്ളേര്‍ ഉണ്ടല്ലോ…പിന്നെ നിനക്ക് ഇത് തന്നെ വേണമെന്ന് ഇത്ര നിര്‍ബന്ധം എന്താ? ഇത് ശരിയാകത്തില്ല. ആ തള്ള പതിന്നാലു വയസുള്ളപ്പോള്‍ ഒരുത്തന്റെ കൂടെ ഒളിച്ചോടി പോയി അതിലുണ്ടായ പെണ്ണാ. കുറെ പണവും സൗന്ദര്യവും ഉണ്ടെന്നു പറഞ്ഞിട്ട് കാര്യമുണ്ടോ? കുടുംബ മഹിമ വേണ്ടേ? എന്നിട്ട് അന്ന് അവളെ ചാടിച്ചുകൊണ്ട്‌ പോയവനെവിടെ? അവന്‍ വേറെ ഏതോ ഒരുത്തിയുടെ കൂടെ പോയ്ക്കളഞ്ഞില്ലേ? എന്തായാലും തള്ള മിടുക്കി ആയതുകൊണ്ട് അവന്റെ പണം മൊത്തം അവര് കൈക്കലാക്കി. നയാപൈസ അവനു കൊടുക്കാതെ എല്ലാം അവര്‍ അമുക്കി..”

അമ്മാച്ചന്റെ വിശദീകരണം സണ്ണിക്ക് വീണ്ടും കലികയറ്റി എങ്കിലും അവന്‍ നിയന്ത്രിച്ചു.

“എന്നാപ്പിന്നെ നമുക്ക് വേറെ നോക്കാം..എന്താ മോനെ” അമ്മാച്ചനെ പിന്തുണച്ച് അപ്പനും സംസാരിക്കുന്നത് കേട്ടപ്പോള്‍ സണ്ണി മനസ്സില്‍ ഉറച്ച ഒരു തീരുമാനം എടുത്തു കഴിഞ്ഞിരുന്നു.

“അപ്പാ..എനിക്ക് ആകെ രണ്ട് മാസത്തെ അവധിയാണ് ഉള്ളത്. ഇതുംകൂടി കൂട്ടി ഇത്തവണ എട്ട് പെണ്‍ പിള്ളാരെ കണ്ടു കഴിഞ്ഞു. ഇവളെ അല്ലാതെ എനിക്ക് വേറെ ഒന്നിനെയും ഇഷ്ടപ്പെട്ടില്ല. അവള്‍ക്കും തള്ളയ്ക്കും എന്നെയും ഇഷ്ടമായി. അവരുടെ ചരിത്രവും പൌരധര്‍മ്മവും ഒന്നുമെനിക്ക് വിഷയമല്ല. പെണ്ണിനെ മാത്രമാണ് ഞാന്‍ നോക്കുന്നത്…

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *