റജീനയുടെ കുമ്പസ്സാരം

Posted by

റജീനയുടെ കുമ്പസ്സാരം

 

By: കേണൽ അങ്കിൾ | Raginayude kumbasaram

റജീന വയസ് 38. രണ്ട് പെണ്മക്കളുടെ മാതാവാണെങ്കിലും ഇടവകപ്പള്ളിയിലെ മുഴുത്ത ചരക്ക് ഇപ്പോഴും റജീന തന്നെയാണ്. ഇരു നിറമാണെങ്കിലും ചുരുണ്ട മുടിയിഴകളും ഇടയ്ക്കിടെ മുഖക്കുരുക്കള് ഉള്ള മുഖവും, വിടര്ന്ന കണ്ണുകളും റജീനയെ കൂടുതല് സുന്ദരിയാക്കി മാറ്റിയിരുന്നു. ഭര്ത്താവ് കുര്യച്ചന് ദുബായില് ഷിപ്പിംഗ് കമ്പനിയില് മാനേജരാണ്. തന്റെ കറുത്ത ആക്ടീവയില് ഇരുനിതംബങ്ങളും താങ്ങിവെച്ച് ഇടവകപ്പള്ളിയിലെത്തി റജീന പള്ളീലച്ചനോട് പറഞ്ഞു ”അച്ചോ എനിക്കൊന്ന് കുമ്പസ്സരിക്കണം”. ”അതെന്ത് പറ്റിക്കുഞ്ഞേ…”

”അതേ അച്ചോ എനിക്ക് അടുത്ത ബുധനാഴ്ച ദുബായിലേക്ക് പോകണം. വെക്കേഷനല്ലേ… കുര്യച്ചന് പറഞ്ഞു മക്കളെയും കൂട്ടി വിസിറ്റിംഗിന് ചെല്ലാന്. അതിന് പോകുംമുന്പൊന്ന് കുമ്പസ്സരിച്ചിട്ട് പോകാമെന്ന് കരുതി”www.kambimaman.net

”ശരി റജീനകുഞ്ഞേ..ശനിയാഴ്ച വൈകിട്ട് നാലിന് പോരേ…അന്ന് കുറെ കുമ്പസ്സാരങ്ങളുള്ളതാ…” അച്ചന് പറഞ്ഞു.

***** ***** ***** *****

ബുധനാഴ്ച. നെടുമ്പാശ്ശേരിയില് നിന്നും റജീന ഫ്ളൈറ്റ് കയറി. ഒന്പതിലും ആറിലും പരീക്ഷയെഴുതിയിരിക്കുന്ന മക്കളായ സിന്ഡ്രയും സില്വിയും അമ്മയുടെ അണിഞ്ഞൊരുക്കം കണ്ട് അന്താളിച്ചുപോയി. ജീന്സും ടീഷര്ട്ടും ധരിച്ച് ശരിക്കുമൊരു മോഡേണ് ഗേള് ആയല്ലോ മമ്മീ എന്നവര് കളിയാക്കി. ഒരു കൂളിംഗ് ഗ്ലാസ് കൂടിയുണ്ടായിരുന്നെങ്കിലും ശരിക്കും പൊളിച്ചേനേം എന്നവര് പറഞ്ഞു. റജീനയെയും മക്കളെയും യാത്രയാക്കാന് മൂത്ത ജ്യേഷ്ടത്തിയും ഭര്ത്താവും വന്നിരുന്നു. മടങ്ങിപ്പോകുമ്പോള് ജ്യേഷ്ടത്തിയുടെ ഭര്ത്താവ് തമാശയായി ഭാര്യയോട് പറഞ്ഞു. ”എടിയേ… നമ്മുടെ റജീനക്കൊച്ചങ്ങ് ആകെ മാറിപ്പോയല്ലോ… ചുരിദാറിടുമ്പോള് തന്നെ ആവശ്യത്തിനെല്ലാം ചാടിക്കിടക്കുമായിരുന്നു. ഇപ്പോള് എല്ലാം നന്നായി പുറത്തായല്ലോ… മിക്കവാറും കുര്യച്ചന് എയര്പോര്ട്ടില് വെച്ചൊരു കളിപാസ്സാക്കുമെടീ…”www.kambikuttan.net

”നിങ്ങളു പോ മനുഷ്യാ… പിന്നൊരു കാര്യം ഇന്ന് റജീനയെ ഓര്ത്തോണ്ട് എന്റെ പുറത്തെങ്ങാനും കേറാന് വന്നാലുണ്ടല്ലോ…ഉം… അവളിന്നു മുതല് ദുബായില് കളിച്ചു തിമിര്ക്കാന് പോവല്ലേ… അതും എ.സിയില് കിടന്ന്…” റജീനയുടെ ജ്യേഷ്ടത്തി നെടുവീര്പ്പിട്ടു.

***** ****** ****** *******

വിമാനത്താവളത്തില് ഭാര്യയെയും മക്കളെയും കാത്തുനിന്ന കുര്യച്ചന്റെ മനസ്സില് ഇടയ്ക്കിടെ നിറഞ്ഞുവന്നത് റജീനയുടെ രോമം നിറഞ്ഞ മദനപ്പൊയ്കയാണ്. അവധിതീരുന്ന അന്ന് രാത്രി ആവോളം രോമത്തോടുകൂടി ചപ്പിക്കുടിച്ച ആ മധുരപ്പൊയ്ക. ഇന്ന് നാവിട്ടിളക്കി അതില് നീരാടി കയറണം തന്റെ നാവിനും തന്റെ കുട്ടനും… കുര്യച്ചന്റെ കുട്ടന് പൊന്തി വന്നപ്പോള് ദുബായ് വിമാനത്താവളത്തിന് മുകളില് റജീനയെയും മക്കളെയും കൊണ്ട് എയര് ഇന്ത്യാ ഫ്ളൈറ്റ്ലാന്റിംഗിനായി തയ്യാറെടുത്ത് വട്ടമിട്ടു പറക്കാന് തുടങ്ങിയിരുന്നു.

****** ******* ******* *********

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *