അമ്മയുടെ വിഷുക്കണി 3

Posted by

അമ്മയുടെ വിഷുക്കണി-3

 

Ammayude Vishukkani Part 3 bY Thaninadan | Previous Parts

 

റെയില്‍‌വേസ്റ്റേഷനില്‍ അമ്മാവനും മകനും കാത്തു നിന്നിരുന്നു. വണ്ടി ഒരു സ്റ്റേഷനില്‍ പിടിച്ചിട്ടതിനെ തുടര്‍ന്ന് ലേറ്റ് ആയിരുന്നു. ലേറ്റാകുമെന്ന് വിളിച്ച് പറഞ്ഞപ്പോളേക്കും കക്ഷി റെയില്‍‌വേസ്റ്റേഷനില്‍ എത്തിയിരുന്നു. കണ്ടപ്പോള്‍ വലിയ സന്തോഷത്തോടെ അടുത്തെത്തി കൈപിടിച്ച് കുലുക്കി എങ്കിലും കാത്തിരുന്നു മുഷിഞ്ഞതിന്റെ ലക്ഷണം പുള്ളിയുടെ മുഖത്തുണ്ട്.
“എന്താ ഗംഗാധരന്‍ നായരെ വിശേഷം?” സോനാ നായരെ പോലെ ഉള്ള ഒരു സൊയമ്പന്‍ ചരക്ക് വന്ന് അമ്മാവനോട് വിശേഷം ചോദിച്ചു.ഞാൻ പതിവു പോലെ കുണ്ടി ശ്രദ്ധിച്ചു. ഉഗ്രൻ കുണ്ടിതന്നെ. കൂതി ബ്രൗൺ നിറമായിരിക്കും ഞാൻ എന്റെ എക്സ്പീരിയൻസ് വച്ച് ഊഹിച്ചു.

“ഇത് രാധാമണീടെ മോനാ.. ഇവനെ കൂട്ടിക്കൊണ്ടു പോകാന്‍ വന്നതാ”
“അതേയോ അമ്മയെ പരിചയം ഉണ്ട് കേട്ടോ… എന്താ പേര്? ഇയാള്‍ എന്തു ചെയ്യുന്നു?”
“പേരു ജിബിന്‍ ദില്ലിയില്‍ ഒരു കമ്പനിയില്‍ സോഫ്റ്റ്‌വെയര്‍ എഞ്ചിനീയറായി ജോലി നോക്കുന്നു.”
“അതേയോ…എന്റെ മകളും സോഫ്റ്റ് വെയര്‍ എഞ്ചിനീയറാണ്. ബാംഗ്ലൂര്‍ ജോലി ചെയ്യുന്നു.“
“ആന്റീടെ പേരെന്താ?”
“പേരു ദീപാ നമ്പ്യാര്‍. ഞങ്ങള്‍ ഗള്‍ഫില്‍ ആയിരുന്നു. അടുത്തിടെ നാട്ടില്‍ സെറ്റില്‍ ചെയ്തതാ.. ഞാന്‍ ഹസ്ബന്റിനെ യാത്രയാക്കാന്‍ വന്നതാ” അവര്‍ പറഞ്ഞു.
“ അല്പം ദൃതിയുണ്ട് ” ഞാന്‍ പറഞ്ഞു.
“അവന്‍ അമ്മേടെ മോനാ..അമ്മയെ കാണാഞ്ഞിട്ടാണ് ഈ തിരക്ക്”
“അതേയോ… ഒഴിവു പോലെ വീട്ടിലേക്ക് വരൂ വിശദമായി പരിചയപ്പെടാം.അമ്മയുമായി പരിചയമുണ്ട്”
“തീര്‍ച്ചയായും വരാം”
നിന്നെ പോലെ ഒരു സൊയമ്പന്‍ സാധനം വീട്ടിലേക്ക് വിളിച്ചാല്‍ എങ്ങിനെ വരാതിരിക്കും എന്ന് മനസ്സില്‍ പറഞ്ഞു. ഒന്നൂടെ ചുഴിഞ്ഞു നോക്കി. നല്ല വെളുത്തു തുടുത്ത് വൃത്തമൊത്ത മുഖം. വിടര്‍ന്ന കണ്ണുകള്‍ കടിച്ചു വലിച്ച് കുടിക്കാന്‍ തോന്നുന്ന ചൂണ്ടുകള്‍. അല്പം ലിപ്സ്റ്റിക്ക് ഇട്ടതിനാല്‍ അതിന്റെ ഭംഗി ഒന്നൂടെ വര്‍ദ്ധിച്ചിട്ടുണ്ട്. മുഴുത്ത മാറിടം സാരിക്കിടയിലൂടെ വെളിയില്‍ ഭാഗികമായി കാണാവുന്ന മനോഹരമായ് പൊക്കിള്‍ചുഴിയും വയറും. ക്യൂടെക്സ് ഇട്ട നീണ്ട വിരലുകള്‍.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *