Rathiyum Sunandayum

Posted by

Rathiyum Sunandayum

നാട്ടിന്പുറം നന്മകളാല് സമ്രുദ്ധമെന്നാണല്ലോ.. നാടിന്പുറത്തുവീട്ടില് കല്യാണമാണ്. എല്ലാവരും എത്തിയിട്ടുണ്ട്. ബന്ധുക്കളും സ്വന്തക്കാരും… എല്ലാവരും. കല്യാണത്തിന് ഇനിയമൊണ്ട് രണ്ടു ദിവസം കൂടി. പക്ഷേ അടുത്ത ബന്ധുക്കള് ഓരോരുത്തരായി വന്നു തുടങ്ങി. ഭയങ്കര ലഹളയാണ് വീട്ടിലാകെ. മൂത്തവരെല്ലാവരും തെക്കും വടക്കും ഓട്ടമാണ്. കല്ല്യാണമല്ലേ നൂറുകൂട്ടം കാര്യങ്ങള് ചെയ്തു തീര്ക്കാനുണ്ട്. സുനന്ദയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഒരു പരാതിയേ ഒള്ളു. ഈ അമ്മാവന്മാരും ഇളയപ്പന്മാരും അവരുടെ പിള്ളേരെ കൊണ്ടു വരാതെയാണ് എത്തിയിരിക്കുന്നത്.
അവരെല്ലാം കല്ല്യാണത്തിന്റെ ദിവസമേ വരുകയുള്ളു. പ്രായപൂര്ത്തി ആയവരെല്ലാം ഓരോ പണി ചെയ്യുമ്പോള് സുനന്ദ മാത്രം ചുമ്മായിരിക്കുന്നു. പതിനഞ്ചു വയസായ സുനന്ദക്ക് പണിയൊന്നും ചെയ്യാന് പറ്റില്ലാഞ്ഞിട്ടല്ല. ഏറ്റവും ഇളയ മോളായാല് എന്നും ഒരു കുഞ്ഞു കുഞ്ഞു കുട്ടിയായിരിക്കും. പിന്നെ സുനന്ദയുടെ സ്കൂള് അടച്ചിട്ടില്ല. ഒരു മാസം കഴിയുമ്പോള് പരീക്ഷയാണ്. ഇംഗ്ലീഷും ഹിന്ദിയുമാണ് അവള്ക്ക് ഏറ്റവും പാട്. എന്നതെങ്കിലും പണി ചെയ്യാന് ചെല്ലുമ്പോള് അമ്മ കണ്ടാല് ഓടിക്കും.
‘പോയിരുന്ന് പരീക്ഷക്കു പഠിക്കടീ’ എന്നും പറഞ്ഞ്. പിള്ളേരാരെങ്കിലും വന്നിരുന്നെങ്കില് അവരുടെ കൂടെ കളിക്കാമായിരുന്നു.ബോംബെയില് നിന്ന് ഇളയപ്പനും കുടുംബവും ഇന്നെത്തുമെന്നാ കേട്ടത്. അവിടെ രണ്ട് പിള്ളേരുണ്ട്. മുത്തവന് ചെറുക്കന് സുജന് അവളേക്കാള് രണ്ട് വയസ് ഇളപ്പമാണ്. അവന്റെ ഇളയത് രതി പതിനൊന്ന് വയസ്. ബോംബെക്കാര് പിള്ളേരല്ലേ. തന്നേക്കാള് ഇളപ്പമാണെങ്കിവും സുനന്ദക്ക് കടിച്ചാല് പൊട്ടാത്ത ഇംഗ്ലീഷും ഹിന്ദിയുമൊ!െ അവര് പുഷ്പം പോലെ പറയുന്നതുന്നതു കൊണ്ട് അവരോടൊക്കെ വാതുറന്ന് വല്ലതും പറയാന് പോലും സുനന്ദക്ക് പേടിയാ. അവര് മൂന്നു കൊല്ലം മുമ്പ് വന്നപ്പോള് സുനന്ദ മാറി നിന്നതേയുള്ളു. ഇതു പോലൊരു കല്ലാണതിന് വന്നതായിരുന്നു. കല്ല്യാണം കഴിഞ്ഞതേ തിരിച്ചു പോകുകയും ചെയ്തു. അവര് മലയാളം പറയുന്നത് കേള്ക്കാന് നല്ല തമാശാ. സ്കൂളിലേ സെക്യൂരിട്ടി ഗാര്ഡ് ഗൂര്ഖ പറയുന്നപോലെ കടിച്ചു കടിച്ച്. കളിയാക്കാന് പലതവണ ഒരുങ്ങിയതാണേങ്കിലും ചെയ്തില്ല. മലയാളം നിര്ത്തി അവര് ഇംഗ്ലീഷേല് തുടങ്ങിയാല് തെണ്ടിപ്പോകുമല്ലോ എന്ന് കരുതി.
രതിയും സുജനും ഇങ്ങെത്തിയാല് ഈ ബോറടി സ്വല്പം കുറയണം, സുനന്ദ വിചാരിച്ചു. ഒന്നു സംസാരിക്കാനെങ്കിലും കൂട്ടായല്ലോ. ഇളയമ്മാവും കുടുംബവും നേരം ഇരുട്ടിയപ്പോഴേക്കും എത്തി. പിള്ളേരു രണ്ടുപേരും അങ്ങു വളര്ന്നു പോയി. ഇപ്പോള് സുജന്നേ കണ്ടാല് സുനന്ദയേക്കാള് ഒന്നുരണ്ടു വയസുകൂടുതല് തോന്നിക്കും.രതിയും കുഞ്ഞു പെണ്ണല്ല. കൗമാര്യത്തിന്റെ തുടക്കം ഇപ്പോഴെ അവളിലില് കാണാന് തുടങ്ങി. പതിനൊന്നു
വയസായിരുന്നപ്പോള് തന്റെ നെഞ്ച് ചെറുക്കന്മാരുടെ പോലെയിരുന്നു എന്ന് സുനന്ദ ഓര്ത്തു രതിയുടെതാണെങ്കില് ഒരു ഓറഞ്ചിന്റെ മുഴുപ്പെങ്കിലും ഉണ്ട്. ഇക്കണക്കിന് പതിനഞ്ച് വയസാകുമ്പോള് എന്തായിരിക്കും സ്ഥിതി. സ്വല്പം കൊഴുപ്പും കൂടുതലുണ്ട്. അത് അമ്മയുടെ ഭാഗത്തുനിന്നുള്ള പാരമ്പര്യമായിരിക്കണം. ചിറ്റയുടെ മുലകള് വലിയ തണ്ണിമത്തങ്ങാ പോലെയാ. നല്ല കൊഴുത്തു തടിച്ച ശരീരം. നിറം നല്ല എണ്ണക്കറുപ്പും. പിള്ളേര്ക്കു രണ്ടിനും അമ്മയുടെ നിറമാണ് കിട്ടിയിരിക്കുന്നത്. ശരീരപ്രകൃതി സുജന്ന് അപ്പന്റെതാണ് നല്ല പൊക്കവും വടിവൊത്ത ശരീരവും. രതി അമ്മയേപ്പോലെ തടി വെയ്ക്കുന്ന പ്രകൃതമാണെന്നതില് ഒരു സംശയവുമില്ല. വന്നിറങ്ങിയതെ ചിറ്റമ്മ നൂറ് കാര്യങ്ങള് പറഞ്ഞുകഴിഞ്ഞു. ട്രെയിന് താമസിച്ച കാര്യവും പിള്ളേരുടെ സ്കൂളില് അവധികിട്ടാനുളള പാടും, കോണ്വെന്റ് സ്കൂളില് എന്തു ചിട്ടയും അച്ചടക്കവും ആണെന്നും, സുജന്നും രതിയും ക്ലാസില് ഫസ്റ്റ് ആണെന്നും, സുജന് എവിടെയോ വെയ്റ്റ്ലിഫ്റ്റിങ്ങ് പരിശീലിക്കുന്നു എന്നും, എല്ലാം എല്ലാം ടാക്സിയില് നിന്നിറങ്ങി അഞ്ചു മിനിറ്റിനകം പറഞ്ഞുകഴിഞ്ഞു. അമ്മ അതെല്ലാം ഒരു നല്ല ആതിഥേയയേപ്പോലെ ചിരിയോടെ കേട്ടു എന്നിട്ട് സുനന്ദ യോട് പറഞ്ഞു.
‘മോളേ, പെട്ടിയൊക്കെ എടുക്കാന് സഹായിക്ക്. പിള്ളേരേ നിന്റെ അടുത്തുള്ള മുറിയില് കിടത്താം. ഇളയപ്പനും ചിറ്റമ്മയും ആ കോണിലേ മുറിയിലും. അമ്മ ഇത്ര വിസ്തരിച്ചു സല്ക്കരിക്കുന്ന കാര്യം മിനിക്ക് മനസിലായി. കഴിഞ്ഞ തവണ ഇവര് വന്നപ്പോള് പഴയ വീട്ടിലായിരുന്നു. അടുക്കളയും രണ്ടു മുറിയും കഷ്ടിച്ചുണ്ടായിരുന്ന ആ വീട്ടിനേപ്പറ്റി ചിറ്റമ്മക്ക് പരാതിയേ ഉണ്ടായിരുന്നുള്ളു. വായെടുത്താല് ബോംബെയില് അതുണ്ട് ഇതുണ്ട് എന്നു മാത്രമേ പറയാനുള്ളു. മുന്നുകൊല്ലത്തിനകം സുനന്ദയുടെ ആങ്ങളമാര് മൂന്നു പേര് ഗള്ഫിലായി, അവര് ഗള്ഫിന് പോകുന്ന വഴി ബോംബെയില് ഇവരുടെ രണ്ട് ബെഡ്റൂം ഫ്ളാറ്റില് ഒരു ദിവസം തങ്ങിയപ്പോള് ഇവര് എത്ര വലിയ സുഖസൗകര്യത്തിലൊന്നും അല്ല അവിടെ കഴിയുന്നതെന്ന് നാട്ടിലുള്ളവരും അറിഞ്ഞു, ആങ്ങളമാര് ഗള്ഫില് കാശുണ്ടാക്കി, പഴയവീട് പൊളിച്ച്, മൂത്തവന്റെ കല്ല്യാണത്തിന് മുമ്പ് തന്നെ, ഒരുഗ്രന് പന്ത്രണ്ട് മുറികളുള്ള രണ്ടു നില കെട്ടിടം പണിയിച്ചു. ഇത്രയും നാള് ബോംബേയുടെ മഹത്വംപാടിയവര് നാടുകാണാന് എത്തുമ്പോള് മോളേ.. നമ്മടെ മാവും പൂത്തു.. എന്നൊരു ഭാവം അമ്മക്കുണ്ടായില്ലെങ്കിലേ അത്ഭുതപ്പെടാനുള്ളു.
‘എല്ലാര്ക്കും വേറെ വേറെ മുറിയോന്നും വേണ്ട. അതിഥികള് ഇനിയും വരാനില്ലെ. ഞങ്ങള് എല്ലാവരും കൂടി ഒരുമുറിയില് കിടന്നോളാം. ഇളയച്ചന് പറഞ്ഞു. എന്നിട്ട് ബാഗുകളെടുത്ത് അകത്തേക്ക് കടന്നു. സുനന്ദ പിള്ളെരുടെ ഒരു ഹാന്ഡ്ാഗുമെടുത്തു മുമ്പില് നടന്നു. ഇളയച്ചന് സുനന്ദ യോട് പഠിത്തത്തിന്റെ കാര്യവും പരീക്ഷയുടെ കാര്യവുമൊക്കെ ചോദിച്ചു അമ്മ നിര്ദ്ദേശിച്ച മുറിയില് എത്തും വരെ. വലിയ മുറിയായിരുന്നു അത്. മുറിയില് വലിയൊരു ഡബിള് ബെഡ്ഡുണ്ടായിരുന്നു. പുത്തന് പെയ്ന്റിന്റെ മണം പോലും പോയിട്ടില്ലായിരുന്നു. ബാഗെല്ലാം ബെഡ്ഡില് വെച്ചപ്പോഴേക്കും വേലക്കാര് രണ്ട് മടക്കു കട്ടില് കൊണ്ടുവന്ന് മുറിയിലിട്ടു .
സുനന്ദ പുറത്തിറങ്ങിയപ്പോള് രതി പുറകേവന്നു.
‘നീയങ്ങ് വലിയ പെണ്ണായിപ്പോയല്ലോടീ രതി ‘.
‘ചേച്ചിക്കും സൈസു കൂടി’. രതി അവളുടെ ഗൂര്ഘാ മലയാളത്തില് പറഞ്ഞു.
‘എനിക്കു പിന്നെ പ്രായമായില്ലേടി. നീ മൊട്ടേന്ന് വിരിഞ്ഞില്ലല്ലോടി.’ അവളുടെ മുറിയില് കയറിക്കൊണ്ട് സുനന്ദചോദിച്ചു. രതിക്കു മനസിലായില്ല. അത്രയും മലയാളമൊന്നും അവള്ക്കറിഞ്ഞുകൂടാ.
‘ശരിയാ. ചേച്ചിക്കറിയാവോ, ഈ മൊട്ട കാരണം ഞാന് ക്ലാസില് മഹാ പോപ്പുലറാ.’ അവളുടെ മുല തലോടിക്കൊണ്ട് രതി പറഞ്ഞു.
‘ഇത്രയും വല്ലുത് വേറാര്ക്കും ഇല്ല ചേച്ചി.’ വാതിലടച്ചിട്ട് അവള് ബ്ലൗസ് പൊക്കിക്കാണിച്ചു. ‘കണ്ടോ ചേച്ചി.’ നല്ല ഓറഞ്ചിന്റെ മുഴുപ്പുണ്ട്.
‘നീ പോയി കുളിച്ച് റെഡിയാക്. അമ്മ ഇപ്പം ഉണ്ണാന് വിളിക്കും.’ സുനന്ദ അവളുടെ ബ്ലൗസ് പിടിച്ച് താഴ്ത്തിക്കൊണ്ട് പറഞ്ഞു.
‘ഞാന് ചേച്ചീടെ കൂടെ ഈ മുറീല് കിടന്നോട്ടേ.’ രതി പോകുന്ന മട്ടില്ല.
‘എനിക്കൊത്തിരി പഠിക്കാനുണ്ട് മോളേ. അടുത്ത ആഴ്ച പരീക്ഷയാ. നീ അടുത്ത തവണ
വരുമ്പോഴാകട്ടെ’. സുനന്ദ നയപൂര്വം പറഞ്ഞു.
‘അതെന്നാ ചേച്ചിയുടെ കല്ല്യാണത്തിനാണോ. അന്നേരം പിന്നെ ചേച്ചി എന്നേ കൂട്ടത്തില് കിടത്തുമോ?’ കളിയാക്കിക്കൊണ്ട് രതി പറഞ്ഞു.
‘ഓ ഞാന് ഉടനേ ഒന്നും കല്ല്യാണം കഴിക്കുന്നില്ല.’
‘അയ്യോ. ചേച്ചിക്കറിയാമോ. ഞങ്ങളുടെ കൂടെ ട്രെയിനില് പുത്തന് കല്ല്യാണം കഴിച്ച ഒരു പാര്ട്ടി ഉണ്ടായിരുന്നു. തമിള്നാട്ടുകാരായിരുന്നെന്നാ തോന്നുന്നെ. ആര്ക്കോണത്തിറങ്ങി. രാത്രീല് അവരുടെ കളി കാണേ ണ്ടതായിരുന്നു.
‘നീ എങ്ങനെയാ ക ണ്ടത്.’ കട്ടിലില് ഇരുന്നു കൊണ്ട് സുനന്ദ ചോദിച്ചു.

‘ഞാന് സൈഡിലുള്ള മുകളിലത്തേ ബെര്ത്തേലായിരുന്നു. അവരോര്ത്തു ഡാഡി കൂര്ക്കം വലിക്കാന് തുടങ്ങിയപ്പോള് എല്ലാവരും ഉറങ്ങിക്കാണുമെന്ന്.’
‘നീ എന്നിട്ട് എന്തു കണ്ടു.’ സുനന്ദക്ക് താല്പര്യം കൂടി. രതിയും കട്ടിലില് കയറി ഇരുന്നു.
‘ആദ്യം അയാള് പെണ്ണിനേ ഒത്തിരി ഉമ്മ വെച്ചു. മുഖത്തെല്ലാം വെച്ചിട്ട് പതുക്കെ കഴുത്തേലും പിന്നെ പെണ്ണിന്റെ ബ്ലൗസിന്റെ പുറത്തുകൂടി മുലയിലും പിന്നെ അടിവയറ്റിലും പുക്കിളിലും ഒക്കെ ഉമ്മ വെച്ചു.’
‘അയ്യേ. ഇക്കിളി എടുക്കേലേ’. സുനന്ദ മുഖം ചുളിച്ചോണ്ട് പറഞ്ഞു. എന്നാലും അവള്ക്ക് രസം കേറി.
‘എന്നിട്ട് എന്നാ പറ്റി.’
‘എന്നിട്ടയാള് അവളുടെ ബ്ലൗസഴിച്ചു. അവളുടെ ബ്രായേല് മുത്തി. ഊമ്പി. അപ്പോള് അവള് ബ്രായുടെ ഹുക്കൂരി അഴിച്ചു. അയാള് മുലയേല് ആഞ്ഞ് ആഞ്ഞ് ഊമ്പാനും മുലഞെട്ടേല് കടിക്കാനും തുടങ്ങി.’
‘കടിച്ചോ. എന്നിട്ടവള്ക്ക് വേദന എടുത്തില്ലേ.’ സുനന്ദ അത്ഭുതപ്പെട്ടു.
‘ഇല്ലന്നേ. അവളു സുഖിച്ചു ഞരങ്ങുവായിരുന്നു. എന്നിട്ടവള് കൈ അയാളുടെ മുണ്ടിന്റെ ഇടക്കോട്ടിട്ട് അയാളുടെ പീനീസേല് കേറപ്പിടിച്ചു.’
‘എന്നതാ പീനീസ്.’
‘ഈ ചേച്ചിക്കൊന്നും അറിയത്തില്ല. ആണങ്ങള് മുള്ളുന്ന സാധനം.’
‘അയ്യോ. നാണമില്ലേ പെണ്ണിന്.’ എന്നിട്ട്. കഥ കേട്ടിട്ട് സുനന്ദക്ക് ശരീരം മുഴുവന് ചൂടു പിടിക്കുന്നപോലെ തോന്നി. എന്തോ ഒരു രോമാഞ്ചം അവളുടെ ശരീരമാസകലം പടര്ന്നു.
അന്നേരത്തേക്ക് പുറത്തുനിന്ന് ചിറ്റമ്മെടെ സ്വരം കേട്ടു. ‘എടീ രതി, കുളിച്ചോടി?’
‘ഇല്ല മമ്മീ. ഇപ്പം കുളിച്ചേക്കാം’. രതി വിളിച്ചു പറഞ്ഞോണ്ട് കട്ടിലില് നിന്ന് ഏറ്റു.
‘നീ പോകുവാണോ. ബാക്കി കഥ പറയടീ’. സുനന്ദ അവളുടെ കൈയേല് പിടിച്ചു.
‘രണ്ടു ദിവസം കൂടി കഴിയുമ്പോള് സുകുമാരന് ചേട്ടനും ചേച്ചിയും കൂടി കളി തുടങ്ങുമ്പോള് ബാക്കി പോയി കണ്ടാ മതി ചേച്ചീ. ഞാന് ഇപ്പോള് കുളിച്ചില്ലെങ്കില് മമ്മി എന്നേ കൊല്ലും’.
‘അതിന് നീ ഈ കുളിമുറിയില് കുളിച്ചോ.’ സുനന്ദ പറഞ്ഞു.
‘ഞാനെന്നാല് അമ്മയോട് പറഞ്ഞിട്ടു വരാം’ എന്നു പറഞ്ഞോടി രണ്ടു മിനിറ്റിനകം തിരിച്ചു വന്നു.
കുളിമുറിയിലേക്ക് കയറി. സുനന്ദ കുളിമുറിയുടെ വാതില്ക്കല് നിന്നു കൊണ്ട് പറഞ്ഞു.
‘എന്നിട്ടെന്തു പറ്റിയെടീ.’
രതി അവളുടെ ബ്ലൗസും പാവാടയും പാന്റിയും അഴിച്ചു മാറ്റിക്കൊണ്ട് പറഞ്ഞു.
‘കുറെ മുത്തലും ഊമ്പലും ആയപ്പോള് അവള് അയാളുടെ സാമാനം പുറത്തെടുത്തു.
വലിയൊരെണ്ണമായിരുന്നു അത്. എന്റെ ഈ കയ്യുടെ വണ്ണം ഉണ്ടായിരുന്നും.’
‘ പോടി നീ ചുമ്മാ വെടിയടിക്കുന്നതാ. ആണങ്ങളു മുള്ളുന്ന സാധനത്തിന് അത്രയും മുഴുപ്പില്ലെന്ന് എനിക്കറിയാമല്ലോ. ഇവിടെ അയല്പക്കത്തേ കൂലിപണിക്കാരന് മുള്ളിക്കോണ്ടിരുന്നപ്പോള് ഞാന് ഒരിക്കല് ക ണ്ടതാടീ. അയാളൊരു വല്ല്യ ആളാ. എന്നിട്ടയാളുടെ സാധനത്തിന് അയാളുടെ തള്ള വെരളിന്റെ മുഴുപ്പില് ഒട്ടും കൂടുതലില്ലാരുന്നു. സുനന്ദ പറ ഞ്ഞു.
‘ചേച്ചീ ആണങ്ങള്ക്ക് അങ്ങനെയാ. മിക്കപ്പഴും ചെറുതാ. അതേല് പിടിച്ച് കുറച്ചു വലിച്ചാല് വല്ലുതാകും.
ഞാന് ഒരിക്കല് സുജന് അവന്റെ സാമാനം വലുതാക്കുന്നത് ക ണ്ടതാ. സുജന്ന്റതിനും നല്ല മുഴുപ്പാ. പക്ഷേ ഈയാളുടെ അത്രേം ഇല്ലാരുന്നു’. ഷവര് തുറന്നു കുളി തുടങ്ങിക്കൊണ്ട് രതി പറഞ്ഞു.
സുനന്ദ സോപ്പെടുത്ത് രതിയുടെ പുറത്ത് തേച്ചോണ്ട് ചോദിച്ചു. ‘എന്നിട്ട്.?’
‘അയാള് അവളുടെ സാരിക്കകത്ത് കൈയിട്ടു. അവളുടെ കാലുകളുടെ ഇടയില് തിരുമ്മാന് തുടങ്ങി.അവള് കാലു കവച്ചു വെച്ചു കൊടുത്തു.’
‘അയ്യേ നാണമില്ലേ. ആള്ക്കാര് കാണില്ലേ?’
‘ആര് കാണാനാ. എല്ലാര്ക്കും നല്ല ഉറക്കമായിരുന്നു. ഡാഡിയുടെ കൂര്ക്കം വലി ട്രെയിനിന്റെ ഒച്ച പോലാരുന്നു. ഞാനും ഉറങ്ങുവാന്ന് നടിച്ചാ കിടന്നത്.’
‘എന്നിട്ടെന്തു ണ്ടയെടീ.’
സുനന്ദക്ക് എന്തൊക്കെയോ ശരീരത്തിനുള്ളില് തോന്നാന് തുടങ്ങി. അവള് സോപ്പ് സുമിയുടെ നെഞ്ചത്തും മുലകളിലുമൊക്കെ തേച്ചപ്പോള് സുമിക്കും അതിഷ്ടപ്പെട്ടപോലെ തോന്നി. സുനന്ദ മെല്ലെ അവളുടെ തുടകളിലും തുടകള്ക്കിടയിലും സോപ്പ് തേച്ചപ്പോള് സുമിക്കും കുളിരു കേറി.
‘ചേച്ചിം കുളിക്കു ചേച്ചി. ഞാന് സോപ്പ് തേച്ചു തരാം’
എന്നു പറഞ്ഞ് രതി സുനന്ദയുടെ ബ്ലൗസിന്റെ ഹുക്കൂരാന് തുടങ്ങി. സുനന്ദ എതിര്ത്തില്ല. രതി സുനന്ദയുടെ നെഞ്ചത്തും മുലകളിലും തലോടിക്കൊണ്ട് പറഞ്ഞു. എന്തു ശേലാ ചേച്ചിയേ കാണാന്. എന്റെ ക്ലാസില് ഒരു പഞ്ചാബിപ്പെണ്ണുണ്ട് ചേച്ചിയേ പോലെ വെളുത്തത്.
‘എനിക്ക് നിന്റെ എണ്ണക്കറുപ്പാ കുടുതലിഷ്ടം. സുനന്ദ പറഞ്ഞു.
സുനന്ദക്ക് അവളുടെ അമ്മയുടെ ഛായയാണ്. കുലീനത്വവും സൗമ്യതയും ശാലീനതയും സൗന്ദര്യവും ഒന്നു ചേര്ന്ന ഒരു ദേവിശില്പം. ആരും ഒന്നു കൂടി നോക്കിപ്പോകും വീട്ടില് വേലക്കാരായപ്പോള് അലച്ചില് കുറഞ്ഞു, അമ്മയൊന്ന് മിനുങ്ങി, കഷ്ടപ്പാടിന്റെ കാലത്ത് നഷ്ടപ്പെട്ട സൗന്ദര്യം തിരിച്ചു വന്നു.
സുനന്ദക്ക് അമ്മയുടെ സൗന്ദര്യവും നിറവും അപ്പന്റെ പൊക്കവും ആണ് കിട്ടിയിരിക്കുന്നത്. പതിനഞ്ചാം വയസില് പോലും ഇവള്ക്ക് ഈ എടുപ്പാണെങ്കില് അഞ്ചുകൊല്ല് കൂടി കഴിയുമ്പോള് എന്തായിരിക്കും എന്ന് അവളേ കാണുന്ന പലരും അതിശയിച്ചിട്ടുണ്ട്. ആ തങ്കമേനിയുടെ സ്പര്ശനസുഖം ആദ്യമായി അനുഭവിക്കുന്നത് രാജകുമാരന്മാരോ സിനിമാനടന്മാരോ അല്ല പക്ഷേ പതിനൊന്നു വയസുള്ള ഒരു എണ്ണക്കറമ്പിയാണ്. സുമിയുടെ കൈകള് അവളുടെ ഇളംമുലകളില് അമര്ന്നപ്പോള് ഇച്ചിരെ ഇക്കിളിയും,
ഇതുവരെ തോന്നിയിട്ടില്ലാത്ത സുഖപ്രദമായ ഒരു പ്രത്യേക രോമാഞ്ചവും സുനന്ദയുടെ മേലാകെ പടര്ന്നു. പക്ഷേ അപ്പോഴും സുനന്ദയുടെ മനസ് രതി പറഞ്ഞുകൊണ്ടിരുന്ന കഥയില് നിന്ന് മാറിയിട്ടില്ലായിരുന്നു.
‘എന്നിട്ടെന്ത് പറ്റിയെടീ. രതിയോട് ഇച്ചിരെ കുടി ചേര്ന്ന് നിന്ന് കൊണ്ട് സുനന്ദ ചോദിച്ചു. സുനന്ദയുടെ പാവാട അഴിച്ചിട്ട് അവളുടെ യോനീദളങ്ങള്ക്കു ചുറ്റുമുള്ള സില്ക്കുരോമങ്ങളെ തടവിക്കൊണ്ട് രതി പറഞ്ഞു. സാരിയുടെ അകത്ത് എന്താ ചെയ്തതെന്ന് ഇരുട്ടായിരുന്നതിനാല് കൃത്യം കാണത്തില്ലായിരുന്നു. പക്ഷെ അയാളുടെ കൈ പൊങ്ങുകയും താഴുന്നതും ക ണ്ടപ്പോള് ഞാനോര്ത്തു അയാള് അവളുടെ അകത്ത് കൈയിട്ടു കൊണ്ടായിരുന്നെന്നാ. രതി അവളുടെ പെരുവിരല് മെല്ലെ സുനന്ദയുടെ യോനിയുടെ നനവിലേക്ക് കയറ്റിക്കൊണ്ട് പറഞ്ഞു. സുനന്ദയുടെ മേലാകെ ഒരു പ്രത്യേക
സുഖത്താല് കിടുകിടുത്തു. ട്രെയിനില് ആ മനുഷന്റെ കൈവിരലുകള് തന്റെ ഉള്ളില് കേറിയിറങ്ങിയത് എന്ന പോലൊരു അനുഭൂതി. അവള് സുമിയേ ആര്ത്ത് കെട്ടിപ്പിടിച്ചോണ്ട് ചോദിച്ചു. ‘എന്നിട്ട്.
അപ്പോഴേക്കും പുറത്ത് അമ്മയുടെ സ്വരം കേട്ടു. അത്താഴത്തിന് സമയമായി കുട്ടികളേ. നിങ്ങളെന്നാ പണിയാ. സുനന്ദയും രതിയും പെട്ടെന്ന് മേല് തുടച്ചു വസ്ത്രം ധരിച്ചു പുറത്തിറങ്ങി. ഡൈനിംങ്ങ് മുറിയിലേക്ക് പോകുന്ന വഴി സുനന്ദ പറഞ്ഞു.
‘നീ എന്റെ മുറിയില് കിടന്നോടീ രതി.
ഊണ് മുറിയില് ചെന്നപ്പോള് ആണുങ്ങളില് ഒരു സെറ്റ് ഊണ് കഴിഞ്ഞ് എഴുനേറ്റു. സുജന്ന് ഉണ്ണാന് തുടങ്ങുന്നു. അവന്റെ അടുത്ത് ഇരിക്കാന് സ്ഥലം ഉണ്ടെ ന്ന് കണ്ട് രതിയും സുനന്ദയും അവിടേയ്ക്ക് നീങ്ങി. സുജന്ന് സുനന്ദയും രതിയും വരുന്നതു കണ്ടു. വന്നപ്പോള് മുതല് സുനന്ദയോട് ഒന്ന് മിണ്ടാനോ കാണാനോ പറ്റിയില്ല. തന്റെ വായാടി പെങ്ങള് സകല സമയവും റിസേര്വ് ചെയ്തിട്ടിരിക്കുകയാണെന്ന് തോന്നുന്നു. അവളൊന്ന് മാറിയിട്ട് വേ ണ്ട. വന്നിറങ്ങിയപ്പോള് സുനന്ദയേ കണ്ട് സുജന്ന് ഒന്നു കൂടി നോക്കിപ്പോയി. മൂന്നു കൊല്ലം മുമ്പ് ക ണ്ട ഓര്മ്മയിലുള്ള ചിത്രമല്ലായിരുന്നു അത്. പൂമ്പാറ്റ പോലെ ഓടി
നടന്ന അന്നത്തേ പെണ്കുട്ടി ഇന്നൊരു സുന്ദരിപ്പെണ്ണ് ആയിരുക്കുന്നു. ബോംബെയില് പോലും അവന് ഇത്രയും തേജസും സൗന്ദര്യവും തികഞ്ഞ പെണ്ണിനെ കണ്ടിട്ടില്ല. നല്ല വടിവൊത്ത ശരീരം, തേങ്ങാ മുറികള് കമത്തി വെച്ചിരിക്കുന്നപോലെ കൂര്മ്പിച്ച് നില്ക്കുന്ന മുലകള്, ബ്ലൗസിന്റെ താഴെ നഗ്നമായ അടിവയര്, പാവാടയേ തെറിപ്പിച്ചുയരുന്ന ചന്തികള്. ഒരു പതിമൂന്നു വയസുകാരന് ചെക്കന്റെ രക്തം തിളപ്പിക്കാന് ഇതിന് കൂടുതലെന്തു വേണം. സുനന്ദയുടെ സൗന്ദര്യത്തില് മയങ്ങുന്നതിന് മുമ്പു തന്നെ, സുജന്ന് വികാരവിവശനായാണ് കാറില്നിന്ന് വന്നിറങ്ങിയതുതന്നെ.. വിചിത്രമായ അനുഭൂതികള് നിറഞ്ഞ
ഒരു യാത്ര ആയിരുന്നു ഇത്തവണ. നേരേ എതിരേയിരുന്ന പുതുദമ്പതികളായിരുന്നു ഇതിനെല്ലാം കാരണം. നല്ല മെലിഞ്ഞു വെളുത്തു വട്ടമുഖമുള്ള ഒരു മണവാട്ടിയും കറുത്തിരുണ്ട് ശരീരം മുഴുവന് പൂടയുമായി കാട്ടുമനുഷ്യനില് നിന്നും ഒരു തലമുറ മാത്രം മാറിയിട്ട ഉള്ളു എന്ന് തോന്നിക്കുന്ന വിധത്തിലുള്ള പുതുമണവാളനും. ആദ്യത്തേ രാത്രിയില് എല്ലാവരും കിടന്നു കഴിഞ്ഞാണിതിന്റെ തുടക്കം. സുജന് നടുക്കത്തേ ബെര്ത്തിലാണ് കിടന്നത്. മമ്മി താഴേയും ഡാഡി മുകളിലും രതി സൈഡില് മുകളിലും.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *