തങ്കച്ചി ആൻറ്റി 1

Posted by

തങ്കച്ചി ആൻറ്റി 1

Thankachi Aunty  Part 1 bY Njaan T Kurian

 

എൻറെ പേര് ജിജോ ഞാനിപ്പോൾ അബുദാബിയിൽ കമ്പ്യൂട്ടർ ടെക്‌നിഷ്യൻ ആയി ജോലിചെയ്യുന്നു. ഞാൻ നാട്ടിൽ കമ്പ്യൂട്ടർ കോഴ്സ് പഠിക്കുന്ന സമയത്തു നടന്ന ഒരു സംഭവം ആണ് ഇവിടെ പറയാൻ ഉദ്ദേശിക്കുന്നത്. എനിക്ക് 21 വയസു പ്രായം ഉള്ള സമയം . ഞങ്ങൾ നാല് പേര് ആയിരുന്നു അന്നത്തെ ഗ്യാങ്. ഞാനും ആൽവിനും മനു ചദ്രനും പിന്നെ ഷംനാഥും. എല്ലാവരും ഏകദേശം ഒരേ പ്രായക്കാർ. ആൽവിൻ എൻറെ കസിൻ ആണ്. (എൻറെ മാമൻറ്റെ മോൻ). മാമൻ ഗൾഫിൽ ആയിരുന്നു അക്കാലത്തു. ആൽവിന്റെ മമ്മി ആണ് നമ്മുടെ കഥയിലെ നായിക ‘തങ്കച്ചി ആൻറ്റി’. തങ്കച്ചി ആൻറ്റിയുടെ യെഥാർത്ഥ പേര് സ്റ്റെല്ല മേരി എന്നാണ്, വീട്ടിൽ വിളിക്കുന്ന പേരായിരുന്നു തങ്കച്ചി എന്ന്. അത് ആണ് കൊച്ചിലെമുതൽ ഞങ്ങൾ കേട്ടിട്ടുള്ളതും വിളിച്ചു ശീലിച്ചതും.

ഞാൻ പ്രീ ഡിഗ്രിക്കു പഠിക്കുന്ന കാലം തൊട്ടേ തങ്കച്ചി ആന്റ്റിയുമായി അവസരം കിട്ടുമ്പോഴൊക്കെ ചെറിയതോതിൽ തട്ടലും മുട്ടലും പരസ്പരം ഷോയും ഒക്കെ ഉണ്ടായിരുന്നു. തങ്കച്ചി ആന്റിയെക്കുറിച്ചു വർണ്ണിച്ചാൽ നല്ല വെളുത്തു തടിച്ചു മുഴുത്ത ഒരു ഐറ്റം ആണ്. മുഖം നമ്മുടെ സീമ ചേച്ചിയുടേതുപോലെ തന്നെ, നല്ല സാമ്യമാണ്, മുടിയും ചുണ്ടും ചിരിയുമെല്ലാം സീമച്ചേച്ചിയെ ഓർമിപ്പിക്കും. തങ്കച്ചിയാൻറ്റിയുടെ ഏറ്റവും ആകർഷണം അവരുടെ മുഴുത്തു തുടിച്ചുനിൽക്കുന്ന പാല്കുടങ്ങൾ തന്നേ. എന്നാ മുലമുഴുപ്പാണെന്നോ. ആന്റ്റി സാരിയാണ് വീട്ടിലും പുറത്തും ഉപയോഗിക്കുന്നത്. ആൻറ്റയെ ആരുകണ്ടാലും ആദ്യം നോക്കുന്നത് അവരുടെ മുലകളിലേക്കായിരിക്കും.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *