അയലത്തെ മൊഞ്ചത്തി

Posted by

അയലത്തെ മൊഞ്ചത്തി

Ayalathe Monjathi bY Emmi

 

ഹായ് , എല്ലാ എഴുതുകാരോടും ക്ഷമ ചോദിച്ചു കൊണ്ട് എന്റെ ആദ്യ കഥ ഞാൻ തുടങ്ങുന്നു

അയലത്തെ മൊഞ്ചത്തി
ഞാൻ ഹരീഷ് ഇപ്പോ ഡിഗ്രി കഴിഞ്ഞു ചുമ്മാ തെക്ക് വടക്ക് നടക്കുന്നു . കഥ നടന്നത് ഒരു നാല് വര്ഷം മുന്നേ ഡിഗ്രി ആദ്യ വര്ഷം പഠിക്കുമ്പോൾ. എന്റെ വീട് ഒരു നാട്ടിൻ പുറത്താണ് വീടിന്റെ അടുത്ത് അയൽവാസിയായി രണ്ടു വീട് മാത്രം പിന്നെ വിശാലമായ പാടമാണ് അപ്പുറമാണ് അങ്ങാടി ചെറിയ ഒരു ചായ കട, ബാർബർഷോപ് , ഒരു പലചരക് കടയും മാത്രം ബാക്കി യുള്ള അവിശ്യങ്ങൾ നടകണമെങ്കിൽ ഒരു നാല്കിലോമീറ്റർ പോണം ബസ് സെർവീൽസും അവിടെ നിന്ന് മാത്രം , വല്ലപ്പോൾ മാത്രം ഒരു ട്രെകർ ഉണ്ടാവും . ഇനി കഥയിൽ നായികയെ പരിചയപ്പെടുത്താം എന്റെ അയൽവാസി ഒരു സൽമ താത്ത യാണ് ഞാൻ താത്ത എന്നാണ് വിളിക്കാറ് താത്ത ഒറ്റമോളാണ് എന്നെ ഹരി എന്നാണ് വിളിക്കുക സൽമത്താത്തന്റെ ഉപ്പ പട്ടണത്തിൽ ഒരു മില്ലിൽ പണിയെടുക്കുന്നു ആൾ ഒരു സാധു ആണ് പേര് മജീദ്, മാജിക്ക എന്നാണ് എല്ലാരും വിളിക്കുക ഉമ്മ വീട്ടിൽ തന്നെ ഉണ്ടാവും പേര് സൈനബ സൈനുത്തയെന്നു വിളിക്കും എന്റെ വീട്ടിൽ അച്ഛൻ അമ്മ അനിയത്തി അവരെ പരിജയപ്പെടുത്തുന്നില്ല . സൽമ താത്ത എന്നെക്കാൾ രണ്ടു വയസിനു മൂത്തതാണ് അന്ന് ഡിഗ്രിക് ലാസ്റ് വര്ഷം പഠിക്കാർന്നു ചെറുപ്പമുതലെ ഞങ്ങളുടെ രണ്ടുപേരുടെയും വീട്ടിൽ നല്ല സൗഹൃദം ആയിരുന്നു . സൽമതാത്ത എന്നെ സ്വന്തം അനിയനെ പോലെ ആയിരുന്നു കണ്ടിരുന്നത് ആദ്യ വാണം വിടുന്നത് വരെ ഞാനും തിരിച്ചു അങ്ങനെ ആയിരുന്നു എന്നാൽ അതിനുശേഷം സൽമതാത്തയും താത്തയുടെ ഉമ്മ സൈനുത്ത യുമായിരുന്നു എന്റെ കുട്ടന്റെ വാണ നായികമാർ സൈനുത്ത ആയിരുന്നു മുലയുടെ വലുപ്പവും കുണ്ടിയുടെ വലുപ്പവും കണ്ടാൽ ഏത് നല്ലവനായ ഉണ്ണിയും ഒന്ന് നോക്കിപോവും അത്രക് സൂപ്പർ ആണ് സൽമതാത്ത പിന്നെ പറയണ്ട മുലയും കുണ്ടിയും ഓവർ അല്ലേലും കണ്ടാൽ തന്നെ പിടിച്ച് തിന്നാൻ തോന്നുന്ന മുലയും അടിച്ച് പൊളിക്കാൻ തോന്നുന്ന കുണ്ടിയും സ്ട്രോബെറി ചുണ്ടും അത്രക് മൊഞ്ചത്തി മ്മടെ നിവിൻ പൗളി പറഞ്ഞപോലെ “ഓളെ തട്ടമിട്ടാൽ ഉണ്ടാലോ എന്റെ സാറെ”പിന്നെ ഓൾക് വൈകുന്നേരം ഉമ്മറത് ഇരുന്ന് തട്ടമിടാതെ മുടിയഴിചു മുന്നോട്ടിട്ടി ട്ട് മുടിപിടിച്ചൊരു ഇരുത്തമുണ്ട് പറഞ്ഞറിക്കാൻ പറ്റില്ല ആ സമയത്തായിരുന്നു ഞാൻ അധികവും സംസാരിക്കാൻ താത്തയുടെ വീട്ടിലേക്ക് പോവൽ സൈനുത്തയും ഉണ്ടാവും മുലച്ചാലും കുണ്ടിയും

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *