ഇക്ക

Posted by

ഇക്ക | Ikka

bY:വീണ-czy gls

 

എന്റെ പേര് വീണ .ഞാൻ പെരുമ്പാവൂർ പഠിക്കുന്നു. Hostel -ൽ ആണ് താമസം. ഞാൻ ഇതിലെ ഒരു വായനക്കാരിയാണ്. ഞാൻ കഥകൾ വായിച്ച് Cmnts ചെയ്യാറുണ്ട് -Crazy girls pbvr .

ഇത് എന്റെ കൂടെ പഠിക്കുന്ന ഒരു girl – ന്റെ സ്വന്തം അനുഭവകഥയാണ്. അവളുടെ അനുവാദത്തോടുകൂടിയാണ് ഞാൻ ഇതിവിടെ എഴുതുന്നത്.

സലീമയുടെ വാപ്പക്ക് മീൻ കച്ചവടമായിരുന്നു പണി. വീട്ടിൽ വലിയ സാമ്പത്തികമൊന്നുമില്ലെങ്കിലും കുഴപ്പമില്ലാതെ ജീവിച്ചു പോകുന്നു. സലീമക്ക് മൂത്ത രണ്ടു പേർ – ഒരു ഇക്കയും ഇത്തയും. ഇത്തക്ക് 18 വയസ്സ് ഇക്ക 16 സലീമ 14. ഇത്തയെ 18 വയസ്റ്റിൽ വിവാഹം കഴിച്ചയച്ചു. ഒത്തിരി ദൂരെയൊന്നുമല്ലായിരുന്നു ആ വീട് ,കഷ്ടി ഒരു കിലോമീറ്റർ.വിവാഹം കഴിച്ചയച്ച വീട്ടിൽ സാമാന്യം സാമ്പത്തിക മൊക്കെയുണ്ട്. കെട്ടിയ ആൾ അല്പം (പായക്കൂടുതലുണ്ട് 34 , രണ്ടാം കെട്ടായിരുന്നു. കുട്ടികളുണ്ടാകാത്തതിനാൽ ആദ്യത്തെ കെട്ട് ഒഴിവാക്കിയതായിരുന്നു. ആൾ നല്ല സ്നേഹമുള്ളവനും സഹായമനസ്കനുമായിരുന്നു, പേര് ബഷീർ .
സലീമയും വീട്ടുകാരും എല്ലാം ചെറിയ മനുഷ്യരായിരുന്നു. ഉയരവും വണ്ണവും കുറവാണ് എന്നാൽ നല്ല വെളുത്ത നിറവും സൗന്ദര്യവുമുണ്ടായിരുന്നു. സലീമ ഇടക്കിടെ ഇത്തയുടെ വീട്ടിൽ പോകും. അവിടെ ബഷീറിക്കയും ഇത്തയും മാത്രമേയുള്ളു. അവധി ദിവസങ്ങളിൽ അവൾ ചെന്ന് ഇത്തയെ എന്തെങ്കിലുമൊക്കെ സഹായിക്കുമായിരുന്നു. ചിലപ്പോൾ മുറിയിലും അടുക്കളയിലുമൊക്കെ വച്ച് ഇത്തയും ഭർത്താവും കെട്ടിപ്പിടിക്കുന്നതും ഉമ്മ വക്കുന്നതും ഇത്തയുടെ മുലയിലും ചന്തിയിലുമെല്ലാം ഇക്ക പിടിക്കുന്നതും അവൾ കണ്ടിട്ടുണ്ട്.ഇത്ത സന്തോഷവതിയായി ജീവിക്കുന്നതു കണ്ട് എല്ലാവരും സന്തോഷിച്ചു.

ഒന്നൊര വർഷം കഴിഞ്ഞപ്പോൾ ഇത്ത ഒരു കുഞ്ഞിന് ജന്മം നൽകി. എല്ലാവർക്കും വളരെ സന്തോഷമായി. സലീമ അപ്പോൾ 9-ാം ക്ലാസ്സിൽ പഠിക്കുകയായിരുന്നു. അവൾ എപ്പോഴും കുഞ്ഞുവാവയെ കൊഞ്ചിച്ചും എടുത്തു കൊണ്ടും നടക്കും.ഇത്തയും കുഞ്ഞും ഭർത്താവിന്റെ വീട്ടിലേക്ക് പോയി. അത് വെക്കേഷൻ സമയവും ഇക്കയുടെ വീട് അടുത്തു തന്നെയുമായിരുന്നതിനാൽ സലീമ എന്നും അവിടെ പോകുമായിരുന്നു. ഒരു ദിവസം അവളോട് ഇത്ത പറഞ്ഞു പോകണ്ട അവിടെ കിടക്കാമെന്ന്.അങ്ങിനെ അവൾ അന്ന് അവിടെ കൂടി. ഇത്തയും സലീമയും കുഞ്ഞും കട്ടിലിലും ഇക്ക ഒരു കിടക്കയിട്ട് താഴെയും കിടന്നു. കുഞ്ഞിന് പേടിയാവാതിരിക്കാൻ ചെറിയ ബൾബ് തെളിച്ചിട്ടുണ്ടായിരുന്നു. ഭിത്തിയോട് ചേർന്ന് കുഞ്ഞ് പിന്നെ ഇത്ത അതു കഴിഞ്ഞ സലീമ അതിനു താഴെ ബഷീർക്ക അങ്ങിനെയായിരുന്നു കിടന്നത്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *