സുബൈദ ഇത്ത

Posted by

സുബൈദ ഇത്ത

 

Subaida Itha bY Tintumon

വായനക്കാരുടെ സപ്പോർട്ട് ആണ് ഞങ്ങളുടെ വിജയം …

എന്റെ പേര് ബിനു എന്റെ ജീവിതത്തിൽ നടന്നിട്ടുള്ള സംഭവന്മണിത് .. ഞാൻ പ്ലസ് ടു കഴിഞ്ഞ് വെക്കേഷന് വീട്ടിൽ നിൽക്കുന്ന സമയം തീറ്റയും ഉറക്കവും കളിയും തുണ്ടു കാണലുമൊക്കെയായി ദിവസങ്ങൾ പോയി അങ്ങനെ ഒരു ദിവസം

രാവിലെ എഴുന്നേറ്റപ്പോഴാണ് അയലത്തെ വീട്ടിൽ പുതിയ താമസക്കാര് വരുന്നെന്നറിഞ്ഞത് .. നല്ല പെണ്പിള്ളേര് കാണാനെന്നു ഞാൻ പ്രാർത്ഥിച്ചു .
പ്രാർത്ഥന ദൈവം കേട്ടു മൂന്നു പേരാണ് താമസത്തിനായി വന്നത് .. ഒരു വയസായ സ്ത്രീ അവരുടെ മകൾ .. മകളുടെ കുഞ്ഞ് ..

അവർ താമസം തുടങ്ങി എന്റെ വീട്ടുകാരും അവരുമായി വേഗത്തിൽ അടുത്ത് അങ്ങനെ അവരുടെ കഥകളൊക്കെ കുറെ മനസ്സിലാക്കി
സ്ത്രീയ്ക്ക് ഏകദേശം 54 വയസ്സുണ്ട് പേര് ആമിന അവരുടെ മകൾ സുബൈദ 25വയസ്സ് സുബൈദയുടെ മകൻ 3 മാസം പ്രായം . ആമിനയുടെ ഒറ്റ മകളാണ് സുബൈദ അവർ കല്യാണം കഴിച്ചത് അനാഥനായ ഷെമീർ എന്നൊരു പ്രവാസിയെ ആയിരുന്ന ആമിനയ്ക്ക് തന്റെ വീട് നിൽക്കുന്ന 10 സെന്റ് സ്ഥലവും അല്ലാതെ ഒരു തോട്ടവുമുണ്ടായിരുന്നു .. റബ്ബറും മറ്റു കൃഷികളുമെവിടെ ഉണ്ടായിരുന്നു മാത്രമല്ല അവർക്ക് ക്ഷേമ നിധി പെൻഷൻ ഒക്കെ ലഭിക്കുന്നുണ്ടായിരുന്നു . ഷെമീറിനെ കല്യാണം കഴിച്ച് ആദ്യം കുറെ നാൾ സ്വർഗ്ഗതുല്യമായ ജീവിതമാണ് സുബൈദ നയിച്ചത് .. ഗർഭിണി ആയപ്പോൾ സന്തോഷം ഇരട്ടിച്ചു അങ്ങനെ ഇരിക്കെയാണ് ഗൾഫിൽ വച്ചൊരു ആക്സിഡന്റ് ഉണ്ടായി ഷെമീറിന് പരുക്ക് പറ്റിയതായി അറിയുന്നത് അവിടെ തന്നെ ചികിൽസിക്കാൻ നല്ല പൈസ ആവശ്യമായി വന്നു .. ഇതറിഞ്ഞ സുബൈദയുടെ കരച്ചിലും ബഹളവുമെല്ലാം കാരണം ആമിന തന്റെ പേരിലുള്ള വീടും സ്ഥലവും വിട്ട് പൈസ ഗൾഫിലേക്കയച്ചു കൊടുത്തു .. പക്ഷെ പിന്നീടവിടെ നിന്നൊരു ഫോൺ കാൾ പോലും തിരിച്ചു വന്നില്ല ..

അവന്റെ കൂട്ടുകാരുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിട്ടും ഒരു വിവരവും ലഭിച്ചില്ല . കല്യാണം കൊണ്ടു വന്ന ബ്രോക്കർ വഴി അന്വേഷണം നടത്തിയപ്പോഴാണ് വലിയൊരു ചതിയിലാണ് തങ്ങൾ ചെന്നു പെട്ടതെന്ന് സുബൈദയും കുടുംബവും അറിയുന്നത് കല്യാണം നടത്തി കാശുമായി മുങ്ങുന്ന ഒരു സംഘത്തിലെ കണ്ണിയാണ് ഷെമീറും .. അവൻ കാരണം തെരുവിലേക്കിറങ്ങേണ്ടി വന്നതാണ് അവർക്ക് …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *