പെങ്ങളോടൊപ്പം ഒരു എറണാകുളം യാത്ര – 1

Posted by

പെങ്ങളോടൊപ്പം ഒരു എറണാകുളം യാത്ര – 1

 

BY:കാമപ്രാന്തൻ | Pengalodoppam oru ernakulam yathra 1

ഫോൺ കുറെ നേരമായി റിങ് ചെയ്യാൻ തുടങ്ങിയിട്ട്. ഞാൻ ബൈക്ക് റോഡിന്റെ വശത്തൊതുക്കി ഫോണെടുത്തു നോക്കി. പെങ്ങളുടെ കോൾ ആണ്.. ഞാൻ ഫോൺ അറ്റൻഡ് ചെയ്ത് ചെവിയോട് ചേർത്തു. “അഭിയേട്ടാ… ബസ്സിൽ കയറിയോ”. ഇന്ദുവിന്റെ കിളിനാദം മറുതലയ്ക്കൽ. “ഇല്ല…. എന്താടീ” “എങ്കിൽ ഒന്ന് വീട്ടിലേക്ക് തിരിച്ചു വരാമോ ഏട്ടാ. എന്റെ ഇന്റർവ്യൂ നാളെയാണെന്ന് ഇപ്പൊ മെയ്ൽ വന്നു. ഏട്ടനിങ്ങോട്ട് വന്നാൽ എനിയ്ക്കും ഏട്ടന്റൊപ്പം എറണാകുളത്തേക്ക് വരായിരുന്നു” “എവിടെയാ നിനക്ക് ഇന്റർവ്യൂ” “എച്ച് ഡീ എഫ് സീ ബാങ്കിന്റെ പാലാരിവട്ടത്തുള്ള ഓഫീസിൽ” “ശരി. ഞാനിതാ വരുന്നു” “ഏട്ടൻ എത്തുമ്പോഴേക്കും ഞാൻ റെഡിയായി നിക്കാട്ടോ” “ഓക്കേ”. ഞാൻ കോൾ കട്ട് ചെയ്തു. അടുത്ത ദിവസം എനിക്ക് എറണാകുളത്ത് എത്തേണ്ട അവശ്യമുണ്ടായിരുന്നു. എന്റെ കമ്പനി, ഓൾ കേരള സെയിൽസ് റിവ്യൂ മീറ്റിംഗ് വച്ചിരിക്കുന്നത് അവിടെയാണ്. തിരുവനന്തപുരത്ത് നിന്ന് എറണാകുളത്ത് എത്താൻ എന്തായാലും ആറ് മണിക്കൂറെങ്കിലും എടുക്കും. വൈകിട്ട്www.kambimaman.net നാല് മണിയ്ക്കുള്ള ബസ്സ് പടിച്ചാൽ അന്ന് രാത്രി ഏകദേശം പത്തുമാണിയാവുമ്പോഴേക്കും വൈറ്റില ഹബ്ബിൽ എത്താം. അവിടെ നിന്ന്, മീറ്റിംഗ് വച്ചിരിക്കുന്ന ഹോട്ടൽ ലെ മെറിഡിയനിലേക്ക് അധികം ദൂരവുമില്ല. അവിടെ രാത്രി താമസിക്കാനുള്ള സൗകര്യം, ദൂരെ നിന്ന് വരുന്ന ഞാനടക്കമുള്ള സെയിൽസ് മാനേജർമാർക്ക്, കമ്പനി ഒരുക്കിയിട്ടുണ്ടായിരുന്നു.
ഈ പ്ലാനുകളുമൊക്കെയായി തിരുവനന്തപുരം സ്റ്റാൻഡിൽ നിന്ന് ബസ് കയറാൻ പോകുന്ന വഴിയാണ് ഇന്ദു വിളിയ്ക്കുന്നത്. ****** അവൾക്ക് വയസ്സ് ഇരുപത്തിരണ്ടേ ആയിട്ടുള്ളൂവെങ്കിലും മുപ്പതു വയസ്സുള്ള ഒരു സ്ത്രീയുടെ ശരീര ഘടനയാണവൾക്ക്. നല്ല വെളുത്ത വട്ടമുഖവും ചോരച്ചുണ്ടുകളും പിന്നെ സാമാന്യം വലുപ്പമേറിയ മുലകളും ഒതുങ്ങിയ അരക്കെട്ടും തടിച്ച തുടകളും വിരിഞ്ഞ ചന്തിയും….. ഒക്കെ കൂടി ഒരു നെടുവിരിയൻ ചരക്ക്. അവൾ വയസ്സറിയിച്ചപ്പോൾ മുതലാണ് ഞാൻ അവളെ ശ്രദ്ധിക്കാൻ തുടങ്ങിയത്. മുറ്റമടിക്കാനും മറ്റും കുനിയുമ്പോൾ കിട്ടുന്ന മുലകളുടെ മോഹിപ്പിക്കുന്ന വിടവും ഇറുകിയ ലെഗ്ഗിങ്സിൽ തള്ളി നിൽക്കുന്ന കുണ്ടികളും എന്റെ കുണ്ണയെ കമ്പിയാക്കാൻ തുടങ്ങിയിട്ട് നാളേറെയായി. ഇന്നേതായാലും പറ്റിയാൽ ലെ മെറിഡിയനിലെ സുഖ ശീതളമായ കിടപ്പുമുറി ‘പൂരപ്പറമ്പാക്കണം’ !!. ഞാൻ കണക്കു കൂട്ടി. ****** ഞാൻ തിരിച്ച് വീട്ടിലെത്തിയപ്പോൾ ഇന്ദു ഇളം നീല നിറത്തിലുള്ള സാരിയൊക്കെ ഉടുത്ത് ബാഗും പാക്ക് ചെയ്ത് റെഡിയായി നിൽപ്പുണ്ടായിരുന്നു. സാരിയുടുത്തപ്പോൾ അവളുടെ ആകാരവടിവ് കൂടുതൽ മാദകമായി തോന്നി. “എന്തിനാടി, ഈ സാരിയൊക്കെ ചുറ്റിയിരിക്കുന്നേ” “ഓഹ്, ഇന്റർവ്യൂവിന് ഡ്രസ്സ് കോഡ് ഒക്കെ ഉണ്ടേട്ടാ. എല്ലാരും സാരിയുടുക്കണം” “എന്നാ അവിടെ ചെന്നിട്ട് ഉടുത്താ പോരെ എനിക്കവിടെ ഹോട്ടലിൽ റൂം ഒക്കെ കിട്ടും”www.kambikuttan.net “അവളിപ്പോ ഏതായാലും ഉടുത്തു പോയില്ലേ…. ഇനിയിപ്പോ സാരല്യ… നിങ്ങൾ ഇറങ്ങാൻ നോക്ക്”.
അമ്മ അവളെ പിൻതാങ്ങി. പിന്നെ അവളെയും കൂട്ടി സ്റ്റാൻഡിൽ എത്തിയപ്പോൾ സമയം അഞ്ചര കഴിഞ്ഞു. കുഴപ്പമില്ല ഇപ്പൊ പുറപ്പെട്ടാലും പതിനൊന്നരയാവുമ്പോഴേക്കും വൈറ്റിലയിലെത്താം. പക്ഷേ ഞാൻ നോക്കിയിട്ട് ബസ്സുകളൊന്നും പുറപ്പെടുന്ന ലക്ഷണം കാണാനില്ലായിരുന്നു. ചോദിച്ചപ്പോൾ മനസ്സിലായി, ഡ്രൈവർമാരെല്ലാം പണിമുടക്കാണത്രെ. തിരുവനന്തപുരം ഡിപ്പോയിലെ ഏതോ ജീവനക്കാരനെ ആരോ തല്ലിയതിന് ബാക്കിയുള്ളവരുടെ പ്രതിഷേധം. രാത്രി പത്തുമണി കഴിഞ്ഞേ ബസ്സോക്കെ ഇനി ഓടുകയുള്ളൂ. ഇന്ദുവിന്റെ മുഖം വാടിയത് ഞാൻ ശ്രദ്ധിച്ചു. “സാരമില്ലെടീ. നമുക്കേതെങ്കിലും സിനിമയ്ക്ക് കയറാം. അപ്പോഴേക്കും സമയം പത്താവും” അവൾ തല കുലുക്കി. “നമുക്ക് ലാലേട്ടന്റെ യുടെ ‘പുലിമുരുകൻ’ കണ്ടാലോ” കടുത്ത മോഹൻലാൽ ആരാധികയായ ഇന്ദു അത് സമ്മതിക്കുമെന്ന് ഉറപ്പായിരുന്നു. “ശരിയേട്ടാ…. അതിന് എവിടെയാ ഷോ?” “ശ്രീകുമാറിൽ….” ****** ഞാൻ അവളെയും കൂട്ടി അവിടെയെത്തിയപ്പോൾ ഒരു പൂരത്തിനുള്ള ആൾ അവിടെയുണ്ട്. റിലീസ് ചെയ്തിട്ട് അധികം നാൾ ആവാത്തത് കൊണ്ടാവണം നല്ല തിരക്ക്. ഞാൻ ബൈക്ക് പാർക്ക് ചെയ്ത് ടിക്കറ്റ് കൗണ്ടറിലേക്ക് അവളെയും കൂട്ടി നടന്നു. അവിടത്തെ എല്ലാ കഴുകൻ കണ്ണുകളും എന്റെ സുന്ദരിപ്പെങ്ങളുടെ നേരെ ആണെന്ന് എനിക്ക് മനസ്സിലായി. ഒരിയ്ക്കലും അവളെ കൊണ്ട് സാരി ഉടുപ്പിക്കേണ്ടായിരുന്നു എന്ന് തോന്നി.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *